Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

StormTorch - đèn pin siêu nhẹ cho BlackBerry

IcedT
15/11/2009 5:14Phản hồi: 22
StormTorch - đèn pin siêu nhẹ cho BlackBerry
BlackBerry có rất nhiều phần mềm dùng làm đèn pin, tuy nhiên phần mềm nào cũng nhẹ thì vài chục KB, nặng thì hơn 100KB, tuy nhiên phần mềm StormTorch thì dung lượng lại siêu nhẹ, chỉ 18KB 😁.

Màn hình khi chạy StormTorch chỉ đơn thuần là trắng xóa và đèn led trắng.

File đính kèm ở dưới bài viết.
Lưu ý: Tuy là phần mềm cho Storm nhưng StormTorch có thể sử dụng trên mọi loại BlackBerry.
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

canhdhdh
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đủ loại đèn pin bác nhỉ. Cám ơn bác nhé, nhà em là hay phải dùng cái này ^__^
phuongmit
ĐẠI BÀNG
14 năm
down and thanksss ............................................................................
dùng FreeLight hay hơn chứ.
Có thể sáng cả màn hình và led.
Nhưng mình thường tắt màn hình, chỉ để led( màu trắng)
Dạ vâng, nhưng cái soft này nó cũng sáng cả màn hình và led mà, chẳng qua tại cái Simulator không có đèn trắng sáng trưng 😁
iLeo
CAO CẤP
14 năm
Em ko biết storm có dùng được Free Light ko, chứ dùng Free Light nhẹ hơn nhiều bác à có 7,1kB thui mà vẫn hiệu quả đấy chứ 😁
sck84
TÍCH CỰC
14 năm
hay quá...cài cái berry torch nó ko chạy, cài cái nì chạy luôn...thanks thanks!
lkduy212
ĐẠI BÀNG
14 năm
em vào phần option của camera, turn on flash là nó tự bật sáng trưng luôn ấy, các bác thử xem. (bác nào biết rồi thì đừng móc em nhé)
duckidz
ĐẠI BÀNG
14 năm
em thik quicklight nhất, nó tự gán phím tắt E, cần thì ấn E là ok, xong thoát thì nút Back. Các phần mềm kia có đc như thế đâu
đồng ý với bạn,QuickLight hay hơn nhìu,phím tắt nhanh gọn mà chỉ có 7,1K thôi
tlocel
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hay ghê,thank bác nhé -----------
tlocel
ĐẠI BÀNG
14 năm
hic,mình cứ tưởng bật flash lên hóa ra sáng mỗi cái màn hình.Hix
mình thấy FreeLight là nhẹ nhất rồi.. có vài KB thôi
havefun
ĐẠI BÀNG
14 năm
Có phần mềm nào dùng đèn Flash của Camera làm đèn pin ko A_E ....? Có thì cho em xin với
Bác ơi, cái này có 5 KB à >> ExtraLight
Den pin - ExtraLi&#.zip
ExtraLight
QuickLight
FreeLight...
Trong mấy cái phần mềm này thì cái nào đèn LED sáng nhất ?
P/s: Tôi đang dùng ExtraLight thấy đèn tối lắm
vtoonguyen
ĐẠI BÀNG
14 năm
để e cài thử xem sao...kaka
phải dùng đèn flash làm đèn pin thì mới sáng, chứ đèn LED thì......bó tay. Anh em nào có soft thì share với nha!
4 soft đèn pin khi dùng trên BB 8800

Xin phép các bác đào mộ 1 lát. Mùa mất điện tới rồi nên vừa nghịch mấy soft đèn pin này

nhẹ thật nhưng độ sáng con này ko bằng các soft khác bác ạ, vì khi kích sáng màn hình (bằng nút Power ở đỉnh máy) thì chỉ 1 lúc là nó tối lại như cũ

kết hợp với nút tắt nguồn (ấn nháy nó 1 phát) >> ExtraLight và Freelight sáng lên rõ rệt

em thấy dùng LED và màn hình trắng thì soi khá rõ các thứ trước mặt trong phạm vi 4-5m đổ lại, yên tâm đi cầu thang tối hay chui vào toilet :smoke:. Chứ xài đèn Flash thì sang quá bác ạ, đâu phải máy nào cũng có. Mà dù dùng được chắc cũng hỏng/hết pin sớm

Em đang dùng BB8800, OS 4.5.0.174, đã cài 4 thằng đèn pin FreeLight, ExtraLight, StormTorch, QuickLight cùng nhau. Có đôi lời nhận xét như sau:
- Điểm chung: 4 thằng khi bật LED đều sáng như nhau (màu trắng xanh), ấn ESC là thoát chương trình

- FreeLight, ExtraLight, StormTorch sáng ngang nhau, ưu điểm là khi ấn nhả nút tắt nguồn trên đỉnh con 8800 >> màn hình sáng trắng lên rõ ràng và duy trì độ sáng đó >> thừa đủ xài để đi toilet khi mất điện 😁
StormTorch sáng trắng toàn màn hình, còn 2 cái kia thì có 2, 3 dòng giới thiệu chương trình nên tính chi li thì không sáng bằng Storm (và trông cũng ghét)

- QuickLight:
Ưu điểm: là sáng toàn màn hình, có 8 màu để nghịch (dùng làm đèn ngủ, hay làm đèn vẫy vẫy trong các đêm ca nhạc cũng hay).
Nhược điểm: khi ấn nút tắt nguồn để kích màn hình sáng hơn >> chỉ sáng lên được 1 lúc rồi trở về độ sáng ban đầu, nên dù chọn đèn màu trắng thì em cũng không muốn dùng làm đèn pin. Được cái là rất thích nó ở chỗ lắm màu :mstickle:

Kết luận: em chọn cài 2 cái là StormTorch và QuickLight, dung lượng với em ko quan trọng
Den_pin_BB_QuickLight,StormTorch,ExtraLight,FreeLight.rar
E xài 8820, đã cài quicklight nhưng mà mỗi lần e bấm phím E nó lại hiện Speed Dial 😔 thế là sao nhỉ? 😕
Tắt cái Speed Dial đi bạn. Trong file TXT hướng dẫn có nói đấy:
Phone log -- Option -- General Options, set Dial From Home Screen as No to enable shortcut key
Mình ko muốn hi sinh Speed Dial chỉ vì 1 cái phím tắt cho đèn pin nên kệ nó, ko thèm chỉnh
sonkonica
ĐẠI BÀNG
13 năm
Khổ quá, em mới lấy cái touch về xài thử đang lò mò vì chưa xài BB bao giờ đang muốn tìm cái chương trình làm đèn pin mà dùng flash, thấy các bác cứ bảo là flash mà đâu phải, có mấy bác cứ nhầm flash với đèn led. Em mốn tìm cái sử dụng như E72 hoặc iphone4 (iLights) Cám ơn các bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019