Sony đăng tải video tiết lộ về sản phẩm mới: mỏng, Android 5.0 Lollipop, có thể là TV?

Duy Luân
19/12/2014 22:21Phản hồi: 71
Sony đăng tải video tiết lộ về sản phẩm mới: mỏng, Android 5.0 Lollipop, có thể là TV?

Sony mới đây đã đăng tải một đoạn video tiết lộ về sản phẩm mới mà công ty chuẩn bị giới thiệu tại triển lãm CES 2015 diễn ra vào tháng sau. Với tiêu đề "Chào mừng đến thế giới mới", đầu clip xuất hiện hình ảnh của một thiết bị gì đó rất mỏng, có thể là một chiếc smartphone, tablet hoặc TV. Tiếp tục là hình ảnh người phụ nữ đi vào buồng thang máy nhấn lầu 5 và một em bé đang ăn kẹo mút, gợi ý rằng thiết bị này sẽ chạy Android 5.0 Lollipop (lollipop chính là từ tiếng Anh để chỉ cây kẹo mút). Trong những giây kế tiếp, Sony tiết lộ hình ảnh về sóng âm, về đôi mắt, về ánh sáng. Có thể hãng đang ám chỉ về những công nghệ âm thanh, camera mới sắp được tích hợp lên sản phẩm bí ẩn nói trên chăng?

Tại CES 2015 Sony được cho là sẽ giới thiệu một chiếc TV mới sử dụng nền tảng Android TV, thế nên khả năng hãng tiết lộ về thiết bị này trong video ngày hôm nay là rất cao. Cũng có thể công ty đang nhắc đến chiếc Z4 hay Z4 Ultra được đồn đại là sẽ xuất hiện trong năm sau. Theo bạn thì sao? Hãy cho mọi người biết dự đoán của bạn ở bên dưới nhé.
Nguồn: YouTube
71 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Shinnosuke
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cầu trời là Z3/Z4 tablet. Cực kỳ thích thiết kế của Z3 tablet compact nhưng màn hình 8 inches thì quá nhỏ. Mà lại là tỷ lệ 16:9 mới đau chứ.
thebestidea
ĐẠI BÀNG
9 năm
nhìn hơi to, mình nghĩ chắc là TV rồi 😃
chỉ mong sony ra 1 con thần thánh có bút mỏng hơn surface pro 3
huy9988
CAO CẤP
9 năm
@palmbinhlove Không biết bạn có bao giờ xài hoặc chí ít tìm hiểu nghiêm túc về Surface Pro 3 chưa nhỉ? Bởi vì với những gì chiếc Surface Pro 3 mang lại thì độ "dày" đó đâu phải là vấn đề của chiếc máy đâu bạn??
@huy9988 Đang sài sp3256gb. Nhưng lòng tham của tui thì vô tận. Vẫn muốn cái ngon hơn nữa, k nóng nhé
tivi rồi, à mà khoan tablet 48" đấy
viaipi
CAO CẤP
9 năm
@kieuminhtien994 Smart TV cảm ứng,
Mình không nghĩ là TV, Sony đang rút dần ra khỏi mảng TV mà nhỉ? Đấu sao nổi với anh samsung và LG
@Evolution X Sony 2 năm thì phải
@gauto988 nếu mua tivi và sau 3 năm thay tivi mới vì nhu cầu thì chuyện chả có gì để bàn, nhưng từ nhiên 3 năm mà tivi nó hư và thay thì lại ôm 1 cục bực bội trong mình đấy bạn à
mua tivi mới khi cái tivi cũng nó đang bình thường với mua tivi mới vì cái tivi cũ nó điên thì là 2 chuyện hoàn toàn khác đấy bác à
@Mr Prince vâng, mình nhầm với các sản phần di động bảo hành điện tử
Chính sách Bảo hành và Sửa chữa

1. Việc bảo hành có giá trị tại các Trung tâm bảo hành ủy quyền do Công ty Sony Electronics Việt Nam chỉ định.

2. Thời hạn bảo hành của các sản phẩm:

· Các loại tivi, máy quay phim, máy ảnh số: 24 tháng tính từ ngày mua, nhưng không quá 30 tháng kể từ ngày phát hành phiếu bảo hành hoặc ngày xuất hàng của Công ty Sony Electronics Việt Nam.

· Các sản phẩm điện thoại di động đã được đăng ký bảo hành trên hệ thống bảo hành điện tử của Cty Sony Electronics Việt Nam: 12 tháng tính từ ngày mua. Thời hạn bảo hành phụ kiện kèm theo bằng phân nửa thời hạn bảo hành điện thoại.

· Các loại sản phẩm khác (trừ phụ kiện): 12 tháng tính từ ngày mua, nhưng không quá 18 tháng kể từ ngày phát hành phiếu bảo hành hoặc ngày xuất hàng của Công ty Sony Electronics Việt Nam.

· Phụ kiện của sản phẩm Vaio (bao gồm Pin và Bộ cấp đổi điện): 12 tháng tính từ ngày mua, nhưng không quá 18 tháng kể từ ngày phát hành phiếu bảo hành hoặc ngày xuất hàng của Công ty Sony Electronics Việt Nam.

· Các loại phụ kiện bán riêng, không đi kèm theo sản phẩm:

a. Loại phụ kiện có kèm theo phiếu bảo hành: Theo thời hạn ghi trên phiếu.

b. Loại phụ kiện không kèm theo phiếu bảo hành: 03 tháng tính từ ngày mua trên hóa đơn tài chính.

Lưu ý: Để bảo đảm quyền lợi bảo hành, Quý khách hãy yêu cầu nơi bán hàng cung cấp hóa đơn tài chính khi mua sản phẩm và xuất trình hóa đơn này khi sử dụng dịch vụ bảo hành. Trường hợp Quý khách không thể chứng minh được ngày mua, ngày phát hành trên phiếu bảo hành hoặc ngày xuất hàng của Cty Sony Electronics Việt Nam sẽ được xem như là ngày mua.
@FarmerStyle Cái panel vẫn đi nhập thôi mà
TV chắc chắn luôn.
Ở đầu clip nếu chú ý kích sẽ thấy 1 đường viên mờ mờ đoạn 0:01.
Mà với tỉ lệ như vậy thì khó có thể là smartphone, với tablet thì cũng khó vì khi ra mắt bộ đôi Smartphone/ tablet thì Sony cũng luôn đề cập tới smartphone nhiều hơn.
CES thì chắc rồi vì New World là chỉ châu Mỹ 😆.
Dự chiếc TV này 88" (bằng số thủy thủ đi khám phá 😃) )
victorjr
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Ryzkie mình cũng nghĩ là TV, vì ánh phản chiếu trong đôi mắt nhiều màu sắc là 1 hình chữ nhật khá to, với cách giới thiệu liên quan nhiều tới hình ảnh hơn là tính di động
99,99% là Tivi roài 😁

Ra mấy siêu thị điện máy ngắm mấy em tivi của Sony đẹp vãi, mà không có tiền mua :D
haigt11392
TÍCH CỰC
9 năm
klq nhưng có bác nào giống e thời tiết ẩm tv sony bị chập tự nhảy kênh volum và hiện chế độ demo của tv k ạ. tv sony xem thì suớg mà cái chất lượng đang đi xuốg thì pải ạ
Tin tức từ vietnamplus trích nguồn từ DisplaySearch công bố ngày 25/11/2014
Yup! đồng ý Sony rút khỏi mảng OLED, 4K Sony(9%) cũng không khá hơn so với thị phần của Samsung(36%) và LG(15%).

Tùy từng loại TV đời cũ hay mới mà cty có chính sách bảo hành khác nhau, ví dụ như bạn mua tv trên amazon thì có chính sách bảo hành từ 1-5 năm, hoặc bạn mua thêm thời gian bảo hành nếu không chắc chắn về sản phẩm 😁.

Mình dùng mấy sản phẩm của samsung thì thấy màn hình của sam là tốt nhất, dùng cái màn 20 inches LCD từ năm 2009 vẫn ngon lành :D
@gauto988 Cái bảng éo tin đc =)) 1 quý mà đang từ 22 nhảy phát lên 43% là thế éo nào =)) mà search toàn ra sony dẫn đầu thị phần tivi 4K trừ cái link trên =)) dự là báo thân Samsung =))
@Bầu Trời Nhân Cách Cái link bạn comment ở trên nói sony đang dẫn đầu ấy, nó cũng lấy từ nguồn DisplaySearch đấy bạn ạ 😃, chỉ tiếc là nó lấy số liệu cho năm 2013 😃

Mà đang nói chuyện đàng hoàng lịch sự, đừng "éo" iéc gì vào, nói chuyện thì cùng tôn trọng nhau nhé bạn
@gauto988 Bầu trời nhân cách này có vẻ hơi nhỏ,bạn nên thông cảm😁
kaio_nguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
@gauto988 Lầm hàng bạn mình làm ở điện máy nói Tivi SS và LG mau xuống màu hơn Sony và Sharp, mở liên tục 3 tháng thì bên SS yêu cầu đổi cái mới lên cho đẹp chứ để ngã màu ngay nếu để bên Sony thì thấy ngay. ngay ở TGDĐ bạn vào cũng có 1 cái tivi của SoNy và SS lúc mới mang vào xem tivi SS ai cũng khen là đẹp sau thời gian vào lại khen tivi Sony đẹp hơn và cũng những người khách đó và cũng video đó ko thây đổi bạn cứ vào bất cứ cửa hàng TgDd nào để kiểm chứng có 1 tivi của hãng nó để đó để chiếu video quảng cáo của nó nếu tivi đó để là cũ thì 2 tivi đó chắc cũng là hơn 1 năm mở liên tục cứ vào mà xác minh lại màu nào đẹp và net hơn nhé ^^ ko phải tự nhiên bạn mình làm ở điện máy mà nhà 4 cái Tivi Sony dù là giá nó cao hơn SS và LG cả triệu chắc bạn mình bán trong đó nó ngu á 😆 nó bán cho khách vậy thôi vì bán SS với LG tụi nó dc thưởng tiền nhiều hơn 1 cái tivi dc 200k vậy nghĩ tụi bán hàng nó có tư vấn cho bạn cái có lợi cho nó ko? hay là bán cái có lợi cho bạn và thiệt thòi cho nó, mình nghĩ tvbh ở Việt Nam! này ít có ai vậy lắm bạn ơi vì vậy ko nên tin những gì bán hàng nói. Nên mình vừa quyết định hốt e Sony hàng nhập từ Malai và bảo hành 24 tháng ko có 1 năm đâu nha bạn.
asimo7777
TÍCH CỰC
9 năm
Mong là tv vì mình vừa mua Z3.
maquan
CAO CẤP
9 năm
Chắc không phải là TV đâu vì thấy đề cập sử dụng kính cường lực Gorrila. Khả năng là Z4 Ultra
maquan
CAO CẤP
9 năm
Thêm cả touch to connect nữa. Với cả nhìn tỉ lệ ở scene đầu tiên không thể là TV đc
maquan
CAO CẤP
9 năm
Hình phản chiếu của thiết bị trong mắt kìa, có thể là nói đến tính năng chụp ảnh của thiết bị. Mình đoán 90% là quảng cáo cho Z4 hoặc Z4 Ultra rồi hehee
@maquan tinh voãi, 😁
maquan
CAO CẤP
9 năm
Nói rất nhiều đến số 5 --> ko chỉ là Android 5 mà là màn hình 5"
Có thằng anh sờ bụng mẹ --> là một sản phẩm mà trước đây đã có tiền nhiệm rồi --> Z3 sờ bụng Z4
Chả có gì mới. Nội dung 2k còn thiếu. Game full HD thì hiếm mua tv 4k về xem vtv3 sd cho sướng nhể 😁
Chắc chắn là Tablet Z Ultra màn hình 2K 13inch. 😁:D:D
Hy vọng Sony sẽ trang bị AndroidTV cho các sản phẩm TV giá 10 chai trở lên
TV bây giờ thì người ta cũng ít dùng rồi, mua về chủ yếu nhằm mục đích trang trí phòng, thỉnh thoảng xem phim và bóng đá, còn lại riết là dùng lap, smf, tablet hết nên mấy cái cối đá giá chất của Sony có vẻ thất thế.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019