Sony cho tải về trình điều khiển Xperia S, giúp lập trình viên Android đến AOSP nhanh hơn

cuhiep
3/9/2012 23:56Phản hồi: 111
111 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

giờ chỉ cần quảng cáo rầm rộ nữa là sẽ bán được hàng thôi, nhìn samsung làm gương, đi đâu cũng thấy hô hào
polyester
TÍCH CỰC
12 năm
mấy ông kia bị kiện cáo quá mà thiết kế xấu tệ, hợp tác với sony là đúng, thiết kế đẹp, ko đụng hàng ít kiện cáo
mình thích sony rùi đó
CẢ 1 rổ nhảy vào nghiên cứu đi để được ứng dụng cho nhanh, cứ đợi dài cả cố mệt lắm
XS chạy AOSP ROM JB đã mượt lại sắp mượt hơn 😁
mình làm gì với cái trình này bác hỉ?
anvuitinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quangtrungsking93 tải về r giấu đi =]]
shirley19
TÍCH CỰC
12 năm
Vừa mua em ion mà vô 4g ko được ( mình xài ATT ) đang nản sony đây , thôi hy vọng sớm setup được , sony i love u
@shirley19 Bác chan de lai em

Sent from my LT26i using Tinhte.vn
loxuanhanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có cái này sẽ huy động được sức mạnh cộng đồng, tốc độ ra ROM mới sẽ nhanh hơn, tuyêt, các hãng khác cũng nên làm thế này chăng?
anvuitinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác đừng đụng vào em, em vô tội ^^~
cuibap1989
ĐẠI BÀNG
12 năm
😆 sao dạo này vào topic nào của tinh tế cũng có tình trạng war lẫn nhau về những chủ đề chẳng liên quan gì hết nhĩ ? Mọi người đang cố tỏ ra nguy hiểm ah ?
Bac Matrix*** gi gi kia chac chua bao gio doc truyen tranh..:p
@bachprince Không đâu, em mê truyện tranh lắm đấy chứ. Tuy nhiên em chỉ nhắc chủ topic và các bạn biên tập không nên lạm dụng quá thôi.
@matrix8145 Vậy đấy, bác có thấy truyện tranh thú vị hơn ko? Nhìu khi chỉ 1 hình ảnh thôi là đã truyền tải đc cả một đoạn văn dài dằng dặc.
Và em cũng để ý dạo nào rất nhìu mem chỉ đọc tiêu đề mà không đọc bài viết gì cả, cứ thế Scroll xuống dưới, vào ô comment gõ như đúng rồi ấy.
Bác đừng quan trọng hóa vấn đề này..coi như để giải trí đi ha!
Xperia Nexus giờ đã thành sự thật🆒
@hoang_nguyenvu209 Bác.... nói cứ làm em..... SƯỚNG!!!! 😁
@Armerial à bác Armerial , mem ruột của SONYVIET 😆, em hay thấy bài đăng của bác bên SONYVIET 😃
DragonVN88
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tuyệt vời Sony!
gamohnvn
TÍCH CỰC
12 năm
Tớ nghĩ là Matrix nói cũng có lý, ko nên lạm dụng quá nhiều những hình ảnh như thế. Mà bạn ý cũng chỉ đưa ra ý kiến của bạn ấy thôi, không có ý công kích hay chỉ trích gì ai.
PS : Mình nhớ không nhầm thì cũng có một lần có vấn đề như thế này : Các bạn mod của Tinhte viết các bài review, hand on... hay đọc HDMI là Hát Đê Em Ai !? , tiếng Anh không ra tiếng Anh, Việt cũng ko phải Việt. Có nhiều thành viên cũng có ý kiến (thậm chí là tranh luận căng thẳng kiểu topic này) mong các bạn ấy sửa đi cho dễ nghe nhưng rút cuộc là vẫn không ăn thua...
--> Ý kiến chỉ là ý kiến, tranh luận sao cho có ích, công kích nhau chi cho mệt,
@gamohnvn Cái hình ảnh đó nó cũng có tác dụng hay chứ, một người bình thường khi người ta nhìn vào cũng hiểu được một phần nội dung bài viết rồi, không phải tất cả các bài báo đều có các hình ảnh minh hoạ hay sao. Một phần làm cho bài viết hấp dẫn hơn, chú thích hơn cho bài viết, để một số người có vấn đề về đọc hiểu họ sẽ nhìn vào ảnh để dễ hiểu hơn. Một vấn đề đáng ra không nên cái nhau vì nó chẳng liên quan gì đến nội dung của chủ thớt
Mong google sẽ cứu SoNy qua cơn hoạn nạn này.
@android_bar Không có Google thì Sony vẫn sống tốt thôi. Xperia S được hai bên hỗ trợ vì nó là một sản phẩm có phần cứng tốt từ Sony.
Xperia S sắp lỗi thời đến nơi rồi.T V TX sắp ra rồi.
vipcasper
TÍCH CỰC
12 năm
Trong gói sw binaries gồm:
- Driver Jellybean từ Qualcomm cho Adreno 220.
- Lib âm thanh Yamaha
- Lib camera

3 thành phần này là rất quan trọng để xây dựng ổn định bản build cho Xperia S.
@vipcasper Ồ hóa ra Sony sử dụng chip xử lý âm thanh của Yamaha 😃
vipcasper
TÍCH CỰC
12 năm
@phuongarch đang fetch sỏurce và build bản AOSP đầu tiên. Hy vọng sẽ cải thiện nhiều khi mà binaries quan trọng cho Jellybean đã có.
vuhonghai
ĐẠI BÀNG
12 năm
ôi em dùng ion =.=
stainless
ĐẠI BÀNG
12 năm
Người Việt Nam vốn có tình yêu với các sản phẩm hãng này từ khi còn bé rồi mà. ;) Lăng tăng làm gì. Sony. Giai đoạn nào củng có " Nhưng đẳng cấp vẩn là mãi mãi" khó nói hết được sự minh chứng " Chiếc Radio đầu tiên trên thế giới"
stainless
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sony thấy ít Quảng cáo rầm rộ như SS nhỉ. Nhưng nói thật thấy nó đẳng cấp 😃 mấy anh bán hàng nguyễn kim củng nói vậy hehe Chém gió đi nèo

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019