Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sony Xperia Ion LT28H hay HTC One X 16GB

thuthulu
7/3/2013 14:37Phản hồi: 21
- Em dành dụm được chút tiền muốn mua 1 chiếc điện thoại mới tầm 13tr đổ lại...sau khi xem qua 1 lượt em mết nhất 2 em này, theo các bác nên mua em nào ạ. Các bác nào đã từng sử dụng những mẫu trên comment cho em biết chất lương nhé..Thanks các bác rất nhiều :X

- Update: hix em quên mất chưa nói mục đích sử dụng cho các bác, Em là con gái nên cũng ko chạy theo công nghệ, em tìm cái nào phù hợp ổn ổn vs nhu cầu của em thôi là máy co cam chụp tốt ( tự sướng ;)) hí hí ), phim thì em ít xem lắm mặc dù cứ cop vào xong lại để đấy nhưng đặc biệt là nghe nhạc thfi em nghe gần như 24/7 luôn..hở lúc nào là em nghe lúc ấy nên máy nào nghe nhạc tốt hơn hay hơn thì em sẽ múc. Cả 2 máy này em nghĩ là cấu hình vs chip xử ly nhanh ưng í em rồi..em cũng ko cần nhanh nhu hỏa tốc..no nhanh là được r ạ 😆) Và cái cuối là dáng dấp...em mết con Ion đỏ nhất. Nhiều người bảo nếu mua được hàng xách tay từ châu Âu và Mỹ thì tốt hơn hàng chĩnh hãng ở đây đúng ko ạ?? Các bác nghĩ sao nếu em đặt ship giả dụ 1 con Ion đỏ từ Mỹ về VN? Giá con này bên Mỹ giờ có 349$ ( đỏ ) và 300$ ( đen ) thôi ship vs phụ thu chắc tầm thêm 50$-100$ nữa thôi, vẫn rẻ so vs giá chính hãng 9.990.000 ở VN mà chất lượng thì nghe nói tốt hơn.. Link đây các bác ơi, tư vấn nhiệt tình cho iem vsss: http://www.amazon.com/Sony-LT28h-Factory-Unlocked-International/dp/B0098ATYE6/ref=sr_1_1?ie=UTF8&qid=1362707055&sr=8-1&keywords=Sony Xperia Ion red . Nó ghi là :Sony Xperia Ion LT28h Red Factory Unlocked International Version 3G PENTA BAND HSDPA 850 / 900 / 1700 / 1900 / 2100 => có khác gì vs bản VN ko các bác?Còn bên store chính hãng của Sony USA giá có 299$ thui, bản AT&T : http://store.sony.com/webapp/wcs/stores/servlet/ProductDisplay?catalogId=10551&storeId=10151&langId=-1&productId=8198552921666458620
- Loại này có những máy bản em cũng chưa hiểu mô tê ra sao : LT28i, LT28h LT28at
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chưa đc thử nhưng e vote cho one X@@
one x bạn ơi. xài sướng lắm. mình thì chưa đc xài nhưng xài ké của thằng bạn:d
Ion có 8.5tr thôi bác ơi, bác có 13tr thì đến tháng 4 mua Xperia Z hộ mìn đi, có ngần ấy tirefn mua làm gì Ion ( kém hơm XZ nhiều) và cũng ko nên mua One X nữa, ra lâu rồi. Nếu chỉ có tầm 8-9 tr hãy nghĩ đến hai em ấy nhé.
firt
ĐẠI BÀNG
11 năm
e vừa xem con xp ion xong màn hình chán lắm bác ơi ko như mong đợi của e.
mà e thấy bán,12 tr hơn, sao mà đắt thế???
@firt chính hãng 9.990.000 bác ợ..xách tay thì tầm 8tr
firt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thuthulu e ở bắc ninh vừa lên fpt shop thấy cô nhân viên báo gia 12tr8 e thấy đắt,hơn bt
@firt Bác ơi nó chém bác nhiệt tình thế @.@ thegioididong hay vienthongA ở đây đắt nhất lun mà nó là rơi vào tầm 10.990.000 😔 chỗ bác nó bóp rùi =((
xp ion giá xách tay 8tr5, chính hãng <10tr mà bạn ơi 😁
Tránh xa One X ra bác nhé không bị cục Pin nó làm ức chế đấy
Cảm ơn các bác..tiếp tục tư vấn nhiệt cho em nhé...mới có mấy vấn đề phát sinh :p
One X mình thử rồi. ROM stock mà pin uống như nước lã. Dưới 10m thì Ion còn sáng giá chứ hơn 13m thì ko thiếu anh hùng. Tuy nhiên nếu mua Z thì giờ giá quá cao mà lại k thực tiễn so với nhu cầu của bạn.

Mình vote mua TX, máy build tốt, cam thoải mái, nghe nhạc thì có Walkman + Clearbass cứ gọi là. Còn thừa tiền thì đầu tư thêm cái headphone Sony nữa cứ là lên tiên.

PS: Mấy bản như AT&T là bản cuả nhà mạng, giá đấy là giá giao máy, còn phải tốn tiền hàng tháng nữa cơ. Đem về thì lại phải unlock đủ kiểu
@hienng1991 Cảm ưn bác em sẽ tham khảo con bác bảo xem sao... còn em lên store Sony USA thì có 2 loại 1 loại mua kèm hợp đồng AT&T 2 năm thì có 0.01$ @.@ còn bản em ghi là nó sale từ 449$ xuống 299$ 😁 mà nó ghi uNlock lun rồi bác à :D

Ah em vừa check TX bác bảo..công nhận ngon thiệt nhưng cái dáng đấy em ko thích =(( cong cong kiểu đấy..e thich nó nhìn sắc nét tinh tế như con Ion 😔
Nếu bạn thích Ion rồi thì xúc cũng được vì nhu cầu của bạn cũng ko phải là quá cao cấp gì cả. Theo mình thì bạn có thể mua hàng xách tay vì có thể chọn lựa thoải mái mà ko lo trường hợp máy ship từ Mỹ về lại bị lỗi lúc đó lại ức chế.
@hienng1991 Okie bác cảm ưn bác lắm...săp tới có người nhà đi Bắc Kinh em sẽ nhờ vào store SONY bên đấy mua cho nó yên tâm 😁
@thuthulu có 13tr thì mua iphone 5 hoặc galaxy s3 đi bạn.xài tốt hơn 2 em kia nhiều
@Counterstrike2909 hix 13tr sao nhích được Iphone 5 bác ưi..mà em nói thât từ trước đến h em chưa bao h là fan của Táo...tại sao em ko thấy nó đẹp nhỉ 😔 =(( ? Mà như mục đích của em cũng đã nói trên rồi đấy bác em ko chạy theo công nghệ, em chỉ cần phù hợp đáp ứng vs nhu cầu của em thôi, cái chính là em thấy con Ion đo đáp ứng mà 1 phần khá quan trọng là e kết quả dáng em quá ưng nữa nên em tính múc con ấy 😁
e vote bác chờ XZ vs One ah 😁
LG Optimus G
Ion màn hình đẹp nhất cá dòng Xperia 2012, chính bác Tieukiem chủ didongthongminh đã phát biểu thế bên topic của bác ấy. Màn hjnhf Ion là trong bà rất đẹp, màu tươi. Mình đọ trực diện với IP5 rồi, hơn là chắc.
Còn TX thì mình chưa dùng nhưng mọi người khen là chụp ảnh đẹp hơn Ion chút.
Màn hình thì mình so Ion với con XV cuối 2012 và đang là đỉnh của Sony hiện giờ thua mỗi XZ thì thấy màn con V cứ đục đục mờ mờ, thực sự là ko đẹp bằng màn của Ion.
mình xài Ion Lt28h! thấy có vấn đề gì đâu nhỉ! pin trâu! nghe nhạc hay! màn hình đẹp !khá mượt! nói chung đt với mình thế là đc rồi!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019