Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

SONY XPERIA™ Z - Giao lưu- Trao đổi kinh nghiệm [Từ A-Z]

namktsvp
7/3/2013 10:17Phản hồi: 7.454
7.454 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các anh chị cho e hỏi ac nào biết bán code lên quốc tế cho sony z5 uy tín ko à. Cho e xin địa chỉ đc ko à
namktsvp
TÍCH CỰC
8 năm
@haiphongsao_hp Đa số mấy cửa hàng đt đều có pác ạ
các bác giúp em với em mới sài sony nên chưa biết nhiều định cài ROM Cook cho sony Z qua recovery! em lỡ tay format hết các thứ giờ máy không vào đc recovery nữa có bác nào biết làm thế nào flash ROM lại đc không ạ! thanks các bác rất nhiều!
@Bảo Chi Sony làm gì có recovery đâu mà vào 😁. Nếu máy root rồi thì cài recovery custom sau đó flash rom cook nào đó. Hoặc dùng flashtool flash lại rom stock là đc
@PrisonBreak1908 EM cũng biết thế máy đang sài 4.4.2 định nâng lên 5.1 em Root máy xong cài recovery xong, vào recovery định flash 5.1 em format hết các cái cả system nữa, format xong thì bị treo khởi động lại thì không vào đc recovery nữa giờ treo máy luôn chỉ nhìn thấy logo sony xong thôi. Bác có cách nào khắc phục chỉ em với ạ máy giờ không liên kết được máy tính nữa nên không biết flash kiểu gì ạ! thanks bác nhiều!
@Bảo Chi Dùng flashtool. Cách dùng thì đọc ở đây nhé
http://sonyfan.vn/diendan/threads/35040/
@PrisonBreak1908 thanks bác nha em đang làm mà nó toàn báo lỗi: "Nguồn không xác định và gỡ lỗi phải được kiểm tra trong cài đặt điện thoại". Mà điện thoại của em lại không vào được trong chỉ nhìn được logo Sony là tối màn hình. Híc híc
namktsvp
TÍCH CỰC
8 năm
@Bảo Chi Flash rom stock trước đã...sau đó gỡ rối usb và nguồn không xác định...sau đó thì muốn root rồi cài rom khác cũng đc 😃
Mình mói dùng z2 đc 2 ngày, yhucjw sự mình không ranh về adroid lắm, máy mình vẫn chứ root gì hết, đang chạy 5.1 còn nguyên bản. Các badc khuyên e phải làm thế nào ạk.
Mình mói dùng z2 đc 2 ngày, yhucjw sự mình không ranh về adroid lắm, máy mình vẫn chứ root gì hết, đang chạy 5.1 còn nguyên bản. Các badc khuyên e phải làm thế nào ạk.
namktsvp
TÍCH CỰC
8 năm
Pác đọc một số bài hướng dẫn root máy....sau đó luọt bỏ một số app mặc định ko cần thiết sẽ cho thời gian sử dụng pin lâu hơn, nâng hiệu suất máy
Cho mình hỏi com sony xperia Z có lên đc 6.0 ko ạ. Tks
Cho mình hỏi com sony xperia Z có lên đc 6.0 ko ạ. Tks
namktsvp
TÍCH CỰC
8 năm
@Papakakama Ko bạn ạ....bạn có thể dùng Rom cook 😃 nguồn XDA bạn nghiên cứu ở đó
GSHOCKHD
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chào các bác ạ. Các bác cho em hỏi là máy em sony Z sau 1 lần rơi thế là không sạc được nữa ạ. Nhưng lạ là phải đợi hết pin thì máy lại sạc lên, đầy còn trong khi còn pin thì không nhận sạc ạ.
Thề là bị gì ạ?
namktsvp
TÍCH CỰC
8 năm
@GSHOCKHD Bạn mang đi kiểm tra đi...sợ bị lỗi main hoặc hở socket pin
Chào các bác, em mới nghịch android nên là hơi bị ngu, vọc vạch xong máy toàn đen xì 😔. Em xài con xperia Z C6603 cùi, sau khi root, em cài CWM, sau đó tiến hành up rom, nhưng mà chả hiểu sao em up di up lại 2 bản rom cook này xong đều bị đen màn hình, k khởi động được, toàn phải dùng flashtool up lại rom stock. Hay là do em làm thiếu bước gì đó (ví dụ như em chưa up kernel trước khi up romcook...), các cao thủ giúp em với ạ. Em xin cảm ơn.
Tên 2 rom cook em up đây ạ : HexagonROM--V1.2-MM-yuga-OFFICIAL-2016-07-15 , ResurrectionRemix-M-v5.7.3-20160809-yuga
mun123
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hoanghiepftu Unlock bootloader chưa cụ ơi. Hình như mấy rom này phải unlock thì mới up đc
namktsvp
TÍCH CỰC
8 năm
@hoanghiepftu Đọc kỹ xem rom dùng cho máy UB hay ko UB nhé....nếu Rom dùng cho máy ko UB thì kiểm tra lại bc up Kernel
có ai biết fix lỗi không kéo đc thanh trạng thái khi màn hình dọc k? còn khi xoay ngang màn hình thì vẫn kéo thanh trạng thái đc, e đã thử up về các bản rom stock cũ nhưng vẫn bị 😔((((((((
namktsvp
TÍCH CỰC
7 năm
@Linkboy_iam test thử xem có liệt cảm ứng ko nhé 😃
Mọi người cho hỏi con M4 của mình đã root bây giờ mình dùng app Sony Xperia Companion để Repair lại firmware thì có bị mất root không? Do trước đó đã dùng Titanium xoá 1 đống linh tinh của hệ thống rồi!ths all
namktsvp
TÍCH CỰC
7 năm
@giangtieungu08 Mất root đấy bạn 😃
gacon184
ĐẠI BÀNG
7 năm
bạn nào muốn down room stock các dòng Xperia vào wed này down. cuối cùng Z có được lên 6.0 k mấy bạn room 5.1 là bản tệ tụt lùi của sony khi cho chạy trên Z dính lỗi đủ thứ, âm thanh thì nhỏ lại k nghe gì
http://www.xperiablog.net/forum/resources/
ai biết, làm qua rồi giúp mình với: cây 6603 bị lỗi mở lên dc màn hình load tự tắt khởi động lại, đôi lúc lên dc thì chỉ hàng phím ảo chỉ hiện phím back, màn hình đen, có hiển thị %pin, giờ thanh trên- rồi lại tự tắt khởi động lại.
mình thử up lại rom 5 qua flash tool, up full ok nhưng khởi động lại cũng tình trạng như trên.
cũng đã thử up nhiều bản rom khác nhau vẫn ko khắc phục dc.
ai biết bệnh này bày cho mình cách xử lý với.!!!!!
namktsvp
TÍCH CỰC
7 năm
@anhtuhonglinh Có thể con Z của bạn là hàng nhà mạng đấy, nếu up rom QT thì dính lỗi này cũng nên
Mình có sony xperia zr docomo bị cái j đó mình cũng ko bk nữa.
Vd đang 100% pin dùng đến 80 hoặc 60% thì máy tự động xuống 0% và sập nguồn. Phải cắm sạc mới mở lên đc khi lên thì phải sạc lại từ đàu. Đôi khi lên hẳn 50 hoặc 60% lun. Mình chả bk nk bị j nữa. Lúc đầu mình tuỡng do pin. Nên thay nhưng vẫn bị tình trạng như v
nguyenvutru
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sony xperia Z - C6602 chạy android 4.3 liệu có nên up lên 5.0 không thấy nhiều người kêu làm e hoang mang quá 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019