Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sony Ericsson giới thiệu Xperia Neo V, phát hành Android 2.3.4

Didu
25/8/2011 11:19Phản hồi: 149
149 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kết SE vì thiết kế đẹp quá :X:X mỗi tội giá hơi chát 😁
Thực ra đt Se ở khu vực Campuchia, Đài Loan và Hồng Kông rất hạt dẻ mà các bác, do chính sách phân phối ở VN (1 nhà phân phối độc quyền) chưa tốt nên giá bị đẩy lên quá cao, chứ HTC và Samsung còn đắt hơn SE
Các bác cứ lên eprice.com.tw hoặc hakse.com.kh mà tham khảo, hàng cắp nách se ở VN mình toàn lấy từ bên đó về đấy ợ.
Neo bên Đài Loan có gần 7 củ thôi các bác ợ, kiểu này Neo V giá 6,5 củ là thơm rồi🆒
lyhuynh2008
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thấy đặt hàng online chính hãng 7.8 củ. Tính tháng sau ẵm con màu trắng mà ko biết chất thế nào:unsure:. Ai xài rồi chia sẻ đê
Con nay gia 8.2 trieu do da co ban ruo cac ban ah. Ma chi minh hoi gpu cua em nay va em lg p970 con nao manh hon vay?

cuongqh
hungtvht
TÍCH CỰC
12 năm
Mình mới mua em nó. Công nhận tuyệt vời! Chạy mượt mà, màn hình cực nét!
Muốn mua quá mà hình như hông có hàng xách tay hả gì ?
Dân mua xtay họ mua Neo thường ngon hơn (Neo thường cảm biến CMOS Exmor R , Neo V CMOS thường) nên Neo chụp ngon hơn Neo V. Neo V chỉ hơn cái có màu White thôi bác :p
Chời ~ Màu trắng mới đẹp chứ chú em ! NEO hình như có đen thui hà
Sorry vi one bang bb 8830 nen ko viet dc TV.
Minh dang phan van nen mua neo hay neo v nay, cac ban tu van giup nhe. Cam on cac bac truoc.
nin9
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tớ cũng đang kết em này, ai dùng rồi cho bài review đi 😁
Mình đang đặt hàng em neo v trên www.thegioididong.com nè, trong vòng tuần sau có hàng. Bữa ra tiệm cầm thử rồi, màu trắng đẹp mê li, có điều nhẹ tênh @@. Xem nhận xét trên mạng thì hầu như ai cũng khen ngợi e này hết. Chỉ có vấn đề là pin k được trâu nhưng không sao, cái này dễ hiểu với hdh Android. Còn 3 ngày nữa, chờ đợi hàng về thôi :X

Thegioididong.com - Điện thoại, Laptop, Phụ kiện, Đồng hồ chính hãng

Hệ thống bán lẻ điện thoại di động, smartphone, máy tính bảng, tablet, laptop, phụ kiện, smartwatch, đồng hồ chính hãng mới nhất, giá tốt, dịch vụ khách hàng được yêu thích nhất VN
thegioididong.com
Bộ nhớ trong:320 MB.😕
Các máy khác tầm này thì bộ nhớ trong cũng khoảng >= 1Gb.
Sao e này bộ nhớ trong nhỏ quá vậy. hiện tại có một số game dung lượng ~200Mb rồi.
e không rành lắm nên hỏi ý kiến các bạn.
Dang phân vân : SE Neo vs Dell Venue vs LG Optimus Black p970.
Nhu cầu của e cũng trung bình, cấu hình của các e này là ok rồi.
Xin cảm ơn.😃
sunrisekdt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Yên tâm, bộ nhớ như vậy cũng đủ dùng mà bạn. Kiếm thêm cái thẻ 8G hoặc 16G là thoải mái cài game, phần mềm, nhạc, phim... Phần lớn các ứng dụng android đều chuyển sang thẻ nhớ đc bạn ah(sau khi root máy).
@sunrisekdt root roi thi dug soft j chuyen ha ban,hay dug mac dinh trong may
@thai19892005 Dùng Titanium backup bạn nhé!free trên GG Play!😁
sunrisekdt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thai19892005 Dùng app2SD, hướng dẫn ở topic này nhé bạn: http://www.tinhte.vn/threads/1040065/#post-13726522
Mặc định không chuyển hết các ứng dụng sang thẻ nhớ được đâu😃
ah minh tuog titan chi de backup thoi chu,co chuc nang do nua ah,vay dug titan loi hon
cam on ban nhe,sao minh thay app2sd cug nhu mac dinh,duoc moi chuc nang giai phog cache
@thai19892005 Titanium backup,bạn muốn chuyển app gì thì cứ ấn giữ vào tên app đó trong mục backup/restore rồi chọn move to SD là được!😃
sunrisekdt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thai19892005 Ở topic kia mình đã giải thích rõ mà. Link2SD có 2 chức năng:
+ Chức năng thông thường Move to SD (không cần phân vùng thẻ nhớ vẫn sử dụng được): mặc định đã được HĐH android hỗ trợ từ phiên bản Froyo 2.2 trở lên. Chức năng này chỉ chuyển được cỡ 1/3 ứng dụng sang thẻ nhớ và sẽ gặp lỗi với các app có widget. Ngoài ra có nhiều app cứng đầu không chuyển được bằng chức năng này.
+ Chức năng Create link (tạo gắn kết - phải phân vùng thẻ nhớ mới sử dụng được): Chuyển được nhiều ứng dụng, kể cả những ứng dụng cứng đầu (như Yahoo, Maps, ...). Di chuyển được 2/3 gói dữ liệu ứng dụng lên thẻ nhớ (có thể ví như gấp đôi tính năng Move to SD ở trên) do chuyển luôn cả dalvik-cache của ứng dụng sang thẻ, nên ứng dụng có widget vẫn chuyển được mà không gặp lỗi.
Để hiểu rõ hơn cách phân vùng thẻ nhớ và cách sử dụng Link2SD, mời bạn ghé thăm topic của mình nhé 😃
http://www.tinhte.vn/threads/1040065/#post13726522
thank 2 bạn nhiều,mình sẽ nghiên cứu thêm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019