Sony bắt đầu triển khai dịch vụ My Xperia cho khách hàng của mình

vuhai6
5/7/2013 9:50Phản hồi: 95
Sony bắt đầu triển khai dịch vụ My Xperia cho khách hàng của mình
my Xperia.png

Sau gần nửa năm cho chạy thử thì vừa qua Sony đã chính thức cung cấp dịch vụ my Xperia cho người dùng của họ. Đây là một dịch vụ trực tuyến giúp người dùng có thể bảo vệ, quản lý dữ liệu, định vị chiếc Xperia của mình từ xa. Dịch vụ này đang được triển khai từ từ trên toàn thế giới, nếu máy bạn nhận được yêu cầu cập nhật thì có nghĩa là bạn bắt đầu được dùng dịch vụ này. Sau khi cập nhật thì sẽ có một phần mềm mới xuất hiện trên điện thoại để thực hiện công việc đồng bộ và kết nối điện thoại của bạn với My Xperia. Để quản lý điện thoại thì bạn cần truy cập vào điện chỉ https://myxperia.sonymobile.com/

Dịch vụ "my Xperia" sẽ cho phép khách hàng sở hữu smartphone Xperia 2012 và 2013 thực hiện từ xa các thao tác sau:
  • Xác định vị trí thiết bị trên bản đồ;
  • Kích hoạt máy phát ra âm thanh lớn, màn hình nhấp nháy sáng để báo động;
  • Khoá máy lại, yêu cầu thiết bị gởi tin nhắn bao gồm các thông tin về danh bạ, email đến điện thoại của chúng ta;
  • Xoá tất cả dữ liệu có bên trong bộ nhớ của máy và thẻ nhớ SD.

Nguồn: Sony
95 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chỉ có thể là sao chép của Ép pồ T_T:rolleyes::rolleyes:
dragon9549
ĐẠI BÀNG
11 năm
@iphone368 học hỏi cũng là một chuyện, mấy chuyện này mình cũng đã nghĩ ra từ khi có iOS 4 rồi hay android 1.6 rồi, tại vì mình k có khả năng làm được chuyện đó thôi, mình nghĩ có lẽ các hãng khác nghĩ rằng k thật sự cần thiết lắm để theiest lập hệ thống Find my phone như thế 😁
@dragon9549 Lúc bạn nghĩ thì ios 4 đã có rồi mà 😆, nghĩ là 1 chuyện làm được lại là 1 chuyện khác bạn à
mr.sown
ĐẠI BÀNG
11 năm
@YeuApple1991 phan cuồng của táo bón hả, dùng thử WP chưa, chức năng chính thức trong HĐH WP đấy, bất kỳ máy của hãng nào chạy WP cũng có, còn riêng Roi thì không có sẵn nên các hãng tự phát triển
dragon9549
ĐẠI BÀNG
11 năm
@iphone368 vì thế mới nói đó, mình nghĩ ra một chuyện nhưng mình đâu có khả năng làm được như thế, chắc là có lý do khách quan nào đó nên Android mới k ra hệ thống Find my phone, còn việc cái iOS4 thì thật tình mình k nhớ rõ lắm 😁
Dịch vụ này ở Việt Nam sẽ thế nào nhỉ. Có mất tiền không.
@kenny81_hp chắc là k
@kenny81_hp
Không quan trọng ở nước nào bạn ơi, miễn là dùng Sony Xperia 2012, 2013 là được. Không mất thêm tiền.
Hay lắm sony!cứ phục vụ tốt đi thị trường sẽ phản hồi tốt cho hãng.chiếc phablet z đến mình sẽ tiếp tục ủng hộ.
Mong sony làm tốt góc nhìn màn ,đừng để loá mà có hãng luôn tìm cách dìm và dìm.dìm trên mọi diễn đàn dù mua mấy về ko phải nghiêng 178 độ đọc báo
Mình thấy chỉ có dịch vụ cloud của Apple và Sony là tốt thôi. Của Samsung cũng dùng thử trên S3 rồi nhưng lúc sao lưu rất chậm và toàn bị lỗi. Cuối năm múc em Sony Honami và đăng ký dùng Xperia Cloud nữa là đủ bộ. 😁
Dự là sam sung sắp có dịch vụ my find gà (gàlaxy) :p
@nguyenkhanh6666 Samsung có từ thời S3 rùi bạn. Tìm lại mày trên bản đồ, khóa máy từ xa và xóa dữ liệu bằng tin nhắn, phát ngôn bừa bãi mà cũng có 1 đống thằng like.😕

Gửi từ GT-I9300 của tôi
@BiVe_BeBu Có 1 thằng isheep thì sẽ có 1 bầy isheep thôi mà bạn 😁 Chính xác là từ thời con Note 1, S2 mình đã thấy cái này. Có vọc thử trên Note 1, định vị khá tốt, nhưng ở VN thì chỉ dùng cho vui thôi chứ xác định đã mất là khỏi kiếm :D
tungwantai
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenkhanh6666 Samsung co lau roi ma bac tich hop ca ChatOn dong ho giua dien thoai va may tinh toc do cung tuong doi tot
Hoan nghenh bac Sony vi e dangbdung ca Sony va Samsung
Apple thi m chua dc dung ko bit the nao
(Sorry ad e chua cai go tieng viet)
Túm váy lại là nói giống Find My Phone cho dễ hiểu.
ko mất đâu bạn nhé. mà cái này mình dùng lâu rồi mà chứ có phải mới đây đâu. đánh giá ban đầu khá là tôt. nếu tắt gps hay 3g thì cũng chịu thua thôi. cách tốt nhất là có của thì phải cố mà giữ mọi thử chỉ là hõ trợ thôi
Tommy297
TÍCH CỰC
11 năm
Giống apple nhỉ,nhưng rất hoan nghênh Sony !!! Vài bữa nữa chắc SS copy theo thôi 😃
@Tommy297 Sao Sony giống không gọi là copy apple :p
@mr.trieu Cái nào hay thì những hãng khác học hỏi thôi, quan trọng phải nể phục apple 😁
Tommy297
TÍCH CỰC
11 năm
@mr.trieu Đơn giản vì mình cũng thích Sony 😁
@Tommy297 SS có từ mùa qúit rùi thím, thiếu hiểu biết mà thích nói nhể 😃
mrHz
CAO CẤP
11 năm
Mấy cái này lợi bất cập hại quá...
Chiều thấy nó báo kết nối cái đt vào máy vi tính mà ko biết tại sao!
Điều khiển nó hiện đang theo dõi điện thoại 😁

Sent from my GT-I8190 using Tinhte.vn
ép pồ ( Apple ) là nhất...
Sony make(me).believe. !
Samsung..make me have to RUN...
hamyty
CAO CẤP
11 năm
ăn roi làm cái này làm cũng như ko thôi, ăn roi resest máy quá đơn giản, ios 7 ko resest được luôn mới gọi là công nghệ đỉnh cao, nhưng có còn hơn ko, các bạn sony có thêm cái để.vọc rồi, sướng nhé 😃
@hamyty lại thằng ai phân
enix
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hamyty
Lên tinhte này thấy toàn fan Apple tdtt cho nhau không thấy mà nản quá.
Thứ nhất, bác có chắc công cụ tìm kiếm thiết bị bị mất thông qua mạng wifi, gps, ... là do Apple nghĩ ra đầu tiên ko???
Thứ hai, khi bác chạy cái iOS 7 là bác đi ăn có thể tự tin bỏ cái máy lên bàn đi vs không, "ko reset được" :eek: bác hãy cứ mơ tưởng cái "công nghệ đỉnh cao" của bác đi.
Mai Ken
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái này mình dùng lâu rồi mà trên con Xperia P của mình chắc cũng gần nửa năm
@Mai Ken Mình cũng xài hơn nửa năm rồi, nhưng mà diện thoại phải dể kết nối mạng hoặc mở Wifi liên tục nó mới có tác dụng, kể ra có cũng hơn là không. cái này mà đưa điện thoại cho bồ xài thì biết được e đang ở đâu.
ố ồ có rồi mà
flash lại thì tìm bằng răng

Nhảm nhí. Sony giống Apple lại hoan nghênh. SS mà giống kêu copy. Sặc mùi Anti
giống FIND MY PHONE nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019