Sony USA đang bán máy ảnh A7R giá 4 triệu đồng và A77 mark II chỉ 8 triệu đồng. Có thể bị hack?

Gia Tường
31/5/2015 11:48Phản hồi: 122
Sony USA đang bán máy ảnh A7R giá 4 triệu đồng và A77 mark II chỉ 8 triệu đồng. Có thể bị hack?
tinhte.vn SOny sale.png
Hiện tại trang bán hàng của Sony USA đã điều chỉnh giá cho dòng máy ảnh Sony Alpha A7R chỉ còn $199 (giảm $2100) xấp xỉ 4 triệu đồng. Trong khi đó bộ kit Sony A77 mark II kèm ống kính 18-50mm và Grip chính hãng được niêm yết giá $399 (giảm $1800), xấp xỉ 8 triệu đồng. Đây là mức giá không tưởng và mình đã thử đặt vài chiếc. Hệ thống của Sony chấp nhận thanh toán và đã tiến hành xử lý đơn hàng.

Nhiều khả năng đây là lỗi website của Sony, hoặc Sony (lại một lần nữa) bị hack? Hiện trang web chỉ nhận thanh toán bằng thẻ tín dụng và chỉ giao hàng tại Mỹ. Mình sẽ tiếp tục cập nhật tình hình. Các bạn có thể nhấn vào liên kết này để chuyển đến trang bán hàng của Sony.

Cập nhật: Amazon cũng vừa giảm giá chiếc ống kính Sony 500mm f/4.0 chỉ còn $1300 xấp xỉ 26 triệu, giảm $11700 (xấp xỉ 250 triệu). Nhấn vào đây để chuyển đến trang bán hàng của Amazon US
122 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đức sẹo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thanh niên tưởng bở..😁
hoathuancntt
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác nào ở Mỹ ship giùm em vài chiếc.
nhokviet
ĐẠI BÀNG
9 năm
:'( Tiếc ko có ng thân & thẻ tín dụng của mỹ :v ko là order thử :v
thế mua có được giá hời ko vậy bạn ei?
cuthuyen
TÍCH CỰC
9 năm
Hy vọng bác trúng mánh 😁
Hóng, vụ này hót à
thật không thể tin được, thật tuyệt vời!
rẻ quá
QuangKa
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chuyện thật mà cứ như đùa, ước gì mình ở Mỹ. 😁:D:D
Vừa nhờ bạn đặt xong không biết đc ko
@hypous Chào bạn, mình cũng có ý định muốn đặt con này mà sợ cái cụm "Backordered" nên chưa dám quyết. Bạn có thể nói mình 1 tiếng khi bạn nhận đc thông báo hoàn tất đặt hàng với cái giá fix 199$đc không bạn 😃. Cám ơn bạn trước nhiều nhiều.😃😃😃
@Bùi Duy Thắng Mình đặt con In Stock rồi nhưng nó báo no longer available nên chuyển qua đặt Backorder con 199$, đặt rồi những đợi xem báo thế nào đã, nhờ cậu bên Mỹ dùng cái thẻ visa cũng dỏm thôi ko lo mất thông tin lắm.
dvthong
ĐẠI BÀNG
9 năm
thương gia nào đặt hàng về không nhỉ? giá hời quá..
Hy vọng là có nhiều Bác đặt hàng ...:rolleyes:
zu zu fdsf
ĐẠI BÀNG
9 năm
đù, tiếc là ko có bất cứ thứ gì thanh toán đc :'(
Hết add to đc rồi
KhiemThai
ĐẠI BÀNG
9 năm
để gọi điện bảo ng nhà bên mỹ mua vài con mới đc
Thic cái ống siêu zôm! 1300usd đúng là không kham nổi!
kungfu9
CAO CẤP
9 năm
Có khi nào ham rẻ, mà bác thớt bị mất lun thông tin tín dụng ko nhể>
😕 Chắc đang say nắng
MDAPro
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vẫn cho add đc, tiếc là ở VN, ko mua đc!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019