Sony bắt đầu cập nhật Android 4.0 cho Xperia Sola, U và Go - Sola có thêm chế độ "Glove Mode"

Blaze1st
28/9/2012 19:31Phản hồi: 532
Sony bắt đầu cập nhật Android 4.0 cho Xperia Sola, U và Go - Sola có thêm chế độ "Glove Mode"
Screen Shot 2012-09-29 at 2.23.30 AM.jpg

Sony hôm nay đã chính thức cập nhật Android 4.0 dành cho Xperia Sola, Go và U. Phiên bản Android 4.0 này được Sony tiết lộ sẽ mang đến nhiều điểm mới, bao gồm "một cách mới để trải nghiệm" âm nhạc, hình ảnh và video với bộ ứng dụng giải trí của Sony, màn hình khoá được cải tiến, có thể chỉnh lại kích thước của các widget, và bổ sung thêm nút "đa tác vụ" (multitasking). Bản cập nhật này sẽ được Sony phát hành rộng rãi cho nhiều thị trường khác nhau.

Ngoài những thay đổi chung như đề cập ở trên, Sony còn bổ sung thêm một tính năng mới chỉ dành riêng cho Xperia Sola, với tên gọi "Glove Mode" (Chế độ găng tay). Khi "Glove Mode" được tích hợp, người dùng có thể vừa đeo găng tay vừa sử dụng màn hình cảm ứng, thực chất về cơ bản nó không khác nhiều so với công nghệ "Floating Touch", bởi ngón tay ta trong cả hai trường hợp đều không chạm vào màn hình. Trước đây chúng ta đã được thấy công nghệ này trên hai chiếc smartphone chạy Windows Phone 8 là Lumia 920 và 820 (công nghệ Super Sensitive).

Mời các bạn xem qua đoạn video trình diễn chế độ "Glove Mode" mới trên Xperia Sola chạy Android 4.0

Chế độ Glove Mode chỉ xuất hiện trên Xperia Sola chạy Android 4.0

Theo Sony (1), (2)
532 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mr.47
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang định hốt em Sola, như thế này thì quá ngon, mùa đông sắp đến rồi...
maivannam
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xperia p ics xem video lỗi hiển thị ở phần phía dưới, có được fix k vậy sony.
anhdetinh
TÍCH CỰC
12 năm
cập nhật phần mềm để thêm tính năng cảm ứng ghê thật
Châu âu ngon roài, mùa đông ko lạnh
Tin vui cho các bạn yêu thích sony.
Mình thấy tính năng mới khá thú vị .
Cái này có lẽ chị em phụ nữ là thích nhất nè.
Ban ngày ra đường thường đeo bao tay, bịt khẩu trang kín mít,
Có điện thoại gọi đến chỉ cần móc ra là dùng...
Không cần phải tháo tới tháo lui mất thời gian.😁
crabs
CAO CẤP
12 năm
@phuocthanh234566 kết quả là hôm sau đi mua cái khác xài :D
hay đấy. sony là nhất rồi .mê sony hơn là apple
Mấy dòng u>sola> tới con P của mình pin cùi ghê...
~.~ mỗi ngày đều sạc.. choáng.
Nhưng dc cái con P vỏ nhôm .. hợp với dáng anh.
@baotam2101 sạc 1 tiếng là gần 100% rồi còn gì. up lên 4.0.4 đi bạn, có chế độ tiết kiệm pin ngắt kết nối dành riêng hay lắm.
_The End_
TÍCH CỰC
12 năm
Không biết có bị giật tưng bừng không nhỉ?
M dùng Sony thấy nó lag ác quá, ko dám để Luncher gốc luôn ý.
@quangia_003 mình thì mỗi lần bấm phím cứng thấy xót
dùng qua con Neo với arc nhưng cuối cùng vẫn trung thành với con Ray hơn
quangia_003
ĐẠI BÀNG
12 năm
@shine_kizz Ray màn hình nhìn dài thêm cái button thì chuẩn 😃 mỗi tội cam 8.0 mà không cho em nó cái phím chụp ảnh riêng 😔(
@quangia_003 hi
thôi thì cứ auto. cũng đẹp như thường bạn ah. có nút chỉnh có khi k canh dc. bức ảnh lại như shit ý
hi.. cơ mà mình vẫn k thích phím navi đâu. có vô cũng tiện nhưng nhìn tổng thể k đẹp
@_The End_ Thay chiếc thẻ nhớ đc tặng kèm bằng chiếc thẻ Class 10 mới đi bác, hết giật ngay.!.
lên 4.1 lun là ngon

Glove, găng tay nghĩ ngay đến 920 nhỉ 😁.
@nvthanh1994 Hồi đó nó gọi là floating touch, lúc đó con nexus one cùi của mình ra thuwr, để cách màn hình 0.5mm nó vẫn nhận được 😕
@nhatientri 920 còn phải chạm, Sola là ko cần chạm cũng dc, để tay cách 1cm nó cũng nhận như thường, tính ra 920 còn thua Sola nhiều, chẳng qua Nokia đang học hỏi SS, quảng cáo mạnh thui
july3rd
TÍCH CỰC
12 năm
@huyryan Vậy cho hỏi là con 920 có cảm ứng bằng nĩa dc ko? 😆
kazenjin
TÍCH CỰC
12 năm
@nvthanh1994 Tính năng giống lumia 920 , cũng mượt cũng dùng găng tăng, nhưng chất lượng màn hình không cao cấp như lumia 920 , chỉ là cập nhất phần mềm, vậy cũng pro wa rồi " Đây thực sự là một nỗ lực rất đáng khen ngợi của đội ngũ kỹ sư Sony, bởi cần biết rằng Sola không hề sử dụng công nghệ màn hình đời mới như Lumia 920" trích http://genk.vn/c197n20120930121042785/sony-man-hinh-cam-ung-cua-xperia-sola-da-co-the-dung-cung-gang-tay.chn.
cái này là thế nào không hiểu nhỉ. máy android nào cũng cài được cái này à. hay phải đợi nhà sản xuất cung cấp mới được...
hoaanhol
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phamloc_ct Cái này là phần cứng. Màn hình nó làm đc thế, bây giờ nâng cấp phần mềm để phát triển và tối ưu chức năng đấy. Nếu cài lên máy khác là vô dụng

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
@hoaanhol hi. mới tìm hiểu được rồi. công nghệ màn hình clearpad. trên one x và xperia p cũng có. ai dùng các máy này thì sướng rồi......cập nhật phần mềm nữa là xong....
@phamloc_ct mình đọc thấy clearpad trên One x và Xperia P là thế hệ cũ nha bạn, không có chức năng linh hoạt như của Nokia.
@noinghenah Có thể nâng cấp được đó bạn. Synthetics có 1 phần mềm thử nghiệm chạy trên OneX và Xperia P rồi mà
sony cập nhật hơi chậm nhưng chắc CEO đi theo phương châm " chậm nhưng mà chắc" 😁
@habu@
TÍCH CỰC
12 năm
@dino_su Người Nhật mà pạn! Ko cần nhanh chỉ cần chất lượng!
@dino_su Bnaj vào Sony việt nam mà đọc, xem anh em nó chửi thế nào.
Chậm cập nhật, mấy chạy như thế nào nhé.
luxupu
TÍCH CỰC
12 năm
Nghĩ sao mà giờ này mới lên 4.0 😔
tux4892
TÍCH CỰC
12 năm
@luxupu con samsung infuse 4G nó có cho lên 4.0 đâu
luxupu
TÍCH CỰC
12 năm
@tux4892 Vạch lá tìm sâu, thế nào cũng có 😕
tux4892
TÍCH CỰC
12 năm
@luxupu hehe tại mình dùng con infuse đó mà. đợi mãi mà k đc lên 4.0 h đổi qua sony rồi
luxupu
TÍCH CỰC
12 năm
@tux4892 Mong pác sớm đc lên 4.1 😁
hồi chiều mới mua con U xong 😃
phamthuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kazimhung559 Chuẩn bài. Hôm mới mua thích game này tải bản free giựt lắm. tưởng máy đểu. rồi 1 hum tải bản full thử xem ngon lành càh đào ngay. PHÊ
@phamthuan bản free trên market gần như máy nào cũng bị trễ lag mà
@gagalovegood Bạn ơi máy XU bạn mua về dùng có hay bị laggggg không
@Long_Be0 máy mình vẫn đang là 2.3.7... không lag... 😁 hồi trước có cài cái bản chém trái cây kia bị lag nhưng giờ cài bản khác không bị lag nữa... :D
hàng NHẬT chất thật...;)
giá thỳ sola mềm đấy nhưng mà ram 512 chơi game giật lắm,nên chắc chuyển wa sky vega rac thui

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019