Sony bắt đầu cập nhật Android 4.1 cho Xperia P, Xperia go và Xperia E Dual

Duy Luân
24/4/2013 16:28Phản hồi: 165
Sony bắt đầu cập nhật Android 4.1 cho Xperia P, Xperia go và Xperia E Dual
Sony mới đây cho biết rằng hãng đã bắt đầu quá trình cập nhật Xperia P, Xperia goXperia E Dual lên Android 4.1 Jelly Bean. Ngoài hệ điều hành mới, các phần mềm như WALKMAN, Album và Movies cũng được cải tiến theo hướng trực quan hơn. Chế độ "Battery STAMINA Mode" (khi màn hình không mở, những app nào không quan trọng sẽ được máy tự động tắt đi để kéo dài thời gian dùng pin) giống trên Xperia Z cũng đã được bổ sung. Khu vực khay ứng dụng đã được nâng cấp để việc sắp xếp app theo thư mục cũng như tìm kiếm app được dễ dàng hơn. Tổng số trang ở màn hình chính giờ đây đã được tăng lên 7 để người dùng thoải mái tùy biến chiếc điện thoại của mình. Không thể không nhắc đến Google Now, tính năng trợ lý thông minh tự động lấy dữ liệu có liên quan tùy theo vị trí, thời gian và địa điểm.

Sony cho biết việc cập nhật phần mềm sẽ kéo dài trong tháng này và tháng sau. Do được phân phối theo từng giai đoạn nên có thể người dùng sẽ chưa nhận ngay bản update cho mình mà phải đợi thêm ít lâu. Khi nào có bản nâng cấp, thiết bị sẽ thông báo cho người dùng biết để tiến hành tải và cài bản update. Riêng với chiếc Xperia go, bạn sẽ phải chạy update bằng phần mềm PC Companion trên Windows hoặc Bridge trên Mac.

Hãng nói thêm là Xperia S, Xperia SL, Xperia ionXperia acro S sẽ được nâng lên Android 4.1 và cuối tháng sau.

165 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chúc mừng các bạn đang dùng Sony 😃
Sony thường khá chậm trong update phần mềm. Hy vọng chất lượng hơn những bản ra sớm hơn.
Vâng!chúc mừng những ai được nâng cấp! SONY vẫn luôn quan tâm tới ng dùng dù hơi muộn!!

Sent from my MT11i using Tinhte.vn
Sony lại hót rồi 😁
mấy cây XPeria về sau này đẹp quá
madam77
TÍCH CỰC
11 năm
Sony ko bỏ quên người dùng chỉ là hơi chậm chút thôi
@madam77 Ko phải hơi chậm đâu, mà giờ mới sực nhớ. 😆
Chúc mừng các bác sony nhé

-^^-khi VẬT CHẤT lên tiếng thì TÌNH YÊU cũng phải CÂM MỒM :-(
Sony và google sáp nhập thì còn gì bằng, 1 bên tối ưu phần mềm 1 bên có ý tưởng sáng tạo ....😃
o070o
TÍCH CỰC
11 năm
@Fujisan904 lợi nhuận cũng sẽ ít đi 😃
@Fujisan904 Ko cần đâu bác...xperia nexus là đc rầu...
Theo mình sony nên bỏ qua một đời update...từ 2.3 lên 4.1 luôn.
Giống như ss đã làm vậy.
Sent from my MT15i using Tinhte.vn
Sony vẫn còn "chất" với nhiều người! 😁
QuangTKHD
ĐẠI BÀNG
11 năm
Xperia E cũng đc nâng cấp nhé. Quá tuyệt 😃
Sony đẹp 😃 like nhưng ko thíc
Sony vẫn cập nhật đầy đủ nhưng chậm hơn đối thủ thôi,vẫn thích Sony​
Riêng khoản cập nhật phiên bản này thì sony nên học ở samsung nhiều nhiều đấy. Chúc mừng cho các sony fan
manhbvht
ĐẠI BÀNG
11 năm
x e cung được lên 4.1 😁
Sony cập nhật như Shit
Con S Ion lại sau mấy con kia 1 tháng
Dòng flagship đầu năm 2012 mà thế này thì .......................
@paradisetn thế bác có muốn cập nhật không chứ vậy là hơn được lg rồi đó nhiều con lg giờ ngồi hóng gió tây bắc chả biết đến bao giờ
@phucduong2011 Đừng cuồng quá bạn à,.Lên xperia blog , blog sonymobile mà đọc cmt nhé bạn
Chửi Sony ko ra 1 cái gì kia kìa
Bạn nên nhớ 1 điều là : Con S là sx đỉnh nhất đầu năm 2012 của sony nhé
Mà bị đối xử như thế này !
Mấy con trung cấp 2012 : P Go còn được lên trước !
Em SL của mình lại phải đến cuối tháng sau à. Thế mà trc đó sony nói là tháng 4 này. Nản quá
được ăn chậm nhưng chắc sẽ ngon lắm đây
Ặc , cuối tháng sau mình mới đc lên 4.1 .
Xperia go up qua pc à? Lấy cái phần mềm đó ở đâu vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019