Sony công bố ống kính FE 24-240mm F3.5-6.3 OSS ( SEL24240) cho máy ảnh Full Frame ngàm E

Gia Tường
4/3/2015 4:24Phản hồi: 80
80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ống nhìn khủng quá.
mrsouth.hp
TÍCH CỰC
9 năm
Sao con này 2 khẩu mà giá mắc ngang mấy con 1 khẩu của ca ni nhể:rolleyes:o_O
@mrsouth.hp Con nào của Ni Ca tiêu cự tầm 24-240 và giá tương đương vậy bác?
Nhiều con superzoom chỉ bắt đầu từ 28mm, con này bắt đầu từ 24mm là đã thấy ưu điểm rồi. Em nhất quyết mua con này là đủ bộ 3: 16-35, 55, 24-240
mrsouth.hp
TÍCH CỰC
9 năm
@Huỳnh Hoàng Lâm 😁 70-200 m1 2.8 is chắc tầm này. Và còn con 55-250 siêu rẻ nữa ợ
@mrsouth.hp Con 70-200 có góc rộng không -.-!, bạn đang so 1 ống zoom 2.9x và 1 ống zoom 10x đó.
Đặc biệt là khi góc rộng của ống đạt mức 24, lợi thế về chụp không gian lớn hơn rất nhiều so với 28 trong các ống AIO khác.
Alias_X
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mrsouth.hp 1 con tele với 1 con AIO nó khác nhau nhiều chứ.
@mrsouth.hp bạn so vậy là không đúng rồi, len 24-240 là dạng all in one, superzoom.

để so sánh, con Canon 28-300L f3.5-5.6 giá 2500$ nhá
Alias_X
ĐẠI BÀNG
9 năm
Việc gọi là fast lens đã đc nói từ những cmt trước rồi mà bác.
Trong đây nhiều thánh ác thật, hết vụ nhanh chậm h tới bạn so ống 70-200 với AIO 24-240 :eek:
Có vẻ ai dùng Canon cũng phải sắm đc cái ống trắng 70-200L cắm trên máy
mrsouth.hp
TÍCH CỰC
9 năm
uhm thế thì con
hihi cảm ơn các bác đã khai sáng. 😁
Anhr review vs công bố theo dạng này thường là ảnh gốc. Trong điều kiện thời tiết đẹp thì hoàn toàn có thể đạt được màu sắc như trên.

Cơ mà chất lượng ảnh nó cũng khác nhau nhiều bác ơi 😁. Về độ nhỏ gọn thì bộ A7 vẫn nhỏ hơn tương đối, nhưng hiệu quả sử dụng là ngang nhau vì cả 2 con đều dùng 1 túi nhỏ là ok 😃 và không thể nhét đâu lên người cho tiện đc.
LuisYuri
TÍCH CỰC
9 năm
@EvilCrab khác buổi tối về khoản khử noise chứ em thấy nhiều ông cầm FF (ko chỉ riêng gì a7 ) chụp ban ngày thấy rất chi là bình thường luôn ấy...chả biết tại mắt kém hay tại mấy ổng dìm hàng FF :v
Thế rốt cục là bác nào đã trải nghiệm chưa và cho em xin út đánh giá để em mua ạ
@duchungnmgsu bác muốn đánh giá gì. Mình có cả 2 len 24-240 và 70-200 này 😃
Tốc độ của lense theo cái định nghĩa fast lense chẳng qua là khẩu lớn thì tăng tốc độ của màn chập nhé. Chính xác là cái lense đó không có fast mà khả năng là nó làm cho body fast. Nhiều người nghe fast lense thì lại khư khư bảo đó là lense nhanh 😁
buihungkb
TÍCH CỰC
8 năm
@archi-T Cái này ai chụp ảnh cũng hiểu thôi bác, nhưng fast lens còn dùng trong cả quay phim nữa ạ, bác phải xem lại định nghĩa của bác đi ạ
@buihungkb Tóm lại là theo định nghĩa ngày xưa cứ khẩu to là lense nhanh. Còn comment ban đầu tôi nói lense này chậm focus lắm, cả đám cứ nhao nhao vào bảo lense nhanh. Tôi xài tôi biết nó chậm chứ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019