Sony Mobile sẽ đẩy mạnh marketing bằng chiến dịch ICan, tìm kiếm lại lợi nhuận

sonlazio
3/4/2015 13:26Phản hồi: 147
Sony Mobile sẽ đẩy mạnh marketing bằng chiến dịch ICan, tìm kiếm lại lợi nhuận

Giám đốc Marketing Sony Mobile Anh và Ireland vừa cho biết công ty này sẽ tập trung đẩy mạnh quảng cáo trong thời gian tới để giúp nhiều người biết đến sản phẩm của họ hơn. Bà cho biết "Sony Mobile sẽ vẫn sẽ hoạt động và tập trung vào tăng trưởng lợi nhuận". Bắt đầu từ hôm nay các bạn sẽ thấy các chiến dịch marketing của họ diễn ra trên phạm vi toàn cầu, với nội dung là "tôi có thể".

Các bạn có thể xem video phía dưới để hiểu rõ hơn, trong đó Sony đã dùng một số nhân vật nói các câu nói thể hiện "siêu năng lực" như "tôi có thể nhìn trong bóng tối", "tôi có thể sống sót dưới nước", tôi có thể nhìn xuyên tường", "tôi có thể thức nhiều ngày liên tiếp" hay "tôi có thể làm đám đông im lặng"... để bóng gió về những khả năng của Xperia Z3 và Z3c. Dự kiến chi phí cho chiến dịch này sẽ tương đương với chi phí bỏ ra trong đợt giới thiệu Z3, tức rất lớn so với một sản phẩm đang ở giữa chu kỳ. Đây là một động thái rất tuyệt vời của Sony, nhất là khi đã có những tin đồn họ sẽ không tập trung mạnh vào mảng di động nữa trước kia.

Nếu bạn truy cập vào trang web của Sony Việt Nam thì cũng có thể thấy được nội dung đã được Việt hóa😁
#ICan #Xperia
Tham khảo: Business Insider, Sony Mobile
147 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mong Sony sớm lấy lại phong độ như thời hoàng kim
Cái quan trọng sống còn của 1 thương hiêu
sam53
ĐẠI BÀNG
9 năm
hóng chức năng "nhìn xuyên tường" :p:rolleyes:
@sam53 Đục cái lỗ rồi đưa cái camera vào là ngìn xuyên thồi chứ cần ji phải hóng.
Nhiều người biết mà chả có đủ tiền mua thì quá tội !
Cùng 1 cầu hình, 1 phân khúc thị trường thì SMP Sony luôn có giá đầu bảng 😔
palkia171993
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Nokfev Mình thấy hoàn toàn ngc lại ấy chứ. Hiện h ít nhất dòng 2015 của Sony năm nay dc chỉnh giá nhìu theo hướng tích cực hơn rồi. Ko hoang tưởng đâu, có đâu là ấn tượng xấu ng tiêu dùng cứ nghĩ Sony mắc mãi. H cho dù Samsung hay Apple nó quất lên 20 triệu cũng gọi là rẻ, Sony cho dù giảm xuống 12 - 13 cũng có người than mắc thoai.
Mình thấy vấn đề là ko ai bit hoặc hỉu giá trị của điện thoại Sony thì có ấy, ng ta biết đến Sony thông qua những ấn tượng về sản phẩm TV hay máy chơi game thoai chứ Xperia đâu có dc hình ảnh như vậy.
hhd357
TÍCH CỰC
9 năm
@Nokfev biết z3 dcm vs z3 au ko, ko biết thì google search nha.
@hhd357 Lôi hàng nội địa ra làm gì vậy ? Sao không lôi luôn hàng Thẩm ra 1 thể đi ?
hhd357
TÍCH CỰC
9 năm
@Nokfev thích rẻ thì có rẻ đó, đối với 1 dt ngon lành như thê mà có hơn 8m trong khi con note 4 giá bn. Đúng là sony trước có ảo tường về giá nhưng h hết rồi
sony có rất nhiều clip quảng cáo hay nhưng anh ấy toàn up youtube 😔
Đang xài XZ hàng Vodafone người quen xách về thấy ăn đứt mấy em $$ trong Cty. Chả hỉu sao $$ vẫn dụ đc mấy đứa con gái
@dmt4ukhw4 XZ chính hãng đây, xài 1 năm rồi, ngon lành chưa bị gì, mà giá cao 😔 nên mốt nếu lên chắc chọn xách tay, khổ chỗ k có ng quen xách dùm, mua ngoài hơi lo :(
@dmt4ukhw4 Nó quảng cáo mị dân kg hà, làm sao kg dụ đc, bà sếp mình nhu cầu bình thường nên đi chọn cái grand prime galaxy, xài gì chưa đc tháng đã lag đơ màn hình, bấm nguồn kg tắt, cả nguồn + home cũng kg xi nhê, cuối cùng phải lọ mọ đi tháo pin. Haiz thật, thà mua con sony vậy mà còn ngon hơn.
@dmt4ukhw4 Sai ! ip mới là con gái thích xài
chẳng đâu xa dạo 1 vòng FB toàn mấy em phùng mang trợn mắt chu mỏ tự sướng bằng ip :rolleyes:
anti-fan
TÍCH CỰC
9 năm
Sony chỉ cần có giá ngon chút nữa là đập bẹp mấy bạn khác.

Với lại dùng bạn Sony cần cực kỳ cẩn thận vì chi phí thay mà hình và linh kiện ở trên trời luôn.
@anti-fan Cái này e công nhận vì cũng đang zùng Z1 =)) hôm nọ xem giá thay màn hình cũng toát mồ hôi ^^
bắt chước ss đi sony. lấy ip ra so sánh thì mọi người chú ý ngay😁
bỏ cái thiết kế omibalance đi rồi hãy tiến hành maketing.
Thiết kế tuy hay nhưng nhàm chán cực kì.
palkia171993
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ronone Bỏ đi thì cũng ko hay, mình thấy cứ hạ cấp nó xuống cho tầm trung như M4 Aqua òi flagship có thiết kế mới mới hay.
dungkkk
ĐẠI BÀNG
9 năm
"Tôi có thể update nhanh như SAm, LG, HTC" không đã.
@dungkkk Chỉ cần ko đem con bỏ chợ là được, z đời đầu còn đc cập nhật, cả mấy con tầm trung T2, C3 cũng sắp được cập nhật thì chẳng có j phải xoắn, còn vụ update Sony chậm nhưng luôn hoàn thiện, tối ưu gần như ko có hoặc rất ít bug, bản trước mượt ngang hoặc thậm chí mượt hơn, pin trâu hơn, còn thích nhanh thì có anh này nhưng có vẻ ko được ổn cho lắm http://www.aloandroid.com/khac-phuc-cac-loi-cua-lollipop-tren-galaxy-note-3.html, cá nhân m thấy ROM Sony gần như là rom stock mượt nhất vì gầu như ko khác mấy android gốc chỉ có tùy biến lại giao diện, z3 chip S801 ko mạnh bằng A8 của Apple nhưng vẫn mượt same same iP6. Btw, m thấy 5.0 lần này có vẻ mất hết chất của Sony, giao diện gần như bê nguyên giao diện AOSP, m vừa hạ xuống 4.4 vì nhìn ko quen mắt, recovery vs xposed chưa chạy được
db9911
TÍCH CỰC
9 năm
@Jameslwoodward update thì chắc bh bá nhất là anh LG o_O
tvh1412
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dungkkk Nhưng các hãng kia có update nhiều máy như sony hem . đồng loạt lên một lượng lớn thiết bị 😆
palkia171993
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dungkkk Mình ko nói là Sony nó nhanh nhưng LG hay HTC cũng khá hơn gì đâu, ngoại trừ con đầu bảng mới nhất ra thì mớ tầm trung hoặc mấy con đầu bảng cũ có lên dc như Sony hem. Đừng nói là Sony ko up lol cho tầm trung tại C3 và T2 Ultra đc thông báo sẽ up roài. Bên LG và HTC hay Samsung ra firmware cho con đầu bảng thì nhanh đấy nhưng đâu có gì đảm bảo firmware đó chất lượng hơn firmware của Sony đâu. Với lại Z3 series thì Sony vừa mới chứng nhận firm 5.1 cho nó òi ó.
Mình mong mỏi điều này từ thời Sony Ericsson P990i rồi 😃
thay đổi cái thiết kế nhàm chán giùm phát thì may ra.
Đt đã góc cạnh thì tạo điểm nhấn như viền nhôm sáng hay cái gì đó.
Thiết kế gì nguyên cục đen thui hay nguyên cục trắng.
Xem hình thấy bóng bóng thì cũng đẹp. Cầm trên tay chán không tả nổi.
@ronone Cái đó nó là thương hiệu rồi bác ạ. Bỏ omnibalance ko biết thu hút được bao nhiêu khách hàng mới nhưng ko cẩn thận là mất hết khách fan trùn thành dễ lắm.
@ronone Điện thoại Sony có thể đẹp, nam tính với 1 số người nhưng ko phải là số đông, kiểu thiết kế đó rất khó tiếp cận đến nhiều người, như kiểu mấy ông dùng Blackberry là dị dị trong mắt nhiều người vậy, hơn nữa gần như mất hẳn nhóm khách hàng là nữ giới rồi, thì bảo sao mà ko phế.
@dangkiena3 cái thiết kế đó gọi là nhàm chán đấy. Không phải cứ cái gì nhàm chán thì bảo là nam tính đâu nhé.
Như con lumia 930 thì mới bảo là nam tính nhưng vẫn tạo được điểm nhấn cho mình với thiết kế vuông vức và viền nhôm sáng sang trọng.
Bb chỉ dị ở cái bàn phím qwerty thôi nhé.
palkia171993
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ronone Lộ hình Z4 làm viền kim loại bóng bóng sáng sáng òi ấy.
@palkia171993 http://news.zing.vn/Sony-Xperia-Z4-tiep-tuc-ro-ri-anh-thuc-te-post527439.html
vẫn là 1 cục đen nhàm chán và cái thiết kế như ông tổ z 5 đời trước của nó thôi
hi họng trung thành với cái thiết kế omi sẽ đi lên lại được
cố lên Sony
nijerrys
ĐẠI BÀNG
9 năm
Một hướng đi mà mình cho là hợp lý.
Đợi Z4 Ultra, màu tím.
:p M4 6tr5 quá đã bè con uôi 😁:D:D:D:D:D:D Gom lúa lào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp