Sony Ericsson đã bán được 9 triệu chiếc Xperia chạy Android

babybungbu
20/1/2011 9:11Phản hồi: 58
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

annihnvn
TÍCH CỰC
13 năm
Ôi, nguồn một đằng dịch lệch đi một nẻo khiến bao SE fans tưởng bở mà cũng được 5 sao ^^. Sony shipped 9 triệu máy chứ lấy đâu ra 9 triệu sheeps đã mua Xperia chứ ^^. Nhìn profit là đủ biết số máy bán tới người tiêu dùng cách xa thế nào với số lượng máy đã tới tay retailers.
phát biểu là biết ngu ơi là ngu,9tr máy là trong đó co x10,x10 mini.... làm gì 9tr cái x10. 9tr ng đó k biết tội nghiệp hay ko chứ tui thấy tội nghiệp bạn wa vì tui thấy bạn ngu mà ko chịu tìm hiểu còn ở đó tỏ vẻ dân hiểu biết

---------- Post added at 03:47 PM ---------- Previous post was at 03:46 PM ----------

ý chửi nhầm,sorry. Người ta có tiền mua SE dòng x10 là ngon rồi,bạn có tiền ko? tui nghĩ mấy đứa ko co tiền mua đt xài mà ở đó chém gió cho đỡ tụi,thật là tội nghiệp
etanolk52
TÍCH CỰC
13 năm
cố lên SE ơi, lại có lãi rồi 😁
chúc mừng sony gài hàng được 9tr máy với os cũ 1.6 :mstickle:
quangtuyn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đúng thế! Và bây giờ X10 đã lên 2.1 và Dual Touch thì con số đó sẽ tăng nhanh chóng! Chúc mừng SE!
Đa điểm nhưng android 2.1 thì hơi tiếc. Có thể giảm giá thêm nữa thì con số đó sẽ tăng lên nhiều 😃
Năm nay quay lại với Sony đc rồi : )).PS3 rồi thì đến đt có lãi,Sony đang dần hồi phục rồi :x.
Mong năm nay ra PSP2 và table là đủ bộ :X.

P/S:Chuẩn bị bán ipho` mua Arc thôi :X
dungdepzai
ĐẠI BÀNG
13 năm
Năm nay em cũng quay lai sony rồi.bắt đầu từ xbox quay sang ps3 chuẩn bị là ARC nũa hehe.
wave30z2
TÍCH CỰC
13 năm
Android quả là mảnh đất màu mỡ với các hãng công nghệ thế giới
mình cũng đang để ý em này ..... có tiền se mua về 1 em
trphong
TÍCH CỰC
13 năm
đội ngũ sell với marketing của se ở box này hoạt động quả thật vất vả, vừa phải ném đá mí đc dám nói lên sự thật về se, vừa phải chém gió để buôn gà, quả thật vất vả thiện tai thiện tai ^_^
Tobie_arc
TÍCH CỰC
13 năm
Giá kể ai vào đọc topic này đều có cái nhìn trung lập hoặc nghĩ sâu xa thì tốt quá 😃 Cứ là fan 1 sản phẩm rồi vào các box khác chê bai dè bỉu thật chẳng tinh tế tí nào.Mình có cảm tình với HTC nhưng chưa bao giờ coi thường ai dùng điện thoại của hãng khác,chỉ coi thường những người tôn sùng thái quá làm ae tinhte ném đá nhau mất đoàn kết thôi
chĩ có những thèn ngu fát bỉu ngu rùi để người ta wăng đáng tảng zô thui. Ông bà có dạy rùi "fải ún lưỡi nhìu lần trc khi nói" mà ^^. Bạn nghĩ rằng SE update X10 lên 2.1 rùi ko up là bỏ rơi người tiu dùng à. Sao ko sem kỹ lại bản 2.1 của SE so với của mấy thèn khác sem. Nếu nói bỏ rơi khách hàng thì có lẽ chú ss đứng nhất. Bán xong đc 1 sản phảm rùi là để người dùng tự sướng lun ko bao h update firmware.
lol, vào đây thảo luận thì ít, mà ném đá thì nhiều... Đúng là số lượng Sony bán ra không nhiều nên không bao giờ tới tay được những bạn "sờ thì chưa tới mà thích chém gió"

---------- Post added at 02:10 PM ---------- Previous post was at 02:09 PM ----------

Đã có Android 2.2 full chức năng.

Android 2.3 đã có tất cả chức năng trừ sensor và camera 😃
Đúng thật, nhưng chỉ cần nhìn thiết kế là biết đó là SE (nó giống như nhìn tản nhiệt của xe là biết BMW hay Audi 😁)

Cũng không hẳn, như bạn gì trước đó nhận xét là dù bán nhiều nhưng lợi nhuận không bằng iPhone, cái đó là đúng, nhìn nhận thực tế là mấy nhà cung cấp nhu cầu cần "chất" (lợi nhuận) hơn "lượng" (số điện thoại bán ra). Vậy nên ý nghĩa bán 9 triệu chiếc mà lợi nhuận không bằng iPhone thì đáng buồn.
Nhìn nhận thực tế chứ đừng có quá bênh vực cho thứ mình thích. Mình cũng đang dùng X10i đây, phải nói là hài lòng ngoại trừ pin.

Còn bản cập nhật, vẫn thích kiểu "official" hơn vì nó chuẩn, tối ưu tốt, còn thêm thắt gì thì người dùng tự thêm.
Mình công nhận là X10 có hơi yếu hơn mấy đối thủ cùng thời nhưng Sony luôn mang đến người dùng một dáng vẻ riêng ko lẫn lộn, cầm con X10 ra đường chắc chắn nó là X10 ko lẫn đâu đc.
Còn so sánh sony vs iphone thì khập khiễng quá, phải so sánh tổng các máy chạy androi và Iphone
X10 fucking sexy^^
Con số 9tr là tương đối khả quan rồi. Năm nay hy vọng SE làm ăn tốt hơn
Em nghe nói SE hàng bán ở thị trường Trung Quốc ngon mà rẻ hơn hàng Việt. Có lần đi sửa bàn phím có bác cứ hỏi mua hoài nên kết dòng SE tàu các bác ạ 😁 Năm 2011 thì chờ bộ tứ về thấy em nào hạt dẻ là ta múc thôi.
nếu ko có vụ X10 ko dc nâng cấp-hay nâng cấp muộn thì có lẽ số lượng bán ra phải hơn 10 triệu chiếc rùi!
Bác thủy có dự định mua arc về tặng vợ hok ^^!
làm con "ặc" màu hồng của docomo về tặng vợ, đảm bảo tối bác..."ặc ặc" với vợ ngay ;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019