Sony Xperia Z3 đã có rom cook Android 5.0 Lollipop

vuhai6
18/11/2014 3:24Phản hồi: 85
Sony Xperia Z3 đã có rom cook Android 5.0 Lollipop
Bản rom chính thức thường xuất hiện khá chậm nên rom cook là cứu cánh của anh em thích nghịch phá, tiếp bước One M8 và Find 7 thì hôm nay đến lượt Xperia Z3Android 5.0 Lollipop không chính thức. Bản rom cook này được dựng theo mã nguồn của dự án AOSP của chính Sony, vì thế bạn có thể yên tâm về nguồn gốc của nó. Tuy nhiên, ở thời điểm hiện tại bản rom cook này mới ở những phiên bản đầu tiên và còn một số thành phần không hoạt động được, tin mừng là người phát triển có nói rằng anh ấy cập nhật và sửa lỗi liên tục, lịch trình cập nhật mới theo ngày. Nếu bạn muốn đợi Android 5.0 Lollipop chính thức thì Sony có hứa là đầu năm 2015 sẽ có.

Hiện tại ở version 2.5 thì có các thành phần sau không hoạt động được: camera, Mobile data, GPS (còn lại hoạt động tốt). Do đó nếu thích bạn nên đợi thêm một vài ngày nữa để các bản fix được cập nhật. Tham khảo link gốc: [ROM][WIP]AOSP 5.0 Beta | Lollipop for Xperia Z3.

Anh em nào thử rồi thì cho ý kiến nhé 😁
85 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kiennams
TÍCH CỰC
9 năm
mọi người cùng vui 😆 mình thì lên 5.0 chính hiệu rồi
@kiennams Thím dùng gì mà chính hiệu vậy?
bien19ndg
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kiennams bạn cho mình xin link với
kiennams
TÍCH CỰC
9 năm
@bien19ndg mình xài nexus 5 mà bác :3
iPhalet
ĐẠI BÀNG
9 năm
nếu giao diện chính thức thế này thôi thì tèo quá mất đi cái đồng hồ số rất đẹp trên các dòng xperia
@iPhalet Bác ơi...đây là bản AOSP mà...bác có hiểu chữ đó viết tắt của gì không nhỉ @@ Cả AOKP nữa...
iPhalet
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bsolver bác thông cảm em đó giờ chưa xài 1 cái android nào nên chỉ nghĩ rom cook gì đó như ios beta thôi
😔:(:(:(
thebestidea
ĐẠI BÀNG
9 năm
có vẻ nên chờ vài hôm nữa cho chắc.
Toàn những thứ quan trọng lại ko hoạt động đc thì chơi làm j.
Chả chơi, vẫn cứ phải un bootloader mới xài được 😔
@Fanfanmewmew Sợ hỏng cam hả?
Đợi bản chính thức nếu khắc phục được phần camera kg tự thoát ra ngoài khi nóng thì mình sẽ làm 1 con Z3
@AmbitiousMan Mình chưa có mua bạc à, trc có cầm trên tay thử ở sony show bật cam lên chút là máy bắt đầu nóng và cứ hiện cái bản kêu tắt camera vài lần và sau đó tự thoát ra ngoài giao diện chính luôn , sẵn đây bác cho mình hỏi Z3 lúc chụp hình thiếu sáng và bật đèn flash lên khi chụp xong thì hình có còn bị mờ như Z2 nữa kg , trc dùng Z2 thất vọng quá .
@2BanTayTrang Ý của bác là camera nóng quá và tự out ra ngoài ak, mình chưa gặp trường hợp này bao giờ cả, chỉ khi vào quay video 4K thì có hộp thoại thông báo video sẽ ngừng khi quá nóng, nhưng mình quay liên tục 2 video, mỗi video 10 phút mà vẫn k hề out, kiểm tra bằng DU Battery Saver thì nó bảo có 39°C thôi bác ak !
@2BanTayTrang Vì tùy máy nên mình ko dám chắc phán bừa. Nếu bạn đang phân vân các lỗi có thể dính khi mua Z3 thì để mình gửi link group Z3 cho bác vào hỏi.
Siêu phẩm nào cũng có lỗi này nọ, bác cân nhắc theo nhu cầu xem cái nào "sống chung với lũ" hay khắc phục đc thì xúc.
https://www.facebook.com/groups/335020670007645/
hoanloc
CAO CẤP
9 năm
@AmbitiousMan nghe nói chứ làm gì đã dùng mà bác hỏi :v
Nexus 5 của mình vẫn chưa có qua ota a e đã lên hêta chưa
Wantobe
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyendu16 Nexus 4 đã lên rùi ^^, Nenus 5 cũng tự down về up đi 😁
hungandt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyendu16 Bác unbootloader rồi thì nó k tự OTA đâu, bác lên đây mà tự down về nhé:
Google Nexus 5 Android Development Forum | XDA-Developers
@nguyendu16 5.0 (LRX21O) ở đây này bạn: https://developers.google.com/android/nexus/images#hammerheadlrx21o
Chúc mừng Sony fan nha !!!!!!!!!!!!
arcwin
CAO CẤP
9 năm
COOK chán lại xuống thôi, Android côok nhiu hay lỗi lặt vặt
Ước gì ip6 có thiết kế như Z3 😔
@iPhalet Chắc giống =]]
hichickeke
ĐẠI BÀNG
9 năm
@iPhalet Truớc chuẩn bị tiền mua. Lúc nó ra nhìn k ưng nhủ lòng cầm trên tay nhìn lâu sẽ đẹp.nhưng thật bất ngờ khi trên tay thì mới thấy nó xấu vồn 😆
ttoan91
ĐẠI BÀNG
9 năm
@iPhalet Mình xài qua thiet ke của 4s và 5s nhưng mình xác nhận là cầm z3 đã hơn nhé 😁
Chumrauden
ĐẠI BÀNG
9 năm
@iPhalet Đã trên tay và xác nhận nhìn còn xấu hơn trong hình.
Thấy ae android xôm wá, wp cũng đang hóng 10 đây
Thế này thì up làm gì nhể?
tai sao ko nghe toi cho ss len 5.0 nhỉ
Phải công nhận là các Developer trên XDA rất giỏi và rất nhiệt tình;
Điện thoại bèo vẫn có thể lột xác hoàn toàn với đầy đủ những tính năng mới;
Vài tháng nữa là Lollipop sẽ có ở khắp nơi. 😁 :D

không có những người hy sinh thử nghiệm sẽ không có vắc-xin/thuốc ngừa/trị bệnh cho thế giới này;
càng nhiều người thử nghiệm thì phiên bản stable sẽ càng sớm ra đời... vậy nhé.
huydancmit
TÍCH CỰC
9 năm
Có hàng tá thánh chưa xài Lollipop mà bài đặt chê bai ......não bị ung thư cấp...
có khi phải chuyển qua Z3 , cũng đang máu
Tifanny
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thoai đàh chờ vậy.. Thiếu tính năng và giao diện trông thảm quá... 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119