Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sony bắt đầu cập nhật Android 4.3 cho Xperia Z, Xperia ZL, Xperia ZR và Xperia Tablet Z

Duy Luân
23/12/2013 23:49Phản hồi: 228
Sony bắt đầu cập nhật Android 4.3 cho Xperia Z, Xperia ZL, Xperia ZR và Xperia Tablet Z

Sony thông báo rằng bắt đầu từ hôm nay hãng sẽ phát hành Android 4.3 đến cho các máy Xperia Z, Xperia ZL, Xperia ZR và Xperia Tablet Z. Ngoài những cải tiến của Google như hiệu năng tốt hơn và giao diện mượt mà hơn nhờ Project Butter, Sony còn đưa vào bản update này tính năng Smart Social Camera giống như trên Xperia Z1. Nó sẽ cho phép bạn tải về và sử dụng các "camera app" ngay trong ứng dụng camera mặc định, trong đó bao gồm cả Info-Eye, Social Live, Timeshift Burst và AR Effect (bạn có thể xem thêm về chúng ở bài viết này). Hàng loạt ứng dụng đi kèm cũng được hãng nâng cấp và chỉnh sửa, bao gồm Messaging, MyXperia, Smart Connect, Small apps, TrackID, Sony Select...

Chưa dừng lại ở đó, bộ ứng dụng giải trí của Sony gồm Walkman, Album, Movies cũng sẽ được cập nhập lên những phiên bản mới nhất. Một tính năng đang chờ người dùng khám phá là khả năng tải về những bộ giao diện Xperia Themes từ kho ứng dụng Sony Select của Sony. Cuối cùng là những tiện ích hỗ trợ cho doanh nhân Xperia in Business, bao gồm việc hỗ trợ Mail for Exchange tốt hơn, đồng bộ lịch, danh bạ, bảo mật máy tốt hơn. Chế độ STAMINA thì được cập nhật với giao diện mới và nhiều tùy chọn hơn để giúp kéo dài thời gian dùng pin. Riêng đối với Xperia Tablet Z, người dùng có thể tận dụng tính năng phân quyền đa người dùng Restricted Profiles của Android 4.3 để quản lý việc chia sẻ và sử dụng thiết bị tốt hơn.

Bạn có thể kiểm tra phiên bản cập nhập mới trong Cài đặt > Giới thiệu về điện thoại > Cập nhập phần mềm. Tuỳ vào máy theo thị trường mà phiên bản cập nhập sẽ có mặt trong vài ngày tới. Mới tuần trước hãng cũng đã phân phối bản update Android 4.3 dành cho Xperia Z1 và Xperia Z Ultra.

Nguồn: Sony
228 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chúc mừng các bác xài Sony, note 2 việt nam cũng vừa mới lên. Cơ bản là ko khác 4.1 hay 4.2 là mấy. Thêm vài cái nhỏ xíu.
Sony với HTC ra con nào cũng đc khen rồi rầm rộ. rồi cuối cùng lượng mua rất ít. Ko hiểu tại sao?
Sony chạy android thì m ấn tượng Arc s nhất. Có lẽ nó là huyền thoại của sony. Mấy con sau này cứ chán chán sao á.
@spsp cũng có một vài lý do đơn giản: kết sony kiểu dáng với vật liệu có lẽ nhất trong đt android, nhưng màn hình thì hơi tệ chút( đã tést trên z, z1,ultral.........) và support hơi kém😁
@thegiang1234 unltra o có kém đâu bác
Đã lên 4.3 cho em nó ngay từ hôm có bản leak 😁 và đêm qua lại tiếp lục cho em nó ăn kẹo 4.3 chính thức từ sony :D
Tính ra thì HTC One vẫn nhanh hơn Sony Z nhỉ, vì 2 em nó ra cùng một thời điểm nhưng HTC One thì cập nhật trước rồi, giờ mới tới lượt Z và các máy còn lại.
@kyn_krai Google edition mà cũng đem ra nói -_- thế thì Z ultra cũng có rồi
@socloc20 bạn ơi có đọc chưa one tới năm sau mới có 4.4 còn có chỉ của google thôi
@kyn_krai
với XDA thì galaxy y còn có 4.4.2 nữa chứ nói gì mấy con đó. chỉ xét nâng cấp chính hãng thôi! chứ 4.4 xài từ thời não nào rồi. mấy con sony dc XDA chăm chút kĩ lên nhanh lắm!
kyn_krai
TÍCH CỰC
10 năm
@chẳng liên quan Developer Edition khác Google Edition.
sao không làm luôn quả 4.4 cho máu hả Sony? Luôn đi sau thiên hạ thế thì đến bao giờ mới khá được?
@Mr Prince kiểu gì bạn cũng phải cãi bằng đc vậy!, sony chậm update frimware ãi cũng rõ cả rồi
@canxda ừ thì chậm update fw :rolleyes:
@Mr Prince tôi biết bạn là fan sony và tôi tôn trọng điều đó nhưng bạn nên có cm tích cực để sony khắp phục,còn ko người dùng chịu thiệt thôi
@hoangkhaile6 Samsung mỗi lần cập nhật thì không hề nói rõ là mình..cập nhật cái gì, người dùng chỉ biết...đó là cập nhật 😆 Nực cười nhất là con S3 hồi đầu lên 4.1 mà kernel còn ở... 3.0 Trong khi Xperia mỗi lần cập nhật là thay đổi 1 đống thứ, và đều dùng kernel mới nhất. Nên nhớ kernel quan trọng gấp chục lần cái số chấm của android.
100% điện thoại SONY Xperia năm 2011 dc lên 4.0
100% điện thoại SONY Xperia năm 2012 được lên 4.1, có 3 con cuối năm T TX V được lên 4.3.
Tất cả các điện thoại SONY Xperia năm 2013 đều có kế hoạch được lên 4.3 và đang xúc tiếng Z và Z1 lên 4.4
SONY là hãng được giải thưởng thân thiện nhất với developers của XDA-developers - diễn đàn phát triển android lớn nhất thế giới.
RIM
CAO CẤP
10 năm
Thế cũng đã là nhanh so với Sony trước đây rồi 😁
Kid14112
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sony có vẻ chậm hơn các hãng khác nhỉ 😃😃
Từ trước tới giờ chung thủy với các dòng máy của Sony, nhưng nản cái khoản Update của bọn này quá.
Bây giờ các dòng hot của năm 2012 đều đã lên 4.3 hết rồi, em nào support tốt thì có lẽ năm sau được lên 4.4 luôn 😃
llttntd
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bạn mở wifi xem nó có dò 4,5 giây xong connected rồi lại dò lại không. Nếu không thấy lỗi scanning wifi trên thì chúc mừng các bạn xài Sony đã up 4.3 thành công
sony chậm quá ,!!
Ôi Sony... 😆)
mấy bác cứ khoái cái 4.3 làm gì không biết ==" Em xài room g
ốc từ lúc mới mua máy chả cần update gì cũng có làm sao đâu :v
Nản với cách đọc tên của SONY. Mỗi cái Z mà nào là Z, ZL, ZR, tablet Z, Z ultra. Cơ mà Xperia 2013 đặt tên vậy là đỡ nhiều rồi, chứ năm 2012 mà bác nào nhớ được hết tên các điện thoại của dòng Xperia cũng là thánh luôn =.=!

Không khác S4 là mấy (S4, S4 mini, S4 active, Z4 zoom) =.=!
@Mr Prince tìm hiểu đi, flagship còn tèo nói gì đến tầm trung và thấp, ngộ à
thế nào là update sơ sài? ko dùng sao cứ thích phán vậy!
dùng android mà nói update lên phiên bản mới chỉ khác con số thi chịu
chuyện đã update thì đã rõ còn tương lại sẽ update để sau nói
bạn đánh giá người khác chủ quan quá;)hiện tại tôi dùng htc one. tôi ko thần thánh thằng nào cả, hãng nào làm tốt thì pải công nhận còn thằng chưa làm đc bị lên án thôi
còn bạn muốn bảo vệ sony đại đế thì mời bạn tiếp tục
@canxda Đọc tới đây gai mắt khứa này quá.Cho e chửi cái rùi đọc tiếp nhá
"Đệch.Dốt thì dựa cột mà nghe.Cứ cãi ngang thì mày trùm rồi đấy.Ngu vãiiiiii "

Sent from my LT29i using Tinhte.vn mobile app
@clear_out! không giỏi lắm nhưng chắc cao hơn mày và đb ko vô vh như chú em
nói không nổi đâm ra chửi, haizzz hãi loại trẻ tờ râu
bản journalist đợt trước up qua máy tính có khác j vs bản này ko nhỷ?
@kidslove.28 bản leak ra cùng mã hiệu với bản sony cập nhật. bạn cứ cho vào PCC repair
@greatbn repair thế nào vậy bạn? cắm cable zô rùi cho cập nhật hả? 😁
@kidslove.28 cứ cập nhật thôi bạn
Toàn hàng cao cấp không nhỉ!?:oops:
Vấn đề nhức nhối của việc cập nhật nâng cấp firmware mọi hãng là càng lên càng tốn pin.
quà giáng sinh của sony đây nhỉ.
lão lg đâu rồi lo đẻ chừng nào con gờ mới đc cho ăn đây

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019