Sony Ericsson đã bán được 9 triệu chiếc Xperia chạy Android

babybungbu
20/1/2011 9:11Phản hồi: 58
Sony Ericsson đã bán được 9 triệu chiếc Xperia chạy Android

Trong báo cáo tài chính cho quý 4 năm 2010 vừa qua, điểm nhấn đáng tự hào nhất mà Sony Ericsson muốn thông báo đến các cổ đông chính là con số 9 triệu chiếc điện thoại thông minh chạy Android thuộc dòng Xperia được bán ra kể từ ngày đầu tiên ra mắt. Con số này bao gồm các dòng Xperia X10, X10 Mini, X10 Mini ProX8, trong đó hầu hết các mẫu khi ra mắt đều chạy phiên bản Android 1.6 cũ kỹ. Nói như thế để chúng ta thấy được 9 triệu máy mà Sony Ericsson bán ra là một thành công không nhỏ. Tuy nhiên, cũng trong báo cáo này, lợi nhuận trước thuế của liên minh Nhật - Thụy Điển chỉ đạt khiêm tốn 35 triệu euro, thấp hơn mức dự báo trước đó. Dẫu sao thì đây cũng là những bước tiến đáng ghi nhận của Sony Ericsson trên con đường trở lại "đường đua lớn" của thị trường di động vốn đang bị các đối thủ khác như Apple, Samsung, HTC... chiếm thế thượng phong.

Nguồn: Engadget
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thích Se :x cố lên cố lên android cứu Se r :x
rẻ và mỏng xíu nữa là lum cho vợ 1 em
SE đã sáng suốt khi tập trung vào android chứ ko bảo thủ như 1 vài hãng khác...
Tư tè vào bỉm thui , ngày xưa cũng bon chen Cyber-shot với Walkman phone , cũng có lúc hoành tráng nhưng sau đó thì sao , lỗ lả tan nát , sau này cũng vậy thui , phong độ nhất thời .
Tobie_arc
TÍCH CỰC
13 năm
Câu trước thì kêu "giờ lỗ sau thì này cũng vậy thôi",câu sau lại "phong độ nhất thời" ....? vả nhau bôm bốp ....? Thêm 1 ông sinh năm 2005 vào đây tập nổ

@: Đây nó chỉ là cái thông tin SE công bố đã bán được từng ấy máy cho người ta biết,vô thưởng vô phạt,không vỗ ngực tự sướng gì.Doanh số này đối với iphone thì chẳng là gì,đối với mấy hãng nhỏ lẻ lại khác là niềm mơ ước.Mà người ta cũng chả có ý so sánh với hãng nào cả.

Cứ kêu 9x ngày nay thế này thế kia nhưng để ý rất nhiều thằng 9x ăn nói biết điều,có logic trong khi...nội cái topic này thôi đã có 2 thằng 8x não mịn nổ lung tung rồi
Xài dòng K, C, W chưa mà nổ zậy ku. Đem cái ss rác rưởi của mài ra đọ những khoảng chụp hình nghe nhạc xem. Ngu thì im miệng dog lại, sửa gâu gâu nhìu thì dễ ăn đá lắm nha nhóc ^^. thèn samsh*t cũng nhờ có android nên mới có chút tiếng tăm để cho mài chém thôi, nhìn lại những fone trc sem, đem giục thùng rác người đổ rác còn chê hôi ^^
có vấn đề về não. Bão đám thằng này viết xong nó cũng ko biết nó viết gì. Cái này sinh năm 85 đó nha,26t già đầu rồi đó
Tobie_arc
TÍCH CỰC
13 năm
😁 bác dạy phải ạ,lắm thằng viết xong nó không biết nó viết gì đâu
Chúc mừng thành công của SE 😁
Hồi trước cũng suýt tậu 1 em X10
BẠn gái mình đang làm cho sony ^__^ tháng nào cũng bán vượt taget...........^__^ phải chăng sony đang dần dần phục hồi vị thế............
Thế thì bác cũng bán vài em bb đi làm con sonyE ủng hộ bạn gái đi chứ :p
Nếu X10mn và X10mn pro mà màn hình cỡ 3" thì đợt vừa rồi bán chạy nữa, cấu hình thì ổn mà màn thì ai nhìn cũng phân vân + cái giá to hơn cái màn nữa 😁
satio U1 , vivaz U5, U8 chạy Sym nên bị mất đi sức hút nếu ko thì doanh số SE còn tăng hơn nữa, là Fan SE nhưng nhìn số 9t chíêc Xperia thì mừng cho SE nhưng xem doanh số của Galaxy S ,Ip4 thì quá buồn vì chiến lựơc năm 2010 của SE. nhưng với em Arc và em mini pro 2 màn 3" , Vivaz2 4" chạy "ăn-roi" + giá rò rỉ là mềm hơn mọi năm thì mình tin SE 2011 sẽ trở lại mạnh mẽ như moto đã làm với Droid b)
Mình xài cái X10 đi đâu ai cũng khen đẹp 😁
xtmg1
CAO CẤP
13 năm
nhắc đến SE bây giờ người ta chỉ nhớ mỗi con X10,mấy sản phẩm còn lại thì..........mù tịt.
namng
CAO CẤP
13 năm
Cái mẫu phone mới của Sony nhìn mỏng manh và đẹp thật. Tuy nhiên mình nghĩ độ dày chừng 10mm là ổn rồi, mỏng nữa cũng chả khác mấy. Tốt nhất thay vì làm mỏng hơn thì làm quả pin to to 1 tí. Smartphone bi giờ mà có pin dùng 1 tuần thì dù tính năng như các máy khác bà con lại chả mua ầm ầm ấy chứ.
arcwin
CAO CẤP
13 năm
Android đang cứu Moto và giờ là sony rùi, vote cho google một vé.
binmsc
TÍCH CỰC
13 năm
Đang phục hồi mà số lượng bán ra như thế là tốt rồi.
Tự kiêu thì có.So với số lượng của iphone thì hơn thua bao nhiêu?
Tobie_arc
TÍCH CỰC
13 năm
Đây là người ta công bố doanh số bán hàng nhé,kiêu kiếc cái gì ở đây ....?
Nước ta công bố GDP hàng năm không bằng thằng Mĩ thì cũng là tự kiêu à ? sinh năm 83 mà ngu như thằng sinh năm 2003...Mấy thằng đồng ý kiến như này cũng nguy hiểm không kém ....! :|
Lúc nào cũng Apple,nó cho bọn mày bao nhiêu tiền mà gáy ác thế ? Cứ cái gì kém thì không được công bố tài chính doanh thu à ? Không thể bình tĩnh với mấy thằng bã đậu này được
Thằng này sinh năm 2003 faj ko? Cho mày 1 kiếm luôn..
dinosaour
TÍCH CỰC
13 năm
chết cười bác bác này
Mặc dù ko khoái em X10 lắm nhưng công nhận,em này thiết kế đẹp và khoản munti chắc hiện tại đứng đầu dòng máy chạy Android.Dùng em nó 2 lần nhưng ko đợi đc sony Update nên bán em nó luôn 😁
Hihi vậy là có 9 triệu em mắc lõm Sony
Và coi như Sony sẽ có cơ hộ bán được 9 triệu Arc vì thiết kế đẹp hơn, và lại được sử dụng Os 2.3 (mới nhất)
mắc lõm gì vậy bạn. Bạn ko thík xài thì để người khác xài, phán nhãm gì thế.
thế là có 9 triệu người bị lừa ah` 😁 em nói đùa, các bác đừng ném đá. Thú thật chỉ thích từ thời P800 thui ^^, wa đến thời P910i là dừng
amd64
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đam mê không phải cổ súy... Mỗi người 1 sở thích,1 cảm nhận.... Mình thì thich nhất style của từng model SE bán ra,không cá nào trùng lặp nhau cả.. Đơn giản vậy :p
trphong
TÍCH CỰC
13 năm
haha, 9tr bác xài dòng X10 thiệt là tội nghiệp
tốt đấy chứ,chẳng mấy hãng có được thiết kế đẹp như vậy,mà giá cả hang sách chân mềm quá còn gì;)
những ngừ nói câu này thì chứng tõ là chưa xài wa fone Sony. Xài wa đi rùi hãy fán ha 😃. Ko thì người ta nói ngu mà tỏ ra nguy hỉm í ^^
dungdepzai
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mấy ông ném đá kinh nhờ.nói cứ như mình hiểu biết lắm ý.Chắc chắn chưa dùng SE bao giờ phán bừa.Đã ngu tỏ ra nguy hiểm.9tr người xài dòng x10 chẳng có j là tội nghiệp cả.rồi là 3 mẫu máy ko bằng 1 mẫu của apple toàn thằng ngu ma tỏ ra nguy hiểm.
Bác ơi, lấy đâu ra 9tr x10, trong đó có cả X10 mini,X10 pro và X8 mà,
Nói đi nói lại thì sony đã làm ăn sai chiến lược trong năm vừa rồi 😔 . SE thì chỉ có dòng walkman là vô đối về nghe nhạc,hồi truơc em dùng con w960i nên rất có cảm tình . Hy vọng se năm nay sẽ mạnh hơn
sony kiểu dáng đẹp.....
khanhdbp
TÍCH CỰC
13 năm
se cứ làm vài phát bỏ mặc ae x10... nhưa vừa rồi,xem thị phần nó có con tăng nữa không 😃
meoluoios
ĐẠI BÀNG
13 năm
ôi, mấy bác iphan, i gì đó về Box IP mà tự sướng dùm e cho topic bớt mùi....:showoff:
còn Sony, doanh số đạt 9 triệu thế chắc 1 phần cũng nhờ chiêu "hứa" : Hứa sẽ nâng cấp lên FW mới thật sớm ( gồm những nâng cấp đáng giá), cho người dùng đợi dài mỏ, sau đó tuyên bố sẽ ko có 1 bản nâng cấp nào 😆 ( nhìn cái X10 chạy 2.1 sau bao nhiêu tháng chạy 1.6 thì hiểu)
Trong những hãng chịu khó update cho đt chạy android thì Sony đứng bét bảng ( HTC->Moto-> Samsung->Dell->LG->Sony)

Nhưng cái Xperia Arc nhìn đẹp thiệt... 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019