[SOUND MOD] ViPER4Android - Tăng cường âm thanh cho máy Android.

Dr.Love
22/10/2012 10:29Phản hồi: 144
144 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khong cai duoc " co van de trong viec phan tich goi"

Sent from my Nexus One using Tinhte.vn
triro
ĐẠI BÀNG
11 năm
minh thay cao vodoo soud dung kick am kung on kon kai nay chua thu
khiếp quá volume phải gấp 10 lần chứ ko ngoa.
trước dùng SI thấy cái voodoo đã thoả mãn rồi,bây giờ dùng cái này thì hãi luôn ko dám thử max lần 2 :eek:
ủa sao mấy bác download về cài được nhỉ, mình download về cài toàn báo "có vấn đề trong phân tích gói" giống bạn ở trên, ai cài được vui lòng up chia sẽ với mọi người
triro
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hongtrung2007 bac vao file tai ve rui doi duoi thanh .apk la cai dc nha
Cái này chỉ xài cho ICS thôi, máy Sky mình chạy 2.3.5 down về ko thấy hiện icon của .apk là hiểu rồi.
triro
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phnha2003 bac vao file tai ve rui doi duoi tu txt thanh .apk la cai dc nha
@triro File mình down về giải nén vẫn là .apk, trong pm quản lý file x-plorer máy mình bình thường sẽ ko hiện icon với các pm ko cài được, cái sound mod này cũng vậy.
triro
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phnha2003 may bac root chua
@triro Máy mình root rồi, mình vẫn hay xóa/copy trực tiếp .apk vào systemp/app bt mà. Do máy có loa thoại chỉnh nhỏ thì quá nhỏ mà lớn thì quá lớn và loa ngoài hầu như ko chỉnh nhỏ bớt được nên muốn chỉnh lại cho vừa tai, mình đang xài máy Sky A820L, ver 2.3.5
Bạn cài cho 2.3.5 được hay sao?
Chắc chờ lên ICS rồi dùng pm này vậy
triro
ĐẠI BÀNG
11 năm
minh dung con sámung infuse4g ban ah.tu ban 2.2. den 2.3.6 m cai dc het ma
@triro vậy bạn gởi lại file mà bạn cài được không, chứ mình download về khi bấm cài cứ báo "có vấn đề trong phân tích gói"
triro
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hongtrung2007 may bac da cai cuong trinh unrar chua neu chua cai thi cai vao la down dc ban ah.thanh cong 100% hjhj😃
@triro Làm theo mọi hướng dẫn rồi mà vẫn po1tay, các bác làm được thì vui lòng share đừng chỉ lung tung nữa 😕
triro
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hongtrung2007 ko cam may tren tay len ko biet dc.m chua dung sky pao h
Sao mình nghe chẳng thấy khác biệt gì vậy ta
Cái này giải nén chép vào system/app phải ko các bác?

Gửi từ LG OPTIMUS HD LTE của tôi
Âm thanh rất tuyệt với.Nghe âm thanh có chiều sâu và có không gian.Có thể tùy chỉnh tùy với gu của từng người.
Đặc biệt hơn là âm thanh tách bạch hẳn ra, cảm giác như chiếc tai nghe của mình được nâng lên một đẳng cấp mới.
Đặc điểm nữa là cắm vào loa máy tính nghe cực phê.
Tuy nhiên cảm giác bass ko được tốt lắm.Tuy nhiên có thể khắc phục bằng hiệu ứng bass trong dsp manager
Như vậy là phải kết hợp cả DSP Manager và Cái này là chuẩn.😃
Bác nào test oke trên lte2 chưa

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn
@TBKhanh File zip up bằng rec ko đc đâu , bung ra cài 2 cái , chạy cái V4AManager trc cho nó cài đặt . Máy đã cài beats thì đóng băng nó lại , khi chỉnh Viber mới có sự thay đổi về âm thanh .

Sent from my LG-F160K using Tinhte.vn
Đã tét tren Lte1 dung ok. To hơn rõ rệt chưa thử vs tai nghe.thanks thớt
mrsilen
TÍCH CỰC
11 năm
đã tét trên Lg- F100L...âm thanh quả là đáng nể...tai nghe kinh khủng😁
oánh dấu hóng gió tiếp ........
nếu kết hợp với rom CM thì sẽ rất tốt vì dòng CM có yếu điểm là loa nhỏ !
hay
nghe lung man nhi😃
Chả hiểu sao ko dùng dc
Ân vào app viper4android ko thể vào dc
Văng ra ngay lập tức
@Lò Gạch No1 Nó đá nhau với thằng Beats ấy mà.
@leanh13 Mình làm dc rồi
Loa nghe to phải gấp đôi
Mình làm hộ đứa khác có máy dc máy ko.
Thế mơí tài
Đã reboot chưa

Gửi từ IM_A710k của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@n70ngage Mình reeboot rồi mà
Ấn vào app đó bịbthoát ngay lập tức
Bạn vào đây xem hướng dẫn nhé: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2191223.

[APP] Official ViPER4Android Audio Effects (FX v2.5.0.5) - New...

[APP] Official ViPER4Android Audio Effects (FX v2.5.0.5) - New Features & 7.0 Support If you want to share at another forum, do not include download links, redirect them to download here. To ROM...
xdaforums.com

Tác giả đã nâng cấp cho đơn giản quá trình cài đặt.Bạn chỉ việc copy file APK vào thẻ nhớ rồi cài, thế là xong.
Đại khái là có 2 phiên bản của V4Android: là:
V4A FX version: Tái tạo âm thanh.thích hợp với tai nghe thường (chắc tầm 1 tr)😁.( Mình đang dùng cái này nghe đã thấy rất phê, vì tai nghe mình cũng chỉ tầm bình dân thui).Tai nghe lởm đi theo máy thì ko thấy thay đổi mấy.
V4A XHiFi version: Phục hồi âm thanh.tiếc là máy mình ko cài được vì nó đòi cấu hình hơi cao(cpu 1ghz), hơn nữa tác giả bảo thích hợp với tai nghe hi end cao cấp nó sẽ đưa âm thanh về độ trung thực nhất.
NX: mình đã dùng Acid audio engine nhưng quả thực cái Viper4android này nghe hay hơn.Các bạn cứ thử rồi biết.Những chi tiết nhỏ trong bài hát cảm giác nghe rất rõ ràng và trong trẻo.
Chỉ có âm bass thì ko chuẩn lắm.các bạn nên kết hợp với phần mềm khác.
Hiện mình đang nghe bằng V4A FX version + hiệu ứng bass trong DSP manager + Poweramp( bỏ hết hiệu ứng)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019