Sony giới thiệu PS4 phiên bản giới hạn kỷ niệm 20 năm tuổi: mang màu xám của thế hệ PlayStation đầu

Blaze1st
3/12/2014 10:14Phản hồi: 47
Sony giới thiệu PS4 phiên bản giới hạn kỷ niệm 20 năm tuổi: mang màu xám của thế hệ PlayStation đầu

Hôm nay là tròn sinh nhật lần thứ 20 của hệ máy chơi game nổi tiếng PlayStation, và tất nhiên Sony đã kỷ niệm thời điểm đặc biệt này bằng việc cho ra mắt chiếc PS4 mang màu xám của thế hệ PlayStation đầu tiên. Tất nhiên chiếc PS4 phiên bản đặc biệt này sẽ không thay đổi về cấu hình/kiểu dáng, nó chỉ mang trên mình những điểm khiến cho người dùng hoài cổ về chiếc PlayStation 1. Đầu tiên đó là màu xám đặc trưng, và kế tiếp là logo PlayStation nhiều màu sắc rất là quen thuộc. Chưa hết, phần tay cầm cũng được tuỳ biến lại các dấu tam giác, vuông, tròn hay X - mang màu sắc của chiếc tay cầm đầu tiên.

Được biết Sony sẽ bán ra tổng cộng 12.300 chiếc PS4 bản đặc biệt này - con số 12.300 có ý nghĩa là ngày ra mắt của PS1 (ngày 3 tháng 12). Trên mỗi chiếc PS4 giới hạn, khách hàng sẽ biết được mình là người thứ bao nhiêu mua thiết bị chơi game này trên tổng số 12.300 người. Sony sẽ cho phép những ai quan tâm đặt hàng trước vào ngày 6/12 tới đây, giá bán là vào khoảng 499$.

47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

daitin94
ĐẠI BÀNG
9 năm
nói thật! chỉ thích màu xám tro này thôi với PS
Ôi dào tưởng gì, hồi lớp 1 hay 2 j đó mình chơi máy này rồi nhé! Bây giờ mà chưa chơi là quá nhà quê luôn. :p
4k/h thì phải. Chơi cái này bét nhè.

😁:D:D:D Ngày xưa chơi dữ dội lắm cơ, bây giờ hết rồi.
@AmbitiousMan hồi lớp 1 lớp 2 chắc là play station 2 :D
@toan tran 1992 Làm j có 1234 j đâu, tất cả là ps hết. :D Với bọn trẻ thì cứ đầu ps thì biết thôi.
Chả biết đời máy j hết, cứ thấy chứ ps là sướng rồi. :rolleyes:
@AmbitiousMan Thích thế, tôi đến tận lớp 7 mới đc chơi cái này. Vì lớp 1,2 chơi cái đầu băng contra ko là sướng run rồi
@AmbitiousMan là bản ps4 limited bạn nhé. ko phải ps1 đâu. bạn có tiền cũng chưa chắc mua dc.

cá nhân tớ rất thích bản này.
MrUS
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tuổi thơ dữ dội 😁
Đẹp quá. Ai có bán lại cho mình nhé 😃
Hungtvvt
TÍCH CỰC
9 năm
Chỉ có PS1 là máy chơi game thần kỳ nhất tại thời điểm nó ra mắt. Quá nổi bật so với phần còn lại. Giờ bận quá. Rãnh thì chơi game trên di động.
Hồi nhỏ có cái PS1 cũ, toàn trộm tiền mẹ đi mua đĩa! Giờ tiền bét nhè rồi lại ko có hứng chơi game!
Có một thời mẹ cho đồng nào là nướng hết vào cái này 😔(((( tuổi thơ giữ dội của mềnh... hết 4 nút rùi rồng đen rùi cái này là đua xe thú .
vistahome
TÍCH CỰC
9 năm
thích ps với game nhưng thích tay cầm xbox
risky99
CAO CẤP
9 năm
@vistahome chuẩn. tay xbox cầm sướng và bền hơn tay PS khá nhiều. tay PS chơi 1 năm thì các nút loạn xạ ngay và phải đi sửa hoặc bảo dưỡng, tay xbox thì chay phe phé

chỉ ghét cái chơi game xbox online mất tiền
Vẫn còn 1 em PS1, máy chơi còn tốt, tội là ít game quá. Gặp con PC cùi bắp không có ổ DVD-RW nên cho dù có down mấy trò PS1 cũng chỉ nằm trong ổ cứng 😔
mr33acs
TÍCH CỰC
9 năm
Ngày nào cũng chiến 2-3 trận FIFA 15 trên PS4. Chơi online season đã quá. Đang ở division 4, bác nào chơi ko giao lưu? 😃 acc của mình là pesvn_09
Tuấn nato
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tui còn cả dàn SNES hoạt động tốt, vài cái băng bự vẫn còn chơi đươc. Rồi có 1 cái đầu gắn lên SNES chơi bằng đĩa từ vuông vuông đó, cái đó còn nhiều game lắm, nhưng không biết cục đó còn chạy được không. 😁
Có hàng khủng The Legend of Zelda: the link to the past vẫn còn chơi tốt ;)
thoivuitinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
ôi tuổi thơ của tui............🆒
Nói về ps thì có mà đầy kỉ niệm
Ôi, tượng đài PS, sao mình lại bán PS3 đi nhỉ😔
Cái hộp đựng nhìn nó đẹp vs giữ máy cẩn thận hơn hẳn bản first limited. Ko có cái xốp bảo vệ quanh máy trong hộp vs chân đế 😔
MÌNH THÍCH PLAYSTATION ĐẾN NỖI GIỜ CÒN GIỮ 2 ĐẦU PS1 VÀ KHOẢNG 2 CHỤC ĐĨA GAME PS1 TRONG ĐẤY GẦN CHỤC ĐĨA ĐÁ BÓNG. 2 ĐẦU PS2 CÙNG VỚI VÀI ĐĨA. BÂY GIỜ THÍCH PS4 NHƯNG ĐẮT TIỀN QUÁ.
Nad SK
ĐẠI BÀNG
9 năm
@anhcuong7777777 Bạn để lại cho mình bộ sưu tầm này nhé. He he
Ps1 đã hư,giờ còn ps3 đúng là hồi đó sức hút ghê gớm chơi mê mẫn lun.
cái nhạc dạo đầu vào của Play Station 1 huyền thoại tới nỗi chẳng kém gì nhạc chuông Nokia

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019