Steam sẽ cho phép bạn trả các game đã mua và lấy lại tiền trong vòng 2 tuần đầu tiên

Duy Luân
2/6/2015 22:24Phản hồi: 58
Steam sẽ cho phép bạn trả các game đã mua và lấy lại tiền trong vòng 2 tuần đầu tiên
Valve hôm nay thông báo rằng người dùng Steam có thể trả lại game và được hoàn tiền "vì bất kỳ lý do vì" trong vòng 14 ngày kể khi họ mua trò chơi trên dịch vụ này, và game phải được chơi trong ít hơn 2 giờ đồng hồ. Chính sách nói trên cũng áp dụng cho các bộ mở rộng nội dung game, thường được gọi là Downloadable Content (DLC). Điều này giúp game thủ lấy lại tiền khi lỡ mua một trò nào đó mà họ không thích hoặc máy tính không đáp ứng đủ cấu hình để chơi. Valve cẩn thận nói thêm rằng với một số gói DLC của bên thứ ba thì hãng có thể sẽ không thể hoàn tiền (ví dụ, một gói DLC dùng để nâng cấp level của nhân vật). Những tình huống đặc biệt này sẽ được gắn dấu đặc biệt để người dùng thấy trước khi mua.

Bên cạnh game và DLC, các vật phẩm mua trong game (in-game purchase) cũng có thể được trả lại và hoàn tiền cho người chơi, tuy nhiên yêu cầu hoàn tiền phải được gửi trong vòng 48 tiếng kể từ lúc mua. Ngoài ra, nhà phát triển có thể sẽ không cung cấp tùy chọn hoàn tiền cho in-game purchase nên bạn cần phải cẩn thận.

Những thứ không được mua trên Steam, ví dụ như CD key hay điểm Steam Wallet mua từ các bên thứ ba, sẽ không được hoàn lại. Phim hay quà tặng cũng không nằm phạm vi của chính sách trên. Ngoài ra, nếu người dùng bị cấm chơi 1 game nào đó trên Steam, họ cũng không được hoàn tiền.

Nguồn: Valve
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

không liên quan nhưng ai đá pes 2015 trên steam thì pm nick Skype để add group nha, group hiện giờ đông zui lắm
Namhuynh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@facebook.com/loptuva Có cách nào ..... mà chơi được stream không bạn? :p
Mới update sáng nay, quá tuyệt
Ruiz
CAO CẤP
9 năm
😃 dạo này có vẻ ra nhiều luật
mjhungvit
TÍCH CỰC
9 năm
😁 Hóng Summer Sales để mua DLC cho rẻ
only14ever
TÍCH CỰC
9 năm
Đã vậy, nhưng game mua bằng thẻ Vísa lúc rèfund sẽ vào thẻ hay vào Steam Wallet??
Thế mua The Witcher 3 với COD về chơi 2 tuần rồi trả lại nào. Hô hô hô
minhtri595
ĐẠI BÀNG
9 năm
@only14ever "và game phải được chơi trong ít hơn 2 giờ đồng hồ"

phá đảo trong 2 tuần mà số giờ chơi hơn 2 tiếng thì cũng ko refund
Hk13chuyenht
ĐẠI BÀNG
9 năm
@only14ever bác không xem à. Chơi game chỉ <2h
truyentinhte
ĐẠI BÀNG
9 năm
@only14ever Cái này là loại ba chớp ba nháng dân thường gọi đây.

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
arcwin
CAO CẤP
9 năm
@only14ever bác tưởng ăn đc của nó ạ, không dễ đâu.
K2.PCTDN
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đã mua 5,6 games trên Steam. Có một số game củ chuối muốn refund nhưng giờ chắc đã muộn 😔
Các đợt sale, và giờ là Compendium cho TI5 của Valve hút máu gamer kinh quá :(
@K2.PCTDN bác đánh khúc MMR nào? hôm trước tớ gặp 1 thằng 3k1 MMR server NA, comp lv hình như hơn 500 đã thấy mún táo bón =)) đa phần thấy cỡ 30-60.
Nói chung cũng ko có nhu cầu cày đồ đẹp, mua chủ yếu để ủng hộ volvo thui. Borderland game đinh của Steam mà, DLC nhìu thì ko có gì lạ. Mấy lần định chơi mà lười, giờ bắn mỗi CS và bem Dota
only14ever
TÍCH CỰC
9 năm
@thinhletien đánh Rank dota2 hơi củ chuối.
Cứ thua là thua 1 lèo, thắng là thắng 1 lèo. Càng thua càng ức chế đánh lại càng thua. Từ 4k4 rớt xuống 3k9, giờ leo lên mệt nghĩ. Tầm 4k2 trở lên đánh k khác đánh giải luôn.
Đánh mmr trong dota 2 từ 3k-4k phải dùng mấy hero gánh team cỡ tinker-qop-geo-jugg đi mid mới leo rank nhanh đc.
K2.PCTDN
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thinhletien Vẫn leo thang ở 3k6 thôi bác, party MMR thì 3k8, ko lên nổi 4k. Đúng như bác trên nói là thắng thì thắng 1 lèo, thua thì cũng godlike spree 😆 Kiểu 5,6 games gặp trúng team MMR ngang nhau thì đánh còn cân, vài trận sau lại gặp team toàn TBD...

Borderlands 2 đến giờ vẫn chưa hốt hết được mớ DLC của nó, nhưng công nhận là game quá hay.
@only14ever vậy dữ rùi, đánh bên này thua kỉ lục là từ 3k6 thua tới 2k9 luôn nè =)) sau leo lên dc 3k3, giờ cứ lạng lạng 3k2-3k3 đánh hoài ko lên nổi, lâu lâu team chỉ cần 1 sida thì xem như xác định.
Refund thôi chứ tiền vẫn chỉ có thể nằm trong steam wallet chứ không về thẻ Visa được thì cũng vậy :-s
heorung52
TÍCH CỰC
9 năm
Đã phát hiện account của Admin Duy Luân "DUYLUANDETHUONG" :p
hay, nên để người dùng chơi thử như vầy, thích thì chơi tiếp, ko thì trả lại. Cái này giống chính sách của google nè.
@vidia.vn Cái này Origin của EA đã có từ lâu rồi.
H steam có lại càng hay, toàn dùng Steam thôi.
@Blitzwaffen steam là nguồn gốc mà thằng EA lập ra origin mà. Chơi steam vì nó có dota 2 thui. Trước tới h mua mỗi mấy bộ assassin's creed vs 5 nights at freddy's thui, Mới tải về còn chưa chơi hết
@P.Vincent Lê Thì origin ra sau, nhưng có cho refund lâu rồi, trước cả steam
a.apell
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Blitzwaffen Bác có chơi FIFA không,cho em hỏi một chút 😃
@a.apell có FIFA 13 ah cậu 😁
Nếu hình thức thanh toán bạn là cái j thì valve sẽ refund lại vào đó, nếu hình thức thanh toán của bạn ko hỗ trợ refund thì valve sẽ refund dưới dạng steam wallet.
Hầu hết các loại thẻ quốc thế đều hỗ trợ refund hết, có 1 ngoại lệ mà mình quên rồi. 2 bạn từ tìm hiểu đi nhé
a.apell
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cho mình hỏi là mua game trên Steam này là dù có xóa đi vẫn tải lại được phải không?Lấy acc này tải trên máy khác được không? 😔:(
ntpbee
ĐẠI BÀNG
9 năm
@a.apell Được, bạn chỉ cần chọn Go offline trên máy kia, còn cài steam lên máy mới rồi online tải game về chơi bình thường.
a.apell
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ntpbee Tks bác nha
only14ever
TÍCH CỰC
9 năm
Ơ.....phải chơi trên 2h à, hức hức...
Mềnh còn 2 "giveaway" borderland 2 đây, a thích chơi k mình gift cho. Mà phải chơi trên 2h đó nha 😆))
@only14ever steamcommunity.com/profiles/76561198072470423
@only14ever give away còn slot không bác
@only14ever Add minh voi nhe, ko thi cho minh ỦRL de minh add, trade cai game

http://steamcommunity.com/id/tungpham611
@whitehawk04 L4d2 ban co ban ko co thi nt qua sdt mk cho gia 0909925850 coverme
Đây, cho bác nào thích dòng AC 😁 screenshot-store.steampowered.com 2015-06-03 08-55-47.png
@Vũ Thiên Thành Thật không đây @_@ 3 phần cuối có 80k. Đi mua đĩa lậu 2,3 DVD cũng hết 50k rồi
@Nguyễn Nguyên hiro Thật, còn giảm đến 5 tháng 6 đó bác, mua ngay kẻo lỡ 😁
gunz236
CAO CẤP
9 năm
@Vũ Thiên Thành Mua làm gì trong khi còn vài ngày nữa là đến mùa giảm giá "Steam summer sale" sắp đến, muốn mua game ngon, hàng full pack dlc, goty giá rẻ, sale cao thì chờ đến lúc đấy mà mua.
chongao2k5
TÍCH CỰC
9 năm
Tuyệt vời!
neobb
ĐẠI BÀNG
9 năm
mua game sau 2 tuần phá đảo, trả lại nhà sản xuất he he
Njnh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@neobb ít hơn 2 giờ mới được trả game đó bác , bác chơi 2 tuần thì quá mẹ 2h rồi còn gì mà đòi trả game
@neobb có đọc bài kô 😁 :D chơi hơn 2h khỏi refund nhé
choi stream sao cho đỡ lag các bác nhỉ 😔 có game offline ko :(
hay
pjnkgo
ĐẠI BÀNG
9 năm
thế ông nào tải xong game về chơi fá đảo xong trả lại vẫn đc à @@
kazihaha
TÍCH CỰC
9 năm
tui chỉ counter strike thôi ^^

Xu hướng