Hỏi về sự chính xác đồng hồ tốc độ Exciter 150

minsun03
22/5/2015 6:49Phản hồi: 401
401 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

muốn biết chính sác chạy bao nhiêu thì cứ đến chỗ nào có công an giao thông đang bắn tốc độ đó rồi chạy thử 100km/h là biết ngay mà cần gì lên đây hỏi cho mất công:p:p:p:p
chắc tinhte bí chủ đề rồi.
Ex ghê thật. Tôi đã chạy 150 nhưng chưa bao giờ thử đi hết ga nó vì thấy ko an toàn. Klq nhưng nhà tôi có con pkl honda shadow 400 phò ghẻ từ đời 2003. Tôi đi ngoài đường cao tốc bắn đến 120 km giờ là thấy khiếp lắm rồi. Mấy bạn đi ex với sh không mũ nhấn ga đuổi hoài ko kịp. Lên đây thấy toàn đi với vận tốc 130 km. Thật sự là ghê gớm.
@thachdaigia9291 mấy con ex135cc nó không đuổi được bác với tốc ấy chứ ex150 nó thịt ngọt còn có khuyến mại thêm tí nữa ấy chứ.
klq.nói thật bác so sánh kém thông minh và logic vãi.1 con là pkn bình thường chứ chả xì pot với nếc gì cả.bác so ngay với pkl.bác gặp con 600cc với 1000cc thì nó cho bác hít đủ thứ trong 5s đầu luôn khỏi phải nói.
@nơi đảo xa Làm gì nói nặng lời thế bạn. Tôi đang khen bình thường chứ có nhiếc móc gì đâu? Con ex 150 khi mới ra tôi đã đi rồi như ở trên đó, vì tôi cảm thấy ko ann toàn nên chưa đi với tốc độ cao con đó bao giờ nên thấy các bạn đi được như thế tôi thấy là giỏi. Tôi tham gia tinh tế khá lâu rồi nhưng tôi thấy nhiều bạn gần đây coment rất thiếu tôn trọng và hung hăng. Tôi chơi pkl lớn rồi và cũng đi khá nhiều, nhưng cũng chưa dám phê phán ai thiếu thông minh bg cả. Đôi lời góp ý. Tôi chấm dứt comment ở đây
@thachdaigia9291 đời đã thiếu công bằng.đừng cho thêm sự khập khiễng.dù bác có thế nào thì đứng đối mặt với nhau cũng chỉ tôi - bác là quá tôn trọng.
mấy con pkn đang cao hứng núp mọp thì vèo.cái gì vừa chạy qua có tiếng hú của 4 máy.
kết thúc tại đây.
voi_beo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thachdaigia9291 chuẩn, đa phần tôi thấy các bạn đã tử ẹo toàn liều vãi, ko nói ex như mấy bạn dim oây thôi chạy đến 70-80 ko có thắng đĩa, gặp tình huống bất ngờ 10 thằng đến 11 thằng nhập viện và phân nửa số đó xác cmn định là tử ẹo, với ex150 tôi không thích 1 điểm duy nhất đó là phần đầu xe đc hạ thấp xuống quá nhiều, điều này cực kì mất an toàn, khi va chạm ng xẽ lao về phía trước, chứ ko như đời 2013 trở về trước đầu xe làm khá cao, trong khi các bạn chạy ex150 nhưng hình như các bạn đang ảo tưởng nó là 1 con phân khối nhớn khủng khiếp, chạy toàn 130, khi va chạm xác định tử ẹo.
@voi_beo mình thì mình không biết ..nói ra không phải chê ai đi ex cả nhé ..thực xự mà nói ..mình vẫn đang dùng CBR 150 ..đi ra đường hầu như thanh niên nào đi từ EX 135 hay EX 150 để tỏ vẻ ta đây ..độ đc cái pô ..phóng bạt mạng chả cần biết điều j xảy ra .. có lúc đang đi làm về ..gặp ngay 1 toán thanh niên khoảng 10 thằng đi EX 150 mới mua , chưa lắp biển ..đi qua mình rồi rú ga ảo tưởng sức mạnh từng thằng 1 đi song song vs mình rồi còn phóng lên thể hiện .nhìn cảnh đó mà chán ngán . lúc đầu mình không thèm chấp đâu..nhưng đến thằng thứ 3 dơ ngón tay thối lên mặt mình ..mình mời tức rú ga vượt luôn cả thằng thứ nhất đang đi tầm 100km/h vì lúc đó tầm mình đi là khoảng 120km/h .. mình cũng rất tôn trọng mấy bạn đi EX vì niềm đam mê hay thú vui ,sở thích
Kal-el119
TÍCH CỰC
9 năm
Bác nhờ bạn bè ra đo thử là biết thôi mà, mà khuyên các bác chạy 60km là tối đa thôi, chạy j đến cả 100km dữ vậy
Thường tốc độ dưới 40km/h thì đa phần các xe đo đúng tốc độ, nhưng khi xe chạy ở tốc độ cao hơn thì sai số càng nhiều vì nhiều lý do, ngay cả oto còn sai số 5-10% khi ở tốc độ cao! Còn mấy bác nói lấy GPS trên con smarthphone ra đo thì nó cũng k chính xác như các bác nghĩ. Nhưng nó sai số trong phạm vi chấp nhận được!
Test đơn giản thôi bác, bác đo ở đồng hồ xe đúng 50km/h rồi chạy qua chỗ CSGT bắn tốc độ, giữ nguyên tốc độ cho đến khi bị vời vào, mấy anh sẽ báo chính xác bác chạy vs tốc độ bao nhiêu, còn nếu mấy a k vời là đồng hồ ex quá ảo lun 🆒
Mod cứ mang xe ra chỗ mấy xxx bắn tốc độ ấy, xong lấy tốc độ cho phép cộng với 10 hay 20 thì tùy mod. Cái này do chuẩn lắm 😃
Theo mình đơn giản thế này: cứ thấy chốt CSGT nào đang bắn tốc độ thì cứ kéo 70-80km/h rồi vào xem kết quả chính xác ko 😃
ombiu2713
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình test hai chiếc giắt bộ ngang nhau bạn ah!
sadmerry
ĐẠI BÀNG
9 năm
haha các bác đùa ah. e nghĩ nhiều bác biết mà, cái này nó đo trong máy cơ mà giống dòng FU gt đời đầu. yên tâm là sẽ chuẩn và có 1 điều là khỏi có cái trò quay lại công tơ mét khi bán xe cũ nhé. 😁
kida7
ĐẠI BÀNG
9 năm
Xài 1 con lumia, mở here driver lên phóng maxspeed rồi đo 😁
Ra QL kéo bạn ơi. Xong hỏi a cho e xem hình ảnh, đúng tốc độ vs đúng xe r mới đưa giấy tờ nha.
P/s: vui thôi. Kkk
mình đi oto tốc độ tầm 80 cảm giác như đi 40 ở xe máy
voi_beo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@anhthaibk mình đi máy bay, tốc độ hơn 200 mà cảm giác như đứng yên
antibush
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đường nào mà chạy 100 dữ vậy bác!
@antibush cũng nhiều mà
Trong thành phố lúc đường vắng mình cũng lên 80, 90 😁
Bác muốn biết đúng hay không thì cứ tốc độ đó bác chạy ngang chỗ bắn tốc độ mấy a áo vàng sẽ cho bạn biết đồng hồ bạn báo có đúng không
Nhiều bạn ở đây chạy khiếp thiệt. Mình đi 2 thì 200cc, lâu lâu mới vào bãi test lên 130km/h một đoạn ngắn thôi. Chứ đi đường trường mình cũng chỉ tầm 60-80km/h hà.
dinhhpvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tháo mặt đồng hồ ra rồi nhấc kim lên đặt lại là xong
ninhmos
TÍCH CỰC
9 năm
Mình chạy xe máy tối đa là 70-80 chưa bao giờ lên 100, lên tầm đó rung bần bật, ngồi trên xe mà như muốn bay ra ngoài

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Cái này đơn giản mà, nhờ các chú CSGT bắn hộ cho mấy phát biết liền. Hàng của các chú là hàng chuẩn không cần chỉnh
chaukyo
CAO CẤP
9 năm
Đồng hồ xe theo qui định tại nhà máy có kiểm định cái dây chuyền test bác ah nên không ảo đâu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019