Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sony chỉ cập nhật Android 5.0 Lollipop lên dòng Xperia Z

Duy Luân
7/3/2015 18:39Phản hồi: 171
Sony chỉ cập nhật Android 5.0 Lollipop lên dòng Xperia Z

Tài khoản Twitter chính thức của Sony Xperia vừa tiết lộ rằng chỉ có dòng Xperia Z mới được nâng cấp lên Android 5.0 Lollipop. Thông tin nói trên được chia sẻ khi tài khoản này trả lời một số câu hỏi của người dùng về việc liệu chiếc điện thọi Sony của họ có được lên Lollipop hay không. Nếu điều này là đúng thì có nghĩa là những ai đã mua Xperia C3, E1, E3, M2, M2 Aqua, T2 Ultra hay T3 sẽ phải dừng bước ở Android 4.4 KitKat dù họ chỉ mới mua máy trong vòng một năm trở lại đây (dùng ROM cook thì may ra). Những thiết bị cũ hơn nữa trong năm 2013 thì Sony chưa có thông báo nào cụ thể.

Thực chất thì hành động của Sony cũng không quá ngạc nhiên khi hiện tại các hãng làm máy Android đều chỉ tập trung cập nhật Lollipop cho các dòng cao cấp của họ mà thôi, còn kế hoạch đưa Lollipop xuống những dòng thấp hơn thì chưa rõ ràng hoặc thậm chí là không có thông báo gì. Hiện tại Sony vẫn chưa phát hành Android 5.0 cho người dùng Xperia Z1, Z2, Z3 một cách chính thức, hãng chỉ hứa hẹn điều đó sẽ sớm diễn ra.

Xem thêm: [MWC 2015] Giao diện Android 5.0 Lollipop trên Sony Xperia Z3

Nguồn: Twitter
171 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bhuubao
CAO CẤP
9 năm
Đang dùng Xperia A2. Chả biết nó thuộc dòng quái nào nữa
@bhuubao Cái tên nói lên tất cả!

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
phantnang
TÍCH CỰC
9 năm
@bhuubao A series của SS bạn à, qua hỏi anh Sam ấy😁
Đợi lâu quá, chắc trong tháng này là có! UP UP UP
Cập nhật Android cho thiết bị của mình có lẽ các hãng xách dép cho Asus hết (dù không biết chất lượng bản update thế nào.)
@xuan anh NG Bác dùng G2 à. Thế thì cứ yên tâm đc cập nhật dài, mấy cái từ lâu rồi còn đc lên 5.0 như GK, G Pro,..thì ít nhất G2 cũng phải đc hỗ trợ mấy bản nữa
@Tranguyenghia Đội GPRO,GX,GJ,G2,G3,GPRO 2 có từ lâu,con G chắc chắn sẽ ăn kẹo,không như hàng xóm S3,ngồi mếu cái mồm😃
@xuan anh NG Nội địa lúc nào chả ưu tiên,anh samsunv cũng thế thôi,cùng uống sochu,ăn kim chi thì ngu gì xuất khẩu trước:D
ttthanh14
TÍCH CỰC
9 năm
@vnstockguru chất lượng kém lắm bác ạ 😔 nhất là thời lượng pin và rất nhiều lỗi vặt. nên dùng 4x vẫn hơn
phuonghieuag
ĐẠI BÀNG
9 năm
Xperia Z Serial có bao gồm cả Ultra không nhỉ....
@Armerial Z mà được ăn L thì ZR,ZL cũng dc ăn 😆)
@phuonghieuag Có chứ bác z1 z2 z3 z4 sắp tới. Zu zl với zr nữa
@chàng trai cô đơn 95 Bác vẫn nói thiếu mấy dòng compact Z1c, Z3c, mà con quan trọng nhất là con Z cũng ko nói vào luôn, làm mấy anh e không rõ lại giật mình đấy 😁
@Jameslwoodward À uk quên mất. Với mấy máy dành cho nhà mạng nữa. He he. May hốm đấy đợi lấy zu chứ không phải mua M2 A qua
vậy m4 aqua sau này thì sao.
@Mít Tơ Yuki
@trankhoa16795 ý mình là sau này này 😁.
Đợi quá lâu rồi sony ơi,lên 5.0 cho iem đi,xài cm 12 pin bèo quá
lamchanhuan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Con Z nhà em chuan bị chiến thôi
@lamchanhuan Con z màn hình xấu tệ hại vậy mà bác dùng đk thì e cũng phục bác thật
htuana
ĐẠI BÀNG
9 năm
android chỉ bất cập ở chỗ ấy. lúc nào cũng phải vọc vạch mới có được như ý. còn lại thì vẫn tuyệt vời. 😃
photokts
TÍCH CỰC
9 năm
Dùng zen5, giá rẻ và sắp đc ăn L
Sao các hãng không làm máy Rom gần giống gốc như Motorola, mỗi lần cập nhật có nhanh không 😆
@hypous Ai mà chịu :p:p
@hypous Rom Sony có khác rom gốc mấy đâu. Giống 80% room gốc.
chuyện bình thường ý mà. ra đt xong ngừng uplate là chuyện bình thường ở dưới hạ giới nó bình thường ý mà
vuxuanvinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không biết có z ultra không nhỉ
@vuxuanvinh Z ultra bản google lên rồi.... thì bản z ultra ae mình sẽ có...hữa với bác luôn.
Chuyện ko có gì lạ ở các hãng sản xuất điện thoại Android. Người dùng cảm thấy quá bình thường rồi.
Dòng T cũng khá phết mà cũng bỏ mặc à. Sony lại làm trò mèo rồi.
Có thông báo là được, chứ hãng khác còn ko thèm thông báo luôn. Yên tâm mà xài đi nha các bác 😃
nokishock
TÍCH CỰC
9 năm
@nguyenqthin Mình cần hành động, chứ không cần nói mồm. Các hãng khác làm rất tốt, chỉ trừ Sony - Một mem đang xài Z3 lên tiếng 😁

p/s: Cả con Nexus 7 2012 cùi bép cũng được lên 5 chấm thì quả là GATO thật 😕
thegiang889
ĐẠI BÀNG
9 năm
vậy cũng đc rồi
Đúng rồi. Tiền ít thì 4.4 thôi. Ai hơi sức đâu up cho hết tất cả dòng máy.
Thím Sam cũng thế thôi. Con nào giá cao thím ấy mới cho samfan ăn L

Gửi từ tinhe.vn app hay văng của cuhiep
nghainhophd
ĐẠI BÀNG
9 năm
mới mua con E3 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095