Sony ra mắt HDD rời có cả cổng Thunderbolt và USB 3.0: 1TB hoặc 2TB, độ bền cao

Duy Luân
13/4/2015 8:10Phản hồi: 32
Sony ra mắt HDD rời có cả cổng Thunderbolt và USB 3.0: 1TB hoặc 2TB, độ bền cao
Sony mới đây đã ra mắt dòng HDD di động mới hỗ trợ cả kết nối Thunderbolt lẫn USB 3.0. Người dùng có hai mức dung lượng để lựa: 1TB (mã PSZ-HB1T) và 2TB (mã PSZ-HB2T). Sony cho biết thêm rằng ổ PSZ-HB2T có tốc độ truyền tải dữ liệu tối đa là 122MB/s, bằng với ổ LaCie Rugged Thunderbolt 2TB, trong khi ổ PSZ-HB1T là 120MB/s. Bọc bên ngoài sản phẩm là lớp vỏ silicon chống sốc và có thể giúp HDD hoạt động tốt ngay cả khi bị thả rơi từ độ 2m, còn cấu trúc bên trong thì được tối ưu để sử dụng trong các điều kiện khắc nghiệt. Ngay cả các cổng kết nối cũng có nắp che để hạn chế bụi và nước. Nếu người dùng muốn xài nhiều ổ cùng lúc cũng được vì Sony đã thiết kế nó đặc biệt để có thể đặt chồng lên nhau mà không gây vấn đề tản nhiệt.

Đi kèm theo HDD này là phần mềm Memory Media Utility cho phép người dùng kiểm tra thông tin sản phẩm, format nhanh dữ liệu, thực hiện sao lưu và thông báo khi nào cần thay thế ổ đĩa. Hai ổ cứng di động nói trên sẽ được bán ra trong tháng 5 năm nay với giá chưa được tiết lộ.

Nguồn: Sony
32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chẳng ai cmt gì nhỉ, chắc giờ mọi ng ít quan tâm đến hdd mà chuyển sang ssd hết rồi
langbam0909
ĐẠI BÀNG
9 năm
@|Nguyễn Văn Hiếu cái này dùng để lưu trữ ko phải ssd để cài hệ điều hành, nó cần dung lượng lớn mà giá thành phải rẻ. Nen vẫn cần
@|Nguyễn Văn Hiếu chưa sang SSD hết được đâu, giá còn chát lắm. Giá con này chắc cũng cao đây.
Vẫn hài lòng với em SS T1 nhỏ gọn 🆒🆒. Mang mấy cái to này trong túi không khoái lắm.
hdd có cổng thunderbolt giờ ko nhiều mà lại đắt nữa
mơ 1 cái để dùng cho con mac.
quocphu67
TÍCH CỰC
9 năm
quan tâm mỗi cái giá mà ko thấy đâu... bài viết ko có gì là đặc biệt 😔
Mình đang quan tâm cái 2T đây. Nó mà giá 100$ thì ngon quá :v

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
TheWingAg
ĐẠI BÀNG
9 năm
Quan trọng là cái giá 😁
Bên trong chắc là WD?
haigt11392
TÍCH CỰC
9 năm
dạo này nhiều diễn đàn vắng dần sao í các bác có thấy vậy k ạ. mọi người giờ mải kiếm tiền ít vào hơn sao í ạ. nhất là cái trang muare.vn trc kia bàn luận sôi nổi giờ chìm nghỉm nặng
Margina
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bền? Nói cho ai nghe đấy? Mấy Vaio thì chết ổ cứng nhan nhản, còn mấy con xperia thần thánh mua về mấy ngày tự dưng kính nứt toác, người đến bảo hành chẳng khác gì đi trẩy hội. Cái ổ này chắc dùng ba bữa cắm vào tự dưng dữ liệu ko cánh mà bay thôi. Nói chung đồ Sony giờ chẳng khác gì đồ tàu, à mà nói thế xúc phạm đồ tàu quá, một đống người dùng có làm sao đâu
@Margina Bác này có tiền mua con lap Vaio hay điện thoại Xperia nào bao giờ chưa
Hay chỉ toàn là nghe nói thôi
Tôi là fan của Apple đây nhưng cũng là fan ruột của sony, chưa dùng cái gì của sony mà bị hư bao giờ cả, bền đẹp vô đối mỗi tội đắt @@
earl_grey
TÍCH CỰC
9 năm
@Margina Vaio dùng ổ Samsung, mấy cái ổ di động này cũng là ruột Samsung.
@Margina Cho xin cái hình nhan nhản với trẩy hội bạn ơi, chém gió mình cũng chém được tàu vũ trụ Mỹ gửi qua Nga bảo hành liên tục ;)
hainguyenpro
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Margina công việc tốt hả bạn????? khi nào thì thoát khỏi vi trí này thăng cấp đây?
120MB/s? tốc độ sao chậm thế?
mrhanam102
ĐẠI BÀNG
9 năm
sao tốc độ chậm thế nhỉ, mình vẫn đang dùng ổ hdd rời 1TB 3.0 của sony HD-E9 Tốc độ copy từ mac ra là 120mb/s copy vào cũng tầm này, còn từ máy thường cũng dc khoảng 98mb/s
Police01267
ĐẠI BÀNG
9 năm
rẻ cở nào nhỉ
nhìn cái cổng USB 3.0 kia là mất mẹ nó cảm tình rồi 😁
Em này chứa theme thì..... :v
nhu cầu lưu trữ mình không cao nên toàn dùng ssd, mua con 512GB dư xài nhiều lắm luôn, vừa cài win vừa chứa dữ liệu mang đi đâu làm gì cũng nhanh đỡ hơn. chứ HDD công nhận lưu trữ tốt mà tốc độ nó làm mình thực sự khó chịu nên đã chia tay HDD lâu rồi. Không biết có ai cảm thấy khó chịu vì như vậy không?
Đồ Sony ngon mờ.
kovac1987
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thiết kế có vẻ không được đồng bộ lắm nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119