Sử dụng hiệu quả hệ thống thông báo trên Android 5.0 Lollipop

Duy Luân
4/12/2014 0:6Phản hồi: 49
49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anhkind007
ĐẠI BÀNG
9 năm
Làm thế nào để vào Silent mode (no vibration, no sound) trên Lollipop mà vẫn nhận được tất cả notifications vậy các bạn?
Đang chạy Android L 5.0.1 trên HTC J One.

Cảm nhận. Giao diện mới ban đầu khá lạ do dùng nhiều tông sáng. Trang app bên trong không còn nền trong suốt mà trên nền trắng.
Độ mượt, khi ở bản 5.0 thì rất tệ, nhưng trên 5.0.1 mới thì good.

Các tiện ích và tính năng được bổ sung thông minh.
5.0.1 bổ sung double tap to sleep. Kết hợp với Gravity Seen giờ đây mình hầu như ko cần dùng đến phím power trừ lúc bật máy khi đã tắt. Khả năng nhạy và chuẩn của app Gravity chạy trên 5.0.1 giờ đây giúp việc bỏ chiếc phone vào hay rút khỏi túi đều tự on hay off ổn định.

Quan trọng nhất là pin. Android 5 có tích hợp chọn tiết kiệm pin. Nhưng ngay cả khi không dùng nó thì, Pin vẫn cực good. Sau đây là tổng hợp trải nghiệm của mình về Android 5.0.1 trên HTC J One dù chỉ thuộc 1 bản cook trên nền CM12
levietman
ĐẠI BÀNG
9 năm
hóng sense 7 thôi chứ hõng ham lollipop lắm 😃
Hay nhung z2 biet den khi nao
Nekyo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Anh Duy Luân, em thấy N5 không hề có chức năng này, các trang mạng lớn về công nghệ cũng đã khẳng định N5 không được hỗ trợ full như N6. Anh xài One nó có hả anh???
Lollipop có vẻ cải thiện giao diện nhiều hơn Kitkat
hoangpro1234
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vẫn chưa đc dùng tới L, ko biết có gì hay ko
aloha_2meee
ĐẠI BÀNG
9 năm
Android đang dần hoàn thiện và vượt qua iOS, e chuyển từ iOS sang Android đã lâu nhưng trc giờ e vẫn coi iOS là 1 hđh ổn định, tiện lợi và đáng tiền khi cần sự lâu dài bền vững.
Nhưng giờ e đã nghĩ lại ;)
tuyệt quá, mỗi tội one max k bít bh dc, có khi phải quất bừa em nào có Lollipop cho đỡ vật
Hên là dùng M7 nên là đc ăn L từ sớm :v dùng rất thích và ổn định, đẹp mà lại mượt. Duy ghét mỗi cái là chuyển sang Rung hay Im lặng cứ phải bấm phím nguồn là k thích thôi 😁
tại sao phần Gián đoạn thông báo thì trong Sense 6 lại không có nhỉ?
chào bạn, mình đang xài M8 và cũng mới update phần mềm, nhưng sau khi update mình cảm thấy thời lượng sử dụng pin ngắn hơn rất nhiều. Không biết do phần mềm nặng hay do chai pin? bạn có cách nào kiểm tra được không?
Ae chỉ giúp vấn để này với. Mình dùng M8 mới up lên android 5.0.1 nhưng lạ là mình ko thấy chức năng popup đâu nhỉ? Dù là đang chơi game nhưng có cuộc gọi đến là thoát ra à???? Thks
Làm thế nào để vuốt được thanh thông báo khi mở màn hình nhỉ, muốn cài đặt nhanh mà không được, tiện lúc khóa nhưng bất tiện lúc mở quá
Cho e hỏi, làm sao để mất đi mấy biểu tượng đó trên màn hình khi kéo xuống vậy ạ. Cám ơn !!
oldman20
TÍCH CỰC
7 năm
Sao mình chưa hình dung cụ thể nó hoạt động lắm, ngu quá😔 Có bác nào lấy ví dụ cụ thể như khi on thì chỉ 1 số nào đó gọi đến là có rung với chuông, còn đâu ko có thông báo gì hết, sau x tiếng chế độ tự về bình thường thì làm ntn nhỉ? các bác đưng cười em nhé:p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019