Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sony ra mắt Alpha A77 II: 24.3 MP, BIONZ X, 79 điểm lấy nét, 12 fps, có Wi-Fi & NFC, giá 1200 USD

Trung Dt
1/5/2014 9:15Phản hồi: 244
244 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pic 2 của nikon 1.4 50 G chứ ko là canon, khẩu 1.6. Canon 1.4 50 mà tại khẩu >2 là dễ out lắm

Các hình em chụp với Len 50 1.4, pic 1 của sony f1.6

Đây là kit như bác đây bác,bác đoan vui xem body nào nhé ( hình em chọn có xoá chút phông và lên dc boke), bấm vào hình xem độ nét

[​IMG][/
@maphuy Đoán thì k đoán đâu 😃 nhưng mà A58 e set 1 phát là chụp được như thế này ngay.
bác ko để mầu gốc đoán sao được :p
Riêng a58 của bác ko thể chup ra như thế dc. Vui lòng gắn thêm Len..hehe
Bác ko đoán được chứng tỏ 1 điều: ko có ranh giới về việc dùng body, Ca So Ni Pen là gần xem xem nhau, body hãng nào cũng đều tốt nếu biết cách. Hehe

Chém gió
@maphuy mỗi hãng có tông mầu riêng, nhưng khi đã hậu kì thì tùy ng hậu kì kĩ năng , nên ko thể biết hãng nào , các hãng khác nhau khi chỉ vào các trg hợp khó như chuyển động, as yếu , ....
Bác đoán hộ em xem chụp từ máy gì nhá

NetWide
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác chụp bằng điện thoại, nhìn cái bokeh của hoa lan là đoán được, nếu hậu cảnh mờ ít như vậy mà bokeh tròn vo thì chắc là của điện thoại, chứ len nào mà khép khá chặt lại không cho bokeh hình đa giác chứ! Hehe!
@NetWide bác cho biết luôn ảnh trên được ko ạ , mà cái dưới chụp bằng đt hãng nào bác biết hơm , tất cả đều là ảnh gốc đó ạ.
nếu em chụp từ máy ảnh, thì lens của em khép khẩu f4.5 -> 5.0 vẫn tròn vo bác ạ
Cuộc chơi đoán hình...mà đâu cần hậu kì, set thông số trên máy là ngay chứ gì đâu...chụp Sony mà muốn ra Canon Nikon thì cũng được thôi
letronghuu84
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang hâm he tính múc e này,lên mạng xem thêm thông tin mà bài viết này và cmt của nhiều bạn bị nhầm lẫn trầm trọng.A77m2 là công nghệ m.ilc chứ ko phải là gương mờ như A99,A77m1 trở về trước nữa.
@letronghuu84 Ý bác m.ilc là mirroless?

A77 Mk 2 vẫn là SLT, dùng gương mờ nhé.
letronghuu84
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Frozental Phoenix À.Mình xem lại có 1 số trang ghi là slt,bạn đang cầm A77m2 hả?Vì thấy ký hiệu máy là ILCA-77 II giống A7,A7m2 chứ ko phải SLT-77 nên mình nghĩ nó là mirroless.
hero130
ĐẠI BÀNG
9 năm
dong may A cua sony la SLT, dong FE ( anpha ) cua sony la mirrorless
@@! công nghệ thế hệ mới thôi, còn lại thì nó vẫn là gương mờ chứ là cái gì =.=!!

Dòng SLT hay DSLR sony cũng ký hiệu là alpha bạn nhé -___-
FE là ký hiệu ống kính dành cho mirrorless, không phải ký hiệu dành cho máy Sony.
Nói thật là MR của Sony mình thích gọi là NEX hơn =)).
hero130
ĐẠI BÀNG
9 năm
@EvilCrab noi chung minh thay thang sony no goi tum lum

ma ten goi cua sony chung la dong A het ^^, chi co lens la chia ra lam 2 dong lens la dong lens A va E ( bao gom FE va E )
ILCA nghĩa là Interchangable Lens Camera A-mount bác ơi. Nghĩa là chỉ dòng máy thay đổi ống kính ngàm A.
letronghuu84
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Frozental Phoenix Mình để ý thấy dòng MR ngàm E thì sony ký hiệu ILCE,dòng gương mờ ngàm A thì ký hiệu SLT.Nên cái này mình tưởng nó ko phải gương mờ.Dù sao cũng bít nó gương mờ rồi,cảm ơn bác nhìu nhé. ^^
hero130
ĐẠI BÀNG
9 năm
vay Fuji X-T1 la thuoc dong nao cua vay bac ?? gia no cung re, hinh nhu re hon canon 7D2 va A77ii va ca Nikon D7200
@hero130 Là hạng sang ( với dân nghèo), là miỏless, là hàng kiểng

Ko thể xếp con xe kiểng với những con xe dạng như đua bơi 7d2 77ii về khả năng thực thi và lấy nét, chim cò ....
hero130
ĐẠI BÀNG
9 năm
@linhngo123 ac, kha nang thuc thi la sao bac ?? hình em chup bang X-T1 day a . khong biet co thua 7d2 va A77 ii ve gi ko vay bac ?? 16698907727_02f632f95e_o.jpg
@hero130 Chả thua gì cả. X-T1 là máy khủng nhất thế giới bây giờ bạn ạ 😁. A77-II, 7DII các kiểu tuổi gì so 🆒.
Đó là còn chưa tính nếu nói tới cả ảnh ra thì kể cả 5DIII, D4 các kiểu cũng chưa chắc là đối thủ nữa là mấy máy crop :D
@hero130

Hình đẹp, bọn kia cũng chỉ được vậy thôi. Xin lỗi bác trước, con nex f3 khoảng 4tr với 50 1.8 cũng được cái ảnh đó, nếu bác ko tin cứ mượn con nẽx f3 về, cùng điều kiện, cứ đặt lên chân máy
, hình nó chả kém xt là bao nhiêu

Bác thích hiểu cụ thể hơn thì cứ gg, thực tiễn thì mua về mà dùng rồi tự so, em cũng hong biết giải thích sao
hero130
ĐẠI BÀNG
9 năm
@linhngo123 mình chưa chụp Nex 3, ma hinh nhu Nex 3 khong co EVF nen em chup sao ?? de tren chan may thi mat bao lau de chup buc hinh??? de em gui bac tam hinh lon, tam hinh tren chi la crop lai qua troi cua tam nay thoi. P/s; cac bac nhap 2 lan vao tam hinh nhe, soi cho no ro~ _DSF7419.jpg
@hero130 E chỉ so với f3, mà bác còn so với nex 3 body 2tr đồng nữa thì khổ cho xt quá. Mà nex 3 đặt trên chân máy nó bem xt được luôn đó, cái mẫu nằm chờ chụp này e gọi là chụp tượng..hehe

Ko có evf thì chụp như bằng cái màn hình tivi của nex ấy, như máy P&S ấy, để chân máy mục đích tránh run tay hay tránh khác góc nhìn anh hưởng kqua (test là phải đưa về cùng nhiều đkien nhất có thể), bác dùng len xt loại gì thì nex dùng loại tương đương về cấu tạo và giá thành, đọ sáng chuẩn như nhau hoặc M cùng khẩu tốc iso <=800, lấy nét giống nhau luôn há

Xong rồi bác phóng 2 lần theo ý bác mà soi coi thử có hơn kém gì ko. Hy vọng con nex ghẻ thua thiệt out nét...bla.bla, chứ ra hình tương đương nhau thì khổ

- còn việc chính nè, muốn đọ với 7Dii thì về bảo chị gấu trang điểm thật đẹp, rồi múa may quay cuồng chạy tới chạy lui trong 5p, vác 2 con máy ra chụp, xong rồi đổ hình ra coi xt được bao nhiêu tấm dùng được. Nhớ là phải chụp liên tục và tracking nha. Crosstype của 7dii nó full cái ống ngắm, đâu 50-60 điểm gì đó, chị gấu chạy lên núi nó cũng bắt được. Nói chung, furi chưa có ống nào to dài 3 tấc trở lên như súng cối thì cứ phải loanh quanh chụp tượng thôi
hero130
ĐẠI BÀNG
9 năm
@linhngo123 uhm vay fuji hoa ra cung binh thuong nhi, danh vay. May man la nhiep anh ko phai cuoc chay dua hay so sanh thiet bi ma la chay dua ve kha nang + sang tao + kien thuc nhiep anh. ^^
hero130
ĐẠI BÀNG
9 năm
_DSF7465.jpg _DSF7333.jpg _DSF7395.jpg
Khuyến mãi thêm mấy tấm chụp bằng fuji XT-1 ^^.
Khổ, cái ông @linhngo123 cứ so, A99 còn chả so đc với X-T1 nữa là lôi A77 với NEX ra làm cái gì =.=!
@EvilCrab Nhưng A99 nó lại được cái quay video và AF quá ngon. Mỗi thứ đều có vị trí riêng.
đừng chụp tượng nữa, bác nên khuyến mãi cho e hình con chim cò đang vỗ cánh tung bay bắt tôm bắt cá ấy

Giả bộ làm ngơ hoài.. Hehe

Mà giờ đâu có so sánh, e chỉ xin xem hình chim cò..hihi
hero130
ĐẠI BÀNG
9 năm
@linhngo123 Minh toàn chụp chân dung, có chụp chim cò đâu ma gui ban.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019