Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sony Xperia ZR: Màn hình OptiContrast 4,6" 720p, S4 Pro 1,5GHz, Camera 13MP, Exmor RS, chống nước

Blaze1st
13/5/2013 5:35Phản hồi: 200
200 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Haru_Nguyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
chủ thớt ơi màn hình FullHD mà chứ đâu phải 720p ?
safa08
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Haru_Nguyen Bạn hiểu lầm thì phải.quay phim full HD nhưng màn hình thì đúng là HD720p.
Dimita
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Haru_Nguyen 1280 x 720 thôi ạ, chưa được Full HD
doviettrung
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hợp lý hơn Z nhiều, có điều máy này viền màn hình có vẻ dày quá @@
rongV
TÍCH CỰC
11 năm
nhìn ko đẹp, mà cấu hình trâu quá..ngon
em này nhỏ hưn Z, mình thích sự nhỏ gọn
knowing7
TÍCH CỰC
11 năm
Thích cái thay pin đuợoc như V,chứ cứ nguyên khối hoài chán chết.
knowing7
TÍCH CỰC
11 năm
Sony Sp nếu chính hãng 9,5tr thì con này chính hãng 11,5tr thấp hơn Z và ZL,nhưng thay pin được phù hợp cho người thích thay pin và kg quan trong bề ngoài mấy,Z và iphone 5 dành cho quý bà thích ngoại hình.
Vẫn hơi to. Mình thích 4.3" và viền mỏng hơn chút nữa
Mình dùng qua Z rồi, siêu phẩm nhưng ko để lại ấn tượng đặc biệt gì cho mình:
+màn hình ảo lắm, nói chung là xấu
+thiết kế trông thì rất đẹp, nhưng cầm thì không thoải mái, bé hơn note2 mà cầm ko thoải mái bằng note2 được
+việc bỏ hàng phím cảm ứng đọc lập để dùng một phần màn hình làm hàng phím của android 4.2 làm mình không thao tác quen.
+sao mình chụp ảnh thấy camera không được đẹp như của S4
+pin hao khá nhanh
+vụ bảo hành chính hãng khá củ chuối: bảo hành điện tử nhưng lại dán 2 tem: 1 tem dán nắp lưng, 1 tem dán mép viền
để giữ được nguyên vẹn 2 cái tem này trong 12 tháng quả là cực kỳ khó
thêm nữa máy chống nước mà khi vô nước, tem hỏng thì sẽ ko đc bảo hành.

Lúc đầu mình thực sự ngưỡng mộ em này, nhưng vì các nhược điểm trên mà mình đã chuyển sang dùng S4
p/s: quan điểm cá nhân, các bác đừng chém em nhé
@dangvanlinh nhung thư bạn nói gióng y thằng làm clip bên cellphone thật sự mình nghi ngờ bạn đó.nhiều cái bạn nói thật tế ko đúng.làm như nhận chủa bạn là bên cái clip đúng hơn 😆 bác náo thấy giòng e like cho 1 phát.
@tranngocdxd bạn ơi mình chưa xem hết cái clip của cellphones, nhưng mình xem quy định bảo hành và gọi cho sony rồi, đúng là bảo hành khá khoai, nếu bạn ko tin thì cứ mua xz về rồi làm bong tem hoặc ngâm nước xem có đc bảo hành nữa không
còn nhưng đánh giá kia là do mình trực tiếp dùng, mình nói rõ là ý kiến cá nhân rồi, ko phải ai cũng nghĩ như mình
tuankts2
TÍCH CỰC
11 năm
Sao nay sony thiết kế con này xấu vậy -.-
hung1710
ĐẠI BÀNG
11 năm
chưa thấy nới về thông tin Pin nhỉ
Nhiều phân khúc .... AE tha hồ chọn nhé 😃 máy cũng rất cool
cố lên sony, đẻ nữa nào
hi vọng màu trắng sẽ đẹp hơn, thích nút chụp ảnh đc dưới nước, không như Z chỉ quay phim chứ k chụp đc, trừ chế độ hẹn giờ chụp mới đc.
Thật sự rối với dòng xperia : L, E, J, Z, V, S, U, P, TX, SL, SP, ZR, Tipo, Miro, vân vân và vân vân
@hiepdangquang J, S,U,V,P,Tx,SL là các sản phẩm của năm 2012 ,bác ko nên dồn vào chứ, nếu ko em gom "giải ngân hà" của ss từ 2012 sang có mà ra 1 tá =))
trông cũng ok. mình thích con này hon z

Sent from my LG-KU5400 using Tinhte.vn
Sao không tập trung vào PR và sản xuất thêm Z để bán mà ra thêm con này làm gì nhỉ, có khác gì nhau đâu, mà mức giá chắc chỉ rẻ hơn chút xíu. Như vậy thì người dùng sẽ bỏ thêm một chút để sở hữu Z thì hợp lý hơn.
@v4mpIr3 với người làm ăn lớn con Z chỉ là gói bimbim, họ thích lên thì Z,S4,ip5 nhét quanh người, người ta tặng đối tác mà bác
@mr.trieu bác nói đúng e là lình thui máy ông lớn toàn sài thứ dử ko a.e đi theo chủ yếu chiệu đạng phụ ak.lân nào về cung say ói quá trùi.mà dc cái giao thiệp dc nhiều người.😁
Dimita
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tranngocdxd Bác làm công ty nào đới ;)
@Dimita công ty xây dựng số 5 bên nhánh thiết kê.thi công.làm dc 2 năm😁
Đẻ như Sony, danh hiệu này họ đang dành lại từ HTC
@xuan anh NG từ ss mới đúng qua thật e có thê kê ra hết san phâm sony nhưng ss e chiệu.😁
@tranngocdxd bạn ơi samsung đẻ ra nhiều nhưng họ biết PR hợp lý, S1->S2->S3->S4 là trứng vàng đấy
Kể cả 1 vài mẫu giá rẻ cũng tạo nên doanh số lớn như galaxy Y, ACE, mấy em mini, mấy em dual sim, mặc dù nhiều trứng nhưng lại đúng vào nhu cầu, thị hiếu và hợp túi tiền của người tiêu dùng
mình mún hỏi 1 câu : nhựa hay nhôm ! :p , sony chưa làm cái nào = nhôm bao giờ ,
stedus
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phu_dangvy_1314 Con này chắc là nhựa + Fibre Glass 😁
Còn muốn kim loại thì chờ Honami AKA One Sony :D
superspam
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phu_dangvy_1314 lol, sài Sony lần nào mà kêu chưa làm con nào bằng nhôm trời, Xperia P, Ion (của năm 2012 ), SP năm 2013... Chưa làm con nào bằng nhôm mà có chống nước thì đúng 😁
@phu_dangvy_1314 Xperia P thiết kế nhôm nguyên khối bác nhé ,cứ chém bừa =))
Thi nhau đẻ, chẳng biết đâu Mà lần. Mà vẫn chạy 4.1.sony vẫn chậm so với săm, s4 mini cũng chạy 4.2 rồi kìa, chán Sony quá

Sent from my HTC Butterfly using Tinhte.vn
chungnet
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mặt sau không đẹp lắm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119