Sử dụng công cụ tìm kiếm google để kiểm tra thứ hạng trang web(pagerank), Alexa rank và backlink

Buom Phone
20/7/2015 6:28Phản hồi: 9
Sử dụng công cụ tìm kiếm google để kiểm tra thứ hạng trang web(pagerank), Alexa rank và backlink

Mọi người đều biết Google, nhưng không phải ai cũng biết những thủ thuật tìm kiếm nhanh với google. Có những cách tìm kiếm nâng cao trên google tuy nhỏ mà làm cho việc tìm kiếm của bạn muốn nhanh hơn.

Hôm nay mình xin giới thiệu một thủ thuật sử dụng công cụ tìm kiếm google để kiểm tra thứ hạng trang web(pagerank), Alexa rank và backlink một cách nhanh nhất:

Bước 1: vào trang tìm kiếm google (http://google.com.vn)
Google
google.com.vn

Bước 2: Gõ vào dòng tìm kiếm như sau:

domain site:kiemtrawebsite.com

domain: là địa chỉ domain của bạn.

Ví dụ: webtretho.com site:kiemtrawebsite.com

-> Kết quả:

Ngoài thủ thuật nhỏ này ra. Thì công cụ tìm kiếm google còn có thể làm được rất nhiều việc khác. Mình sẽ giới thiệu với các bạn trong các bài sau.
Cám ơn bạn đã xem bài viết của mình. Chúc bạn thành công!
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái nầy chỉ kiểm tra link có trong website kiểm tra thui...chứ google nó chưa chắc là nhận đó là backlink nhé
Buom Phone
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cardmanhinh.com Bạn nhìn cái dòng mình to mầu xanh trong hình ấy. Đấy là kết quả backlink mà 😃
cái này đâu phải là backlink đâu bạn
Buom Phone
ĐẠI BÀNG
9 năm
@doikonhumo1 Kết quả backlink đấy bạn. Bạn nhình trong hình kết quả hoặc search thử domain của bạn rồi sẽ thấy.
Bạn có thể dùng công cụ đơn giản như Alexa hoặc HypeStat
chaudang1990
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Triệu Thanh Nguyễn hypestat mình chưa dùng bao giờ, thx bạn mình để mình dùng thử
@chaudang1990 Theo kinh nghiệm và quan sát của mình, mọi người thường dùng 2 kênh đó để kiểm tra web bạn ạ, khá tin tưởng và hiệu quả
Cái đó là kiểm tra web sau site:xxx có bao nhiêu link của webtretho đấy ạ.
@www.didong.pro Hình như là vậy hay sao ý? Vì mình kiểm tra web mình, có 2 kết quả hà! Hổng hiểu!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019