Sony sắp ra mắt ống kính 24-70mm mới với khẩu độ lớn F/2.8

Gia Tường
16/8/2015 5:46Phản hồi: 79
Sony sắp ra mắt ống kính 24-70mm mới với khẩu độ lớn F/2.8
Sony vừa đăng ký một ống kính mới có tiêu cự 24-70mm với cơ quan đăng kiểm Novacert của Nga. Tên mã của ống kính mới này là SEL2470GM và nguồn tin cho biết khẩu độ của máy sẽ đạt mức lớn nhất F/2.8 vì hiện tại Ziess đã ra mắt ống kính 24-70mm F/4 và Sony đã có ống 28-70mm F/3.5-5.6. Đây cũng có thể là một ống kính cho dòng máy mirrorless crop của Sony, thay thế cho ống kính 16-70mm đã 2 năm tuổi.
Đây sẽ là bản nâng cấp của Zeiss 24-70mm F/4?
79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chất lượng của sony hình như càng ngày càng đi xuống😃
Zoro21
TÍCH CỰC
9 năm
@Facific Các bác ấy nói đúng rồi đấy bạn còn không chịu tiếp thu đi cãi ngang cái giề o_O. Hay tự ái vặt, trẻ con 😃.
@Facific Một nhiếp ảnh gia k chuyên cho biết :v
sieutocnet
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Facific Vậy mà phán như thánh, nếu có thời gian lên TinhTế đọc nhiều chút.
@Facific máy ảnh ít dùng mà vào phang thế thì có gạch xây nhà r =)) mà hảng nào chẳng có đồ bị lỗi, cmt có vẻ liên quan nhiều đến lén :v
Mìh thấy ngày càng tốt thì đúg hơn. Về cảm biến máy ảnh tốt hơn ngày trc rất nhiều. Canon vs nikon bắt đầu kém dần thì đúg hơn. Đag dùg canon nhé
@Facific chỉ vì một cái máy ảnh của bạn của bạn bị lỗi mà bạn đi phán "Chất lượng của sony hình như càng ngày càng đi xuống😃 " . Đến thua với bạn luôn .
Tui từng đập hộp một con ipad chưa kịp active đã bị loạn cảm ứng . Chẳng lẽ tôi đi nói chất lượng của apple ngày càng đi xuống à .
kjrakul
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Facific Hỏi thật là b có vấn đề về đọc hiểu chăng? Đây đang nói về ống kính bên máy ảnh mà b lại lôi ip6 ra làm gì? Liên quan đến mảng điện thoại chăng? @@
@baohen1510 ý là ổng dùng đt SONY chứ chả phải máy ảnh 😃
@Facific tóm lại bạn đang nói đt sony hay mảng máy ảnh sony thế, mình đang xài z2 và zu chưa hề có 1 lỗi nào về phần cứng
Ống này không có rẻ rồi. chẳng dám mơ tới.
baden009
TÍCH CỰC
9 năm
lol sao lại ưu tiên hàng crop thế nhỉ 😆 vậy càng có động lực mua em A5100 :>
Long kengg
TÍCH CỰC
9 năm
@baden009 Bác nhớ là lens này giá cỡ gấp 4 lần A5100
@Long kengg 😁
phongtranvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Khác tiêu cự mà sao thay thế được ta?
Mà tiêu cự này là chuẩn cho ff, gắn vào crop chi cho phí vậy???
tonion
TÍCH CỰC
9 năm
crop đang thiếu lens zoom có khẩu độ lớn. Giá con này chắc đắt hơn cả con zeiss 24-70 kia. Con zeiss đã đắt ngang body A6000 rồi.
henkarin
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tonion 2470z đắt gấp rưỡi body A6000 đó bạn. 1670 trên crop sẽ thành 24-105 trên ff. Nếu lens này dành cho crop sẽ thành 36-105, 36 ko đủ rộng. Vậy nên mình nghĩ nó sẽ là lens FE
Cái giá cũa con này chắc cũng làm đắng lòng ko biết bao nhiêu thanh niên đang chơi dòng F.E ... 😆 con 24-200 ko zeiss cũng đắng rồi con này zeiss thì...
mrle01
TÍCH CỰC
9 năm
viết bài lủng củng quá. đọc đi đọc lại vẫn chưa hiểu tại sao lens này lại dành cho crop. tiêu cự cho ff mà nhỉ
@mrle01 như bài viết thì " vì hiện tại Ziess đã ra mắt ống kính 24-70mm F/4 và Sony đã có ống 28-70mm F/3.5-5.6" đây là hai ống cho ngàm E ff, mà bài viêt cũng chỉ ghi là " có thể" thôi...cũng hơi lủng củng
Tôi đang trông chờ ống kính nầy đây ....!
nducphuong
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình có thắc mắc, cùng 1 tiêu cự vd 18 chẳng hạn chụp trên crop với fullframe cái nào ảnh bị méo nhiều hơn?
bkboy
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nếu ra ống này thì mình nghĩ sẽ dành cho FF vì đơn giản FF Mirrorless đang là con gà đẻ trứng vàng mà Sony 1 mình 1 ngựa tha hồ vơ vét.
Ix09
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình nghĩ nếu ống này có thật thì nó sẽ là FF chứ không phải Crop
LuisYuri
TÍCH CỰC
9 năm
nghe là biết nặng nề rồi
đi du lịch ko ôm nổi
ah quên....có tiền đâu mà @@
Nikon mới ra mark ii em tiêu cự Vàng này giờ đến Sony..
Em CZ F4 đã 20củ ko biết e này đắng đến mức nào..!
E này chắc xứng với A7 ii lắm đây
Chắc là dòng G cũa sony làm . còn dòng zeiss là riêng
giá chắc 30 không ít, tầm giá này tamron 24-70f28 của mình giết chết không chút kháng cự
@StickyChannel CZ thì đú dc bạn nhẩy ^^
Mà CZ mắc quá
macpro87
TÍCH CỰC
9 năm
Thôi ráng chờ đợi em này, cố mua em nó và ko cần lên FF nữa, vì lên FF rồi thì tiền đâu mà mua zeiss, lên FF mà suốt ngày vác kit thì nản vãi, thôi thì chấp nhận với những gì mình có vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019