Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sony Xperia Z3 đã cho đặt hàng, mùng 5 tháng 10 giao

cuhiep
15/9/2014 13:42Phản hồi: 193
Sony Xperia Z3 đã cho đặt hàng, mùng 5 tháng 10 giao
Website của những nhà bán lẻ điện thoại di động Việt Nam đã bắt đầu cho đặt hàng Sony Xperia Z3 , Z3 Compact (Z3c) và giao hàng vào ngày 5 tháng 10 tới, tức khoảng 20 ngày. Đây là 2 sản phẩm cao cấp mà Sony vừa giới thiệu ở IFA đầu tháng nay. Mọi năm thì Sony thường bán ra muộn hơn so với Samsung hay các đối thủ khác. Z3 được chào đặt hàng giá 17 triệu với một số khuyến mãi trong khi Z3c thì 14 triệu với nhiều khuyến mãi hơn.

Xperia Z3 là dòng sản phẩm cao cấp nhất của Sony. Được ra mắt thay thế cho chiếc Z2 mà Sony giới thiệu đầu năm nay. Z3 thay đổi nhiều trong thiết kế khi so với Z, Z1 và Z2. Theo đó máy có thiết kế khung nhôm, hai mặt kính. Khung nhôm bây giờ được bo tròn hoàn toàn và mỏng hơn rất nhiều. Về cấu hình Z3 không có nhiều thay đổi so với Z2.

Xperia Z3c là dòng sản phẩm mới mà Sony mang đến thị trường Việt Nam. Z3c nhỏ, gọn nhưng cấu hình mạnh mẽ không kém Z3 nhiều. Trong những máy nhỏ khác ở thị trường Việt Nam thì Z3c có cấu hình mạnh nhất. Đối thủ của Z3c về kíh thước là Galaxy Alpha từ Samsung và iPhone 6.
193 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rakion2412
ĐẠI BÀNG
10 năm
Z3 sắp ra 17tr mà z1 bên nguyễn kim bán vẫn 12tr mấy,vãi giá sony.:-(

Sent from my iPad using Tinhte.vn
@rakion2412
@mrsouth.hp Mình nghe nói Sony Center ở HP bán cũng rẻ lắm, họ có trừ khuyến mại cho khách thì phải, bạn qua SonyFans hỏi thử xem.
sv11221
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Mmonster bác ý gõ nhầm giá đấy 😆))
@rakion2412 đây là đặt hàng thôi mà, chứ có hàng bên VN thì sẽ giảm giá các đời trước thôi 😁
cá nhân mình thấy cách thiết kế khung viền vs nút bấm của sony hơi rối mắt
@truong95 :oops: Bán cắt lỗ còn chả xong nữa là vung tiền quảng cáo. nhìn sam chi phí kinh vãi, từ con V đến S5 ầm ầm khắp các cửa hàng siêu thị trong khi bây giờ vẫn chău thấy cái biển nào hiện chữ Z3 cả.

:p Sony lười quảng cáo vãi.
@truong95 xin lỗi bác nhầm to, Sony chi quang cảo cho đt đúng ko bằng SS, nhưng Sony nó chi tiền làm Video quảng cáo thì 2 thằng SS + LG gộp lại ko bằng đấy
@truong95 Nếu có ai tặng mình 1 trong 3 điện thoại iPhone 6 Plus - Z3c - Note 4, mình sẽ chọn Z3c!:p
@truong95 Sony ko chơi với những cái loại quảng cáo theo kểu chém gió đâu, thế nên đừng mong sony quảng cáo như thím kia.
quá đẹp, giá cũng đẹp. ông nào chê đắt đấm phát chết luôn
uocpro2000
ĐẠI BÀNG
10 năm
@chanhkho1908 Đắt 😆

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Z3 xui, gặp ngay thời điểm ip6 và note 4 ra mắt nên thấy âm thầm quá.
@Hungdunghcmc Mới ngày nào hồi con Xperia Z ra mắt còn thách nhau giá này kia với bác, giờ vẫn thấy bác theo dõi Sony đều đều nhỉ :v
@Hungdunghcmc note 4 thì ko liên quan chứ galaxy apha thì ko có cái cửa so vs e này.thường lượng pin bằng 1 nửa z3c thôi.mang hình cũng thua luôn.chi dc cái câu hình hơn tý.năm nay bác hùng khó bà chê sony dc ròi.dòng note thì bá đạo rồi chứ dòng S năm nay hẻo quá. iphone 6 thì ko dám so vì nó ở 1 phạm trù khác 1 cấp độ khác.
@Armerial bac hùnh nhà minh ghét sony hơn ai hết mà dù sao thì sony làm ăn tốt vs khách hàng nhiều cũng cho bác ấy sáng mắt.dạo này thấy cũng ít chê bai rồi vì có cái gì hơn sony đâu mà chê.
hieutu007
TÍCH CỰC
10 năm
@Hungdunghcmc Xui gì mà xui, việc bán ra khi nào là do sự chủ động của Sony chứ có phải do Apple hay SS đâu mà xui với hên. Mà thiệt tình ra ko hiểu Sony suy nghĩ kiểu gì mà lại ra ngay cùng thời điểm này, khi có nhiều hàng hót để lựa chọn thì Z3 coi bộ hơi yếu thế rồi.
anther
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ra điện thoại nhanh như vầy ai dám mua Z3, vừa đắt lại mau xuống giá. :eek:
@anther Xuống ở đâu mà xuống giá, Z1 vẫn căng mà bác!!!
Rij
TÍCH CỰC
10 năm
Đẹp quá...😔
asimo7777
TÍCH CỰC
10 năm
Z2 ơi anh đang đợi em
@asimo7777 Đợi z1 thì hợp lý hơn bạn à
Z2 giá cũ vẫn hơn 10T, vãi chưởng
@USRobotics A cho e hỏi con z1s pin vs camera có khá hơn ko ạ
@vương siêu Mình thấy hài lòng
Chỉ nghe gọi thì thừa sức 2-3 ngày do con này ăn rất ít pin ở chế độ chờ
Thời điểm này xét p/p, con này giá 6T là hợp lý nhất
Z2 trên 10T kể cả hàng cũ. Z3 thì khỏi nói, mà cũng k có j vượt trội
Con note 4 của sam mà có mặt kính nữa thì quá tuyệt

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn mobile app
Chờ Note 4 dài cổ, Note 4 mà giá này em khỏi cần khuyến mãi cũng xúc..
Làm cái ốp sạc ko dây làm gì? Bỏ sạc nam châm đi, tích hợp sạc ko dây lun cho gọn. Kèm theo đó là sạc qua cổng microUSB bình thường. o_O
@SoGetSu bạn biết ssạ ko dây nó lâu với nóng máy lắm ko, sạc bình thường Z1-Z2 đã 3 giờ 10 phút đầy 1-100% bằng dock sạc dk36 thì bạn nghĩ nếu sạc ko dây là 4g20-5 tiếng đó bạn
@hotboy115 Vậy sạc qua cổ microUSB đc rồi, khỏi cần nắp đậy. 😃
iPhone 6 + 6 Plus = 4 triệu đơn hàng/24h
Hóng Z3 + Z3 compact. 2 cặp này đấu với nhau là tương đương và hơi bị đẹp luôn.
@thanh_nhan Tương đương á? :eek:
@thanh_nhan 🆒
@thanh_nhan 1 mình iphone 6 thôi cũng chấp z3 + z3 compact chả có gì là tương đương , và chả có gì là đẹp , tương đương kiểu cũng có 1 cái to 1 cái mini là tương đương thì đúng , chứ đẹp chỗ nào 😆, nói vậy thì s5 s5 mini và htc one và one mini cũng tương đương thôi nên chả có gì phải nói
mơ ước của em là xác z3 hồn ios 😔
latoan339
TÍCH CỰC
10 năm
giá như thế này chưa cạnh tranh nổi với note 4 chứ đừng nói tới ip6 . 😔
mình cũng thích sony nhưng nếu bỏ tiền ra mua thì cũng phải suy nghĩ lại
Co Vua
ĐẠI BÀNG
10 năm
Z3 KM 2tr - cũng đủ hấp dẫn cho ai cầm cờ
giá cả thế này cạnh tranh hơi khó cho sony 😔
vhbinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Z1, z2 ơi anh vẫn chưa sở hữu được các em
Z3 & Z3 compact sẽ có 4 tr đơn đặt hàng trong... 1 năm 😃
Vòng đời dòng Z ngày càng rút ngắn hơn, cấu hình ko mạnh hơn mấy, giá thì chọc trời nên các bạn chơi Sony tốt nhất cứ an phận với Z1, Z2 thì hơn nhỉ

Sent from my iPhone using Tinhte.vn mobile app
Nếu có số tiền này mình sẽ mua iphone 6, sure luôn. Còn ít hơn thì xài Android vậy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019