Sony tung ra bản cập nhật Android 4.4.4 cho Xperia Z, ZL, ZR và Tablet Z

vuhai6
10/9/2014 16:13Phản hồi: 221
Sony tung ra bản cập nhật Android 4.4.4 cho Xperia Z, ZL, ZR và Tablet Z
Trong lúc chúng ta đang hào hứng với những điện thoại mới ra mắt thì Sony vẫn đang âm thầm làm việc và hỗ trợ những khách hàng cũ, cụ thể là những người sử dụng Xperia Z, ZL, ZRTablet Z đã nhận được bản cập nhật hệ thống mới, phiên bản Android 4.4.4 Kitkat mới nhất. Nếu như trong trường hợp bạn kiểm tra cập nhật OTA mà không thấy thì có thể tự tải những file FTF dưới đây về và dùng flashtool để cài đặt. Lưu ý sao lưu dữ liệu trước khi thực hiện.

Một số thay đổi trên bản cập nhật mới:
  • Nâng cấp hệ thống lên Android 4.4.4 Kitkat
  • Tối ưu các ứng dụng chạy nền, tiết kiệm pin hơn
  • Cải thiện hiệu năng và tính ổn định của Email
  • Tối ưu MMS, Calendar, Wifi, Contacts ...
  • Sửa lỗi và cả thiện hiệu năng
Tuỳ vào loại máy mà bạn truy cập link sau để tải về bản cập nhật:
221 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tuấn Cake
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lên cho em Z thôi nào

Sent from my BB 8700g !!!
sony quan tâm đến người dùng quá
Ngon đấy, đag tính mua con ZL 😁
mualarung01
ĐẠI BÀNG
10 năm
@meteora_ptit Em đang dư con ZL này, vừa lên 4.4 chiều qua, bac ok e để lại cho bác
@meteora_ptit Có gì lh 0988046980 mình để lại zL chính hãng cho.
Nhìn ngon quá... mà k bít giá có chát k
aphu1080
TÍCH CỰC
10 năm
@thienbinh90 bác này vui ghê, cập nhập mà bác vẫn cmt đc là k biết giá có chat k nữa, k hiểu giá chát là giá gì nữa
@thienbinh90 Đi khám đi bạn... =)))
@thienbinh90 giờ mua Z1 là đẹp, 😃 M2 cũng ngon, hoặc C3, tuỳ, 😁
lesud
TÍCH CỰC
10 năm
ngon quá vậy, chúc mừng Sony fan!
còn con G2 thì sao nhỉ anh LG
@lesud LG = Lừa Gạt bạn nhé 😁
Còn Ông Hết Tiền Chơi nữa :eek:

2 Đồng trí này chắc mùa quýt năm tới may ra thì có .

P/s : Đùa tý cho vui
@lesud Chào ng ae cùng dùng G2, bạn dùng G2 thì cứ cài lun Rom của G3 mà xài, bạn sẽ có 1 chiếc G3 thực thụ ngoài cái camera laser và màn hình 2k ra thì k thiếu gì hết...hehehe k sướng sao !
lesud
TÍCH CỰC
10 năm
@phamhoaithanhart hồi mới xài mình cũng siêng năng ROM lắm, nhưng giờ lười quá nên xài stock luôn 😃
@lesud Optimus G đã có 4. 4 rồi nà G2 vẫn chưa có hả bác

Sent from my LG-E975 using Tinhte.vn mobile app
lesud
TÍCH CỰC
10 năm
@phamcongthien đang nói 4.4.4 mà 😆
còn G2 lên 4.4.2 lâu lắm rồi 😃
Ad có zl à? Ngon ghê ta. Nhiều người ở Việt Nam không biết em này.

P/s: Nhìn qua đt thấy màn bé tý tưởng là Zl, sr các bác.
@AmbitiousMan ZL có cam trước ở dưới đít máy, nhìn khá lạ mắt và k nhầm lẫn vào đâu đk 😃
@noisyboy nguyen :p Có coi lại rồi, đọc qua đt nhìn bé tí ko nhận ra.
Vung0cs0n
ĐẠI BÀNG
10 năm
@noisyboy nguyen chả cần cái cam, nhìn cái viền màn hình 2 bên mỏng cũng đủ biết 😁, em ấy có diện tích màn hình chiếm tới 79% mặt trước thì phải, hồi ấy cũng định làm 1 em xách tay mà không có hàng mới nên đành mua em khác :oops:
@Vung0cs0n Hôm rồi e đánh rơi cái đt, xong bị CHẬP MẠCH luôn, xui xẻo quá. Giờ sony ra mấy con ngon thật, chỉ đợi có đủ lúa nữa là múc máy về dùng, cơ mà chưa đến mùa thu hoạch lúa, buồn lắm bác ah :D
tn2108
TÍCH CỰC
10 năm
Đã lên 4.4.4 kitkat 2 ngày trước, Cảm nhận khi sử dụng là... không có gì mới hết +.+ Không thêm ứng dụng , ko thêm chức năng, cải thiện nhanh nhạy cũng không thấy có... Pin thì mình thấy hao hơn bản cũ nữa, ( Mặc dù mình không cài thêm ứng dụng chạy ngầm nào. ), Chơi Alphast 8 cũng lag hơn =((( là sao hix.. Bác nào đang ngon với bản cũ thì em khuyên đừng lên, ko có gì khác biệt hết mà toàn lỗi ko à. Chờ vài tuần nữa Sony ra bản fix lỗi mới (lúc nào cũng vậy) rồi lên cũng không muộn.

P.S: Đã swipe data luôn rồi.
kobebryan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tn2108 Vậy máy bác lởm rồi, còn k thì anti giả dạng. Máy ngta ai cũng kêu pin ngon hơn, mượt hơn. Có mỗi bác kêu lag
3lanh99
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tn2108 bản có up nhầm bản nhầm máy k vậy? ZL của e lên mượt mà hơn hẳn. Pin cải thiện rõ. Nói chung là rất tốt.
@tn2108 Mình dùng C6603 Singapore nè
thuc960
ĐẠI BÀNG
10 năm
@iohknguyen Bạn đang ở 4.4.2 thì nên lên bản 4.4.4 vì phiên bản này ít ăn ram hơn, muớt hơn, đỡ nóng, mình mới sử dụng 2 ngày chưa dám nói gì về pin, nhưng so với phiên bản cũ thì mình cảm thấy khá hơn.
haigds
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chẳng thấy Notification thông báo trong phone, hóa ra bỏ trên xda-developer forum.
để nâng cho con ZR.
latoan339
TÍCH CỰC
10 năm
con moto g cùi bắp của mình đc lên 4.4.4 từ mấy tháng trước .
thích sony thật nhưng nếu cái giá và cập nhật nhanh như moto g thì sẽ ủng hộ nhiệt tình
hieuving
ĐẠI BÀNG
10 năm
@latoan339 em Moto G lên 4.4.4 công nhận đã thật.
Hy vọng khi L ra mắt chính thức thì cũng được update luôn. 😆
@latoan339 Z1 lên được lâu rồi nhé bạn 😆
Devil311
ĐẠI BÀNG
10 năm
Z1 có bản cập nhật 2,2mb :v
daonhung
ĐẠI BÀNG
10 năm
chắc thấy báo cập nhật, chờ mai xem có tự cập nhật qua OTA ko rồi mới làm vậy.
Sony SP : năm 2013 báo sẽ có 4.4
tháng 2 năm 2014 sẽ cân nhắc có 4.4
tháng 9 năm 2014 4.3 là bản cuối cùng
Hỗ trợ không đc 1 năm, haizz
Bacutri
TÍCH CỰC
10 năm
@volcanoenxi Rất tiếc vì máy bạn không nằm trong dòng Z !
@Bacutri ý mình là chăm sóc khách hàng của Sony thật hài, tung ra sản phẩm thì hứa sẽ có 4.4. Rồi cân nhắc, rồi cuối cùng báo không có. Bạn mua sản phẩm như thế bạn có thấy mình đang bị lừa dối không
Bacutri
TÍCH CỰC
10 năm
@volcanoenxi Đúng ! Bởi vậy mình không phải là fan của e nó !
@volcanoenxi Do hãng chip 1 phần nữa, bác đừg đổ lỗi cho nhà sản xuất, em Lg LTE1 ra mắt 3 năm vẫn đc lên 4.1 nè
hieuving
ĐẠI BÀNG
10 năm
em Z của vợ mình lên 4.4.2 thì công nhận cải thiện rõ rệt về pin, nhưng hơi lag hơn bình thường. Còn để tối về check xem có 4.4.4 OTA chưa.
ongnooii
TÍCH CỰC
10 năm
Sony đợt này cập nhật nhanh ghê. Z1, Z ultra nhận được bản 4.4.4 cũng vài tuần rồi.
umumti
CAO CẤP
10 năm
@ongnooii Z ultra có từ tháng 5 rồi mà bác, đâu phải có vài tuần đâu
ongnooii
TÍCH CỰC
10 năm
@umumti Thông tin của bác bá đạo đấy. Bác nhầm nhọt rồi. Nên nhớ là 19/6 Google mới bắt đầu tung ra bản cập nhật 4.4.4 cho dòng Nexus nhé.
4.4.4 có gì mới hơn 4.4.2 nhỉ bạn @vuhai6
@ goldmoneo

May ra có cái Radio mới ( cải thiện sóng 3G/4g Wifi ) và trong phần Dev cho chọn x25 . Ngoài ra một số máy xài " OK google " cần 4.4.4

Nói chung hóng " L "
@trungakira Hình như bản "L" có tên gọi chính thức rùi đó bạn
@goldmoneo L = Lion đó
lom-com
TÍCH CỰC
10 năm
@trungakira
Mọi người có ai up rom rồi cho nhận xét về pin đi, đang chán với pin của em Z đây
hainga2401
ĐẠI BÀNG
10 năm
cho e hỏi up qua OTA ko bị mất dữ liệu còn qua flashtool thì mất phải ko các bác
@hainga2401 Up qua flashtool thì bỏ check ở phần Wipe đi là được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019