Sony Z3 AU nhờ các bác giúp.

longkht
9/4/2015 7:6Phản hồi: 39
Sony Z3 AU nhờ các bác giúp.
Các bác cho tôi hỏi tôi mua máy Sony Z3 AU ở Msmobile.vn về check thông tin như thế này là sao? Có phải hàng dựng không?
Tôi gọi đến cửa hàng thì nói là Z3 lên bản 5.0.2 bị lỗi không check được thông tin ở phần Kiểm tra Service info => Configuration.
Thanks
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

natuan0712
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có vẻ lại mất DRM rồi. Vụ này ko unlock = code phải ko bác?
Mất DRM KEY rồi. cái này hàng đã unlock rồi
Mấy Unlock sẵn rồi bác ạ. Họ nói Unlock bằng code mình tin tưởng cửa hàng với lại lúc đó chưa biết cách check chẳng có nhẽ mình đã bị loè.
@longkht bị lừa rồi. Unlock code làm sao mất DRM KEY đc. Ra hỏi lại cửa hàng đi bạn à, họ ko giải thích thuyết phục thì lên đây la làng lên. MSmobile cũng khá có tiếng
thanhlonely
ĐẠI BÀNG
9 năm
May bạn bị unlock bằng soft và mất DRM rồi nhé, chất lượng cũng không biết thế nào. Mất một số tính năng độc quyền của sony, đặc biệt là ảnh chụp tối bị nhiễu xanh đỏ nhiều lắm. Giờ hầu hết các cửa hàng bán z3 nhật đều là loại hàng này trừ khi thông báo rõ là khách hàng tự tay nhập code. Msmobile hay hoanghamobile toàn loại unlock sẵn này thôi. Mình mới dính phốt bên hoangha xong
y như vậy thì máy bác mất DRM key rồi. Trong SG mấy nay rùm lên cái vụ này đấy. Bác ra cửa hàng bảo với coi sao.
natuan0712
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chắc chắn là bị dính chưởng vụ hàng qua móng cái rồi. Phải yêu cầu cửa hàng đổi ngay lấy cái nào còn DRM hoặc hoàn tiền thôi bạn.
Xin chào các bạn ! mình là thành viên mới. Sẵn đây cho mình hỏi các bạn mình ở tp hcm mua z3 au ở đâu là uy tín và khi nhap unl bằng code thì sau này có phiên bản androi mới thì nó có úp lên dc không ? thanks các bạn 😁
huongcon
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thuannguyen1088 sao mình unlock z3 au phải up lên bản quốc tế mới hiện ra ô nhập code 16 số, để nguyên bản rom gốc nhà mạng au khi bỏ sim vào k hiện ra ô nhập code.
haquynh79
ĐẠI BÀNG
9 năm
@huongcon Cùng câu hỏi như bạn😔
huongcon
ĐẠI BÀNG
9 năm
haquynh79
ĐẠI BÀNG
9 năm
@huongcon Sao DCM nó không phải up room quốc tế vẫn unlock bằng key đc, AU bắt buộc phải up room quốc tế mới cho unlock nhỉ
cảm ơn bạn nhiều nhé
Thanks cả nhà tôi đã đổi được máy mới và tự tay nhập code cho máy.
@longkht Anh long cho em hỏi chút ạ. Như hình trên mà co drm key nhưng có Kiểm tra Service info => Configuration đc ko nếu up lên 5,0. Máy em ko kiểm trc đc báo ser..info dừng lại.
@tjpt0p123 Máy bác ko ổn rồi.... mình vẫn ktra bình thường .. đang xài 5.0.2
huongcon
ĐẠI BÀNG
9 năm
DCM toàn dùng mạng gsm k có cdma, là nhà mạng lớn nhất ở nhật, có bán code trực tiếp tại nhật nên bạn fan_ryu đại diện phongcachnhat đã trả lời rồi vì nó có tích hợp bản fw có phần mềm để nhập code nên khỏi up lên QT như nhà mạng AU, Soft
haquynh79
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thế này khi mua AU thì phải lên rom quốc tế xong unlock và check theo các bước kia nhỉ, rắc rối hơn DCM, không biết cửa hàng có đồng ý cho up xong rồi check không?
huongcon
ĐẠI BÀNG
9 năm
@haquynh79 Đang rom gốc Check thoải mái từ màn hiển thị, cảm ứng, rung,loa, áp suất , Check drm có đủ key k ( tra Google) , bản nhà mạng Check luôn bootloader unlock allowed phải là NO (nhà mạng k cho unlock cái này, nếu máy đã unlock phần mềm sẽ mất key mất chức năng chụp ảnh đẹp, nghe nhạc đỉnh trên thị trường đa số bán trà trộn loại này lưu ý test kỹ), test kỹ hết các chức năng thì mới kêu cửa hàng uprom rồi đưa code để tự nhập code 16 số mở mạng (nhét sim vào khởi động lại hiện ô nhập code), xong kiểm tra chức năng đàm thoại nghe ngọi và kt lại lại key drm ( cái này k cần vì tự mình nhập code, nếu cửa hàng nhập code mới ktra lại dự phòng tráo đổi hàng). Sau đó uprom về bản gốc nhà mạng xài ổn định hơn k hao pin.Bạn xem thêm clip của bạn satthumoicaisua Hd chi tiết http://sonyfan.vn/diendan/threads/13435/
huyhung87
ĐẠI BÀNG
9 năm
@huongcon Thank bác nhé! đang nghiên cứu mua mà hoang mang quá! 😁
huongcon
ĐẠI BÀNG
9 năm
@huyhung87 K có chi, mình cũng lấy cho đứa em và cũng bị dính mất drm chưa đầy 24 tiếng là điện thoại của hàng bắt đổi ngay, cũng do không biết vì toàn xài BlackBerry và iPhone, đem về đứa em chụp hình ban đêm kêu mờ nhiễu nên cũng lên mạng sonyfan, tinhte,secafe.vn tìm hiểu và xem clip satthumoicaisua và của tụi clickbuy , phát hiện ra máy mình bị mất drm và vỏ hộp đểu k trùng imei. Máy z3 nhật lựa chọn được hàng ngon với giá rẻ thì xài k phí tiền bỏ ra. Mua không biết test thì dễ bị lừa, tức bỏ công đi đi lại lại, cũng nên tìm hiểu kỹ và gặp cửa hàng bố láo thì phải rắn mặt lên bắt đổi cho bằng được
haquynh79
ĐẠI BÀNG
9 năm
@huongcon Thanks bạn
Tôi dùng 12 ngày rồi mới biết các bác ạ, ra cửa hàng vẫn phải đổi mà.
fan_ryu
TÍCH CỰC
9 năm
theo ý kiến các bác, các máy sau khi các bác đổi, cửa hàng sẽ vứt đi đâu 😃
huongcon
ĐẠI BÀNG
9 năm
@fan_ryu k bán được cho người này thì bán cho người khác hay những người k hiểu biết, lừa ai được thì lừa, hoặc relock lại các tính năng của sony http://sonyfan.vn/diendan/threads/71192/ rồi tiếp tục bán kakakak https://www.tinhte.vn/threads/huong-dan-khoi-phuc-lai-cac-chuc-nang-bi-mat-sau-khi-unlock-bootloader-cho-dong-sony-z.2423390/#post-44738500
huyhung87
ĐẠI BÀNG
9 năm
@huongcon Bác cho hỏi tí nếu mất mà back up lại drm ke thì các tính năng có ok như lúc xuất xưởng không ạ?
huongcon
ĐẠI BÀNG
9 năm
@huyhung87 không đủ nhé bạn, đường link trên đã nêu hướng dẫn,
Không được đầy đủ đâu bạn, xài rom gốc cho ổn định, thích vọc vạch thì trước khi unlock bootload thì back up TA
candy_chip
TÍCH CỰC
9 năm
Hix ! Chết rồi ! Máy mình mua hộ bạn mình có vẻ nguy cơ mất DRM key 😔

Chuyện là mình giúp bạn mình mua máy ở 1 cửa hàng ở HN. Trước khi mua cũng đã tham khảo qua là máy check máy qua mã *#*#7378423#*#* rồi. Test cái thứ nhất, thấy máy còn cả miếng dán mặt sau như đã được ai mua rồi trả lại, lạ hơn là bộ nhớ trong có 16GB, đã được UP sang ROM quốc tế nhưng là bản 4.4 .Haizz, cũng nghĩ hàng này có vấn đề rùi nhưng mất công đến rồi nên bảo nó lấy cái khác ra cho xem. Cái thứ 2 lấy ra Test *#*#7378423#*#* OK hết, chưa UB. Thanh toán, mang lên trên để họ Unlock, nhập Code, mình có tham khảo trên mạng là Unlock bằng Code thì để nguyên ROM của Nhật lắp SIM vào thì máy sẽ đòi Code. Đằng này họ lại Up sang ROM QT bản 5.0 rồi mới nhập Code. Nhưng có vẻ như mình thắc mắc là sao ko để ROM Nhật để nhập code nên họ mới làm trò, giả vờ con mình lấy mã code bị sai, ko nhập được, bảo đổi cho con khác. Haizzz, cũng hơi nản nhưng thanh toán rùi, lại phải xuống test con khác rồi lên Unlock. Test xong xuôi, OK, mang lên họ Up luôn sang 5.0 QT rùi mới nhập code, lần này thì nhập đc lun và lúc đó do đợi cũng lâu nên mình ko Test lại mã *#*#7378423#*#*
Hnay gặp lại đứa bạn đó, chụp ảnh thử thì CAM trước chụp nhiễu hạt to lắm, hix, nó chê lên chê xuống. Mình nghi mất DRM key nhưng vào mã *#*#7378423#*#* thì ko vào đc Configuration giống y như bạn. Nhưng mình ko có thời gian Up thử bản ROM Nhật vì chưa tìm hiểu gì cả.
Đọc bài của bạn xong mình nghĩ là cửa hàng này nó lừa mình rồi, hix, chắc nó mở code bằng cách UB nên mất DRM key.
Không biết mất DRM key ngoài cách vào *#*#7378423#*#* thì còn cách nào để biết không bạn?
nhodoan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cùng thắc mắc, mình nhờ bạn mua máy Z3 AU nó tự tay nhập code, về kiểm tra service test thì ok, nhưng kiểm tra service info thì máy báo lỗi không vào được. Hỏi cửa hàng thì nói do uproom lên bản 5.02 nên ko vào được. Tìm hiểm trên goole thì mới biết là máy AU thì phải uproom thì mới nhập code được. Vậy có cách nào kiểm tra Service info (Bootloader unlocked ?) khi máy đã uproom, hoặc quay về room gốc để kiểm tra ntn ah, nhờ cao nhân hướng dẫn ah
candy_chip
TÍCH CỰC
9 năm
@nhodoan Máy bạn chụp CAM trước có nhiễu nặng ko ?
Máy đứa bạn mình nhiễu nặng luôn (Lúc Live View ý, còn lúc chụp xong thì máy nó xử lý lại nhìn ảo lắm, ko thích @@)
nhodoan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@candy_chip Lúc thiếu sáng thì nhiễu, ko biết quay về room gốc để ktra đc ko ?
ONE NO!
TÍCH CỰC
9 năm
cho em hỏi ngu sau khi mua unlock ở 4.4 = code xong rồi đưa tiệm up lên 5.0 rồi unlock = code lần 2 à ? em đang định mua mà nghe máy vụ nay cũng hơi nghi nghờ
Mình chia sẻ với các bạn.Mình vừa mua máy ở hùng moble "Số 61 Ngõ 16, Thái Hà, Đống Đa".Mới mua được 1 hôm, có một anh cũng đi mua Z3 như mình tést hộ bằng phần mềm check mã vạch, trùng hết, máy chưa nhập code,bản au.Mình thấy các bạn muốn mua qua đó sẽ có máy ngon đấy, nhập code xong máy mình thành bản D6653 luôn, có wifi là tự cập nhật lên 5.0.2 luôn.Check cho test nước nhé.Mình thấy chỗ này cũng đc, các bạn qua xem thử đi.Test các thứ chuẩn luôn
candy_chip
TÍCH CỰC
9 năm
@anhlam_xdpro Hix ! Z3 của bạn là bản AU à ?
Sao mình thấy bảo bản AU ko nhập được Code phải Up sang bản Quốc tế nhỉ ? @@
Chuẩn
Didongviet ...vào mạng mà xem . địa chỉ có sẵn trên ...unblock bằng code bạn nhá . test thả ga . mình mới làm em Xanh Ngọc đẹp . đã xài vô tư hơn 1 tháng rồi ..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019