Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hỏi về sự chính xác đồng hồ tốc độ Exciter 150

minsun03
22/5/2015 6:49Phản hồi: 401
401 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thớt hãy bịt mắt, tháo phanh, max speed thì sẽ cảm nhận đc tốc độ thực ngay thôi :p
limann
TÍCH CỰC
9 năm
Có bác nào quỡn quỡn hãy làm 01 bài rì-viu test độ chính xác đồng hồ tốc độ của ex150-135 (ko fải tets max speed nhé) tầm 100k/h trở xuống thôi. Cảm ơn các bác trước.
nếu không tin đồng hồ thì mang đi kiểm định tại trung tâm 3.
manhquan90
TÍCH CỰC
9 năm
Nhìn ảnh bài giống con thạch sùng bâu quả đu đủ thế 😆
Đầu to gấp 2 lần người 😃
nipponx
TÍCH CỰC
9 năm
xài nokia drive nhé :v
KevinBui1111
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bó tay bác chủ thớt, chạy 70 80 thì mấy thằng chạy nhanh hơn nó vượt là đúng rồi. Còn bác chạy 100, bác đua thế hỏi có mấy thằng đam mê tốc độ như bác mà vượt. Hỏi vớ vẩn.
mình nghĩ chắc sai lệch không bao nhiêu đâu bạn. hầu như odo nào chẳng sai số! trước có mượn 1 con 150 GP của thằng bạn chạy thử thấy không bốc lắm chén cổ hơi yếu nên rung đầu! về tốc độ 150cc thì thấy nó ảo vậy nhưng odo không lệch nhiều đâu! mình đang chạy satria 2K "Đề pa" nhẹ nhàng đã 80-90 rồi. về chạy chiếc wave 100 ở nhà kéo lên 70 cứ như là răng rụng! 😁
koutouyo
TÍCH CỰC
9 năm
Mình ở gần cộng hòa, lâu lâu đứng sát vạch chờ đèn thì lúc phóng lên cùng lắm 60Km/H lên cầu rồi từ từ hạ tốc độ, bình thường đường thoáng thì chạy 40Km/H lên đây toàn thấy mấy bố khoe chạy quá 40Km/H

Đường VN mình nó đông, chạy cho lắm vào gây tai nạn gây họa cho người khác thì ai gánh? Tôi là tôi sợ mấy anh lắm! :v
Cặp đt zô đo bác , ipad củg dc ,bật gps bỏ cốp hay đem theo chạy 1 đoạn vs tốc độc tối đa khoản 80 cây chuối h xog về mở đt ra xem lại có đúng hok em thử rồi , hồi mới làm con ex 2011 lên full 135cc, cái app tên gì ko nhớ chỉ nhớ có chử gps , đo dc nhiều thứ + ghi lại hành trình lun chứ ko chỉ đo speed
ntlvn
CAO CẤP
9 năm
Mình thiết nghĩ bài viết nội dung "trẩu tre" và thiếu thiết thực như vầy không nên để lên trang nhất.
akirakudo
ĐẠI BÀNG
9 năm
không liên quan nhưng cho mình hỏi đôi dép bác trong hình đi mua ở đâu thế ợ
hình như các bác quên vấn đề gia tốc ?
em thì chưa dám đi quá nhanh, nhưng nói thật chúng ta chỉ cảm nhận được tốc độ của xem khi...hôn vào em cột điện hay cái cây nào đó, khi đó 40km là thấy đủ rồi :eek::eek::eek::eek::eek::eek:
Co Vua
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hôm trước đi chơi đo GPS báo quãng đường 59.5 km, đồng hồ báo 58km -> nói chung thế là ổn rồi.
Tốc độ GPS thường thấp hơn đồng hồ có có đoạn lên 80km/h giữ 1 lúc mà gps cũng chỉ báo 76-77km/h thôi.
Ex 135 - 2014
mình chạy 80 trên đường vẫn bị mấy chị vượt ầm ầm
D21234
ĐẠI BÀNG
9 năm
bác cứ đội fullface vào. chạy 100 cũng cứ như chạy 50 ấy 😁
Đồng hồ xe máy không tin tưởng lắm đâu bạn ạ. Thấy xe của yamaha thường cao hơn honda khi chạy cùng nhau.
bác cứ xem mấy chú công an bắn tấc độ chỗ nào , chạy qua đó là biết ngay thôi !
o0masieu0o
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác cứ giữ ở 60km/h xem. Chạy hết một mốc cây số trong vòng 60 giây thì ok!
xmen02q1
TÍCH CỰC
9 năm
Dựng chân chống giữa lên, nổ máy ga với tốc độ 60km/1h . Sau 1- 10p tùy sự kiên nhẫn rồi xem công tơ mét là biết nó đo chuẩn hay ko, cứ mỗi phút 1km 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019