Sony tung ra bản cập nhật sửa lỗi phần mềm cho M4 Aqua VN

vuhai6
5/8/2015 8:41Phản hồi: 44
Sony tung ra bản cập nhật sửa lỗi phần mềm cho M4 Aqua VN

Vừa qua Sony đã chính thức tung ra bản cập nhật mới để sửa một số lỗi phần mềm tồn tại trên M4 Aqua, bản cập nhật ngày 05/08/2015 với mã build 26.1.B.2.102. Sony không thông báo rõ những thay đổi trong bản cập nhật mới, nhưng một số thông tin cho biết họ đã sửa lỗi nóng máy cũng như lỗi âm lượng khi đang thực hiện cuộc gọi. Để cập nhật thì rất đơn giản là bạn vào settings và kiểm tra update OTA là được, trong trường hợp muốn chạy bằng máy tính thì có thể sử dụng phần mềm PC Companion (trên Win) hoặc Bridge (trên Mac).

Screen Shot 2015-08-05 at 4.19.34 PM.png

Nguồn: Xperiablog
44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cảm ơn Sony <3
Sony đã bắt đầu biết quan tâm đến các dòng máy trung - cao cấp của hãng
Hic con Note 4 của mình vẫn đang ở 5.0.1
Còn máy con trung cấp J5 J7 hay mấy con trung cấp của samsung mới ra đã 5.1 hết
@Zalo0966924858 ss chăm con nào mới ra lẹ lắm. còn con nào ra trên 8 tháng là xác định ăn cục lơ.
chắc thời gian vừa qua tập trung M5 với C5 nên quên update M4, giờ xong rồi bắt đầu tập trung sửa lỗi các máy tầm trung 😁
Hóng giá M5 thôi
yokna
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lúc nào ra bản 16gb ở Việt Nam mới tốt, ko chắc nta đợi m5 chứ chả dám chơi 8gb😕
334MB
lỗi gi nhỉ: nóng máy, hao pin, chiếm bộ nhớ ?
Thợ lặn: fix MXTP, sửa đổi 1 chút ở giao diện. Đây là lần update thứ 3 nhưng toàn là fix bugs.
Modern Combat 5: bán ra tháng sau, giá dưới 10tr và 8tr5.
Tầm trung đang rất đc chú trọng.
hthmobile
TÍCH CỰC
9 năm
Con này quá nhiều lỗi.
Cập nhật xong thì treo máy,vì con m4 mình mới ra là xúc,đợt hàng đầu lỗi nhiều,và chỉ còn 1 cách là nút nguồn và âm lượng khởi động lại máy,mình đã thử và lần thứ 1 vẫn treo,lần thứ 2 vẫn treo,và lần thứ 3 vẫn treo nhưng bất ngờ đã vào được màn hình chính,nỗi buồn lần đầu tiên mua máy của sony ko thể tả được,nhưng hy vọng sẽ không phải đem ra hãng,các bạn nào bị thì cứ thử khởi động lại cầu may thử nha,chúc các bạn may mắn .
@Long gò vấp Máy mình cũng đợt đầu, update bị lỗi bật on thì treo, tính đợi xả pin r up lại ai dè lên luôn :p
@Long gò vấp Chưa xào con m4 này,không có nút tắt khẩn cấp màu đỏ dưới khay sim hả bạn
Kinh nghiệm xài sony là up bằng ppc,sau đó reparei lại một lần,là rom sẽ chuẩn,còn muốn chuẩn nhất không lỗi thì flashtool thẳng tiến
@Long gò vấp sau khi cập nhật xong khởi động lại đầu tiên sẽ rất lâu, tầm 20 - 30p gì đấy chứ không phải treo!
humadat3
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Long gò vấp Thực ra dùng flashtool là tốt nhất, sẽ không bị lỗi như khi cập nhật OTA. Bạn tải firmware mới nhất về flash đi
otro
TÍCH CỰC
9 năm
M4 của mình bị lỗi mic, chập chờn. Nói đầu bên kia không nghe, nhưng bật loa ngoài lên nói thì nghe được. Buồn ghê. Tính đi bao hanh mà Trung tâm báo hành xa qua
@otro Cậu thử cập nhật xem còn bị không.
shady213
ĐẠI BÀNG
9 năm
@otro Quái sao thằng bạn em dùng cũng đang than lỗi y hệt nhỉ? Cùng 1 lô sản xuất à :|
@otro Tắt cái khử ồn trong cài đặt đi bạn, có khi nó xóa tạp âm làm ảnh hưởng chất lượng thoại đó.
Ko đc nữa thì chịu.
otro
TÍCH CỰC
9 năm
@AmbitiousMan Đã làm nhu ban nói ma van ko dc....bao hanh thang tien...😔(((
Không biết bao giờ có cho M2 nhỉ
ttthanh14
TÍCH CỰC
9 năm
Mình chưa hiểu cập nhật cái gì nhỉ? M4 mình mua ngay đợt đầu Pre-order (lúc đó còn ko có slot để mà đặt trước). Dùng rất ngon nghẻ, chẳng có tí lỗi lầm nào hết. Máy rất khoẻ, cày game trâu. Máy chỉ bị nóng khi mình chơi game nặng liên tục, vừa sạc vừa chơi (cái này chắc máy nào chả thế).

Tóm lại rất hài lòng với em nó. Chụp ảnh ngon, đặc biệt là cam trước nét thôi rồi. Màn hình đẹp, máy chạy khỏe dù hơi nóng khi làm tác vụ nặng. Thích nhất là cái vụ chống nước, suốt ngày mang ra bể bơi chụp các nàng :v há há
Đang tính bán Q5 (BB) mua M4 hoặc C4
ngudungsua
TÍCH CỰC
9 năm
@Evolution X theo mình bạn nên minh j butterfly 2😁
Mọi người cho mình hỏi M4 aqua dùng kính thường hay gozilla glass mấy vậy mình tìm hoài trên các báo mạng mà không thấy đả động gì đến. Ngại ngại... :/
dqminhtt1
TÍCH CỰC
9 năm
vẫn chẳng khắc phục đc cái cam siêu chậm và cân bằng trắng kém. Càng ko thể tạo đc thêm dung lượng trống đáng kể từ bộ nhớ 8Gb "hẹp hòi" của 1 Smartphone tầm trung :-j

thứ đáng mua nhất của m4 chỉ là chống nc. Hết !
ktpl1991
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hàng về hàng về, Sony đã lấy đi cái nút huyền thoại của chúng ta
Toàn những thánh chả biết dùng máy mà cứ kêu la điếc tai quá à,máy dùng ngon như vậy có sao đâu mà cứ kêu là sao vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019