Spotlight Stories: Phần mềm xem phim 360 độ của Google có mặt trên iOS

Nam Air
23/7/2015 23:24Phản hồi: 47
Spotlight Stories: Phần mềm xem phim 360 độ của Google có mặt trên iOS
Spotlight Stories - ứng dụng xem video theo kiểu 360 độ của Google - đã chính thức xuất hiện trên hệ điều hành iOS và bạn có thể tải về ở đây (yêu cầu iOS 8 trở lên). App di động này tận dụng cảm biến chuyển động trên iPhone, iPad để cho phép chúng ta xem các video (được hỗ trợ) theo kiểu toàn cảnh tức là chúng ta xoay máy để thay đổi các góc nhìn trên video.

Spotlight Stories xuất hiện lần đầu tiên trên điện thoại của Motorola hồi năm 2013, đến mãi tháng 5/2015 vừa rồi thì nó mới được Google đem lên Play Store để các máy Android khác cùng xài, và bây giờ xuất hiện trên iOS cho người dùng của Apple. Trong ứng dụng có đề cử sẵn một số video để người xem thưởng thức các đoạn phim ngắn 360 độ. Các bạn có thể xem thêm nhiều video khác trên youtube ở đây.

Cập nhật: app này chỉ hỗ trợ iPhone 5S trở lên, iPad thì từ mini 2, Air và Air 2.
47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon 😃😃
Thử ngay mới dc 😁:D
satoshi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ngày xưa dùng con Droid Ultra thấy có. Nhưng mấy con sau này như Moto X 2, Turbo không thấy 😃
@satoshi phần mềm này là thuộc sở hưu của Motorola ! khi bán chó Lenovo rồi thì Google giủ lại để phát triển cũng như dự án Aera và nhiều thứ khác trong đó có active display là ambie display trên android 5 bây giờ !
trên app ytb cũng có 360 mà
iphone 5, ipad 4, ipad mini ko cài dc. 😔
@nguyensang12 Mình đang dùng ipad 4 và không cài đặt được. Hic.
BlueB107
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguyensang12 áp dụng cho 5s trở lên mà bạn @@
anh em WP lại ngồi nhìn 😁
TUM LUM
TÍCH CỰC
9 năm
@KoDs Sao mà ngồi nhìn bạn, thưởng thức đi chứ , Video 360 là universal app đó , hiện nay thằng tubecast có hiện nút chọn 360 để chuyển qua video 360 coi luôn nha
ph@m.duy
TÍCH CỰC
9 năm
@KoDs Tubecast xem ngon lành :D
kiddi5
ĐẠI BÀNG
9 năm
Xem thử MV này.
đẹp. về tải dùng thử coi 😁
lát về kéo thử nghịch 😁
update:vô app youtube coi được luôn,đâu cần app này đâu
Chỉ mới có ấn phím Home thôi mà phải dowload lại từ đầu
Vl thật😕😕:mad::mad:
hehe, tải về iPad test thử 😁
Hix. Máy nào chip 64 bit mới cài đc nha. Cũng phải. Xem video 360 này trên PC còn giật giật nếu chip k mạnh
vipkattkool
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sieu_nhan chẳng liên quan gì chip ở đây, mấy con Snap S4 32bit đời cũ vẫn load video360° Full HD ầm ầm, quan trọng là máy có sensor gyrospace ko thôi
@vipkattkool Chuẩn nè máy mình snap400 chơi ầm ầm
@vipkattkool Mình tg cái ấy con nào chả có
nrgdj
ĐẠI BÀNG
9 năm
Buồn nhỉ. ip5 k cho tải 😁
share các bác 1 trang video 360 nữa nhưng thích hơn nhiều 😁
LOGIN_LOGIN
ĐẠI BÀNG
9 năm
😁 "Thật không thể tin nổi".:D
jack_kernel
ĐẠI BÀNG
9 năm
@LOGIN_LOGIN Thằng này thần kinh có vấn đề hay sao mà nhìn thấy bọn Gay trông nó kích thích thế, :eek: hay là nó cũng vậy 🆒
thật đau lòng cho ip 4s

Mịa chúng nó, như thế này thì ai mà chịu đc. nó mà có 360 nữa thì chắc mình chết vì quay tay quay súng mất.
Thảo nào chúng nó đam mêm Kpop thế
Chưa có tên.png
microghost
TÍCH CỰC
9 năm
Youtube coi được luôn rồi mà chèn.
bienlt
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao coi trên web ra hình cong cong đâu có giống như trong app đâu nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019