Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

SoundHound thử nghiệm ứng dụng tìm kiếm, điều khiển thiết bị bằng giọng nói

Duy Luân
2/6/2015 22:19Phản hồi: 14
SoundHound thử nghiệm ứng dụng tìm kiếm, điều khiển thiết bị bằng giọng nói
Công ty đứng sau SoundHound, một trong những công cụ dò nhạc nổi tiếng cạnh tranh với Shazam, vừa cho ra mắt một công cụ mới cho phép tìm kiếm, tra cứu thông tin bằng giọng nói. Công cụ này mang tên Hound, nó gần giống với Siri, Google VoiceCortana khi bạn có thể sử dụng ngôn ngữ tự nhiên để hỏi thông tin về thời tiết, địa điểm, hướng dẫn đường đi, chỉ số chứng khoán, tìm kiếm nhà hàng, ra lệnh gọi điện, nhắn tin và hơn thế nữa. Ngay cả khi bạn đã hỏi xong câu đầu tiên thì bạn vẫn có thể hỏi Hound tiếp về cùng vấn đề đó mà không cần nhắc lại chủ ngữ. Tất nhiên, khả năng phát hiện bài nhạc của SoundHound cũng được tích hợp vào Hound. Người dùng còn có thể kích hoạt Hound một cách nhanh chóng bằng lệnh "OK Hound" nữa.

Hiện Hound đang cho người dùng Android thử nghiệm, còn bản cho iOS sẽ sớm có trong thời gian tới. Để đăng kí tham gia thử nghiệm Hound, bạn nhấn vào đây, điền tên và email rồi đợi thư mời thử nghiệm được gửi đến. Mình đã đăng kí nhưng vẫn chưa nhận được thư mời, tính đến thời điểm viết bài này.

Nguồn: Hound
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

DLQ
TÍCH CỰC
9 năm
Đã đăng ký để trải nghiệm ....Đợi .😃
@DLQ đợi có hỗ trợ tiếng Việt đã bạn ơi.
3mty
Trứng
9 năm
Giao diện rất đẹp, đã đặt và đợi.
garungpt
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vừa đăng ký hy vọng sẽ có để thử
binhnn
CAO CẤP
9 năm
Mình dùng lâu rồi nhưng tìm các bài mới hơi kém
binhnn
CAO CẤP
9 năm
đã đăng ký và ngồi chờ, cạnh tranh lại google now không nhỉ
@cardmanhinh.com Còn hơn cả google now ấy @@
thutrongvang
ĐẠI BÀNG
9 năm
bao giờ cho tới ngày hỗ trợ tiếng việt, chứ với khả năng phát âm của mình thì 😆
Mình xài cái Sony TrackID thấy cũng tốt, mà tại chưa xài cái này hay Shazam nên cũng k biết nào ngon hơn. Có ai xài cả 3 cho xin ý kiến nha 😁
congdayhi10
ĐẠI BÀNG
9 năm
@shojojidai4ever Track Id chỉ nhận diện được nhạc offical chứ cái lời mình hát ra n k nhận diện đk. 😆
@congdayhi10 Wow vậy là SoundHound mình hát cũng nhận đc à bạn? Vậy qua này xài thoy 😁
Có vẻ như mình đã là những người đầu tiên đăng kí beta :v
larrypham123
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cho mình hỏi làm sao để tải ứng dụng về thế nhỉ? Mình có invite code rồi mà ko tải được ứng dụng từ Play Store 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019