Sử dụng tính năng trợ lý ảo BlackBerry Assistant như thế nào cho hiệu quả?

Duy Luân
8/2/2015 0:11Phản hồi: 53
53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mrcantona
TÍCH CỰC
9 năm
ghét cái là từ hồi lên 10.3 bb10 nó nhét luôn cái assitant này vào phần search, làm tốc độ giảm đi bao nhiêu
trc bắt đầu gõ 2-3 chữ cái đầu tiên là bắt đầu có kết qả trả về rồi, h gõ hết vẫn còn đang giật đùng đùng
@mrcantona Bác tắt Hỗ trợ đầy đủ đi. Em gõ 2, 3 chữ là nó nhảy tới rồi. 😃
nintendota
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mrcantona Lên 10.3.1 bao mượt nhá
Mr.Fly
TÍCH CỰC
9 năm
@mrcantona tắt luôn là xong.
@mrcantona Bạn giống mình, BB nên để riêng ra và giữ nguyên Search như 10.2
mrcantona
TÍCH CỰC
9 năm
còn khuya mới = 10.2 :v
chưa kể là bây h cái giao diện nó rối rắm hơn trc nhiều 😁
nintendota
ĐẠI BÀNG
9 năm
l
Thjnh.DJ
ĐẠI BÀNG
9 năm
BB lúc nào cũng có nhiều cái hay ho mới lạ
@Thjnh.DJ mới thì ko nhưng lạ thì có, thích cái giải toán rồi đó.
foxpro.ntt
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dc cái tích hợp tìm kiếm trên Volfram alpha, vòn lại Cortana đều làm tốt hơn nhiều
Xài cái này riết ko xài tới cái Contact nữa -_-
yueyong
TÍCH CỰC
9 năm
cách này đã tối ưu chưa bạn, trong khi chỉ cần vuốt từ dưới lên qua phải vào hub thì có ngay nơi để đăng startus FB. trong khi gõ lệnh lại phải nhớ lệnh và oánh vào nữa (tất nhiên oánh vài lần thì máy sẽ ghi nhớ lại để lần sau oánh khỏe hơn)
@yueyong như em nói ở trên đó, đó là bác Duy Luan làm dài dòng hơn thôi. Thực ra bácchỉ cần vào đó đánh fb +" nội dung cần post" là sẽ post đc lên fb r đó
x_chien
TÍCH CỰC
9 năm
trợ lý ảo đúng là quá "ảo" luôn, nói chả bao giờ ra đúng.
Ngay hôm qua thử giữa Gu gờ nao và quả này và thấy nhẽ ra chủ thớt phải ghi là so với mấy thằng trợ lý kia thì thật sự BB rất kém cạnh... trong khi GG nó thực hành câu lệnh cho ra kết quả xong từ khuya rồi thì ông trợ lý của BB vẫn đang tìm kiếm ( cuộc đọ sức này giữa 2 thằng em 1 dùng M7 và 1 dùng PB)... chả biết nói gì nhưng có thằng em dùng PB nói hộ " em cho con trợ lý này nghỉ việc từ lâu rồi anh ạ"..
linebackerII
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kelangbat Mình nhớ là PB làm gì có trợ lí ảo đâu? Nói màu à?
@linebackerII Trí nhớ của bạn có vấn đề đấy
nói thật, không giỏi tiếng anh nên chẳng bao giờ thấy mấy thằng "trợ lí" hữu dụng cả.
ko còn dùng bb nữa, vào đọc tin tức về e nó thôi.
master.i7
ĐẠI BÀNG
9 năm
căn bản nó quá ngon nhưng các bác phải có vốn tiếng anh tốt 😁
quocthai3250
ĐẠI BÀNG
9 năm
phải có tiếng việt thì ok hơn rồi. Minh chả biết tiếng anh
ongnooii
TÍCH CỰC
9 năm
Hôm qua cầm con PP của thằng bạn test thử quả "trợ lý" ảo này. Ra lệnh gọi điện hoặc bật 1 vài chức năng trong máy thì ok. Đọc tiếng Việt cho nó typing sms cũng ok tuy hơi chậm nhưng đến phần hỏi đáp thì không mê nổi. Hỏi 1 câu mà xoáy mãi chả ra câu trả lời, trong khi thằng Google Now hỏi sau cho ra kết quả luôn. Hỏi thêm thằng Now câu nữa, ra kết quả rồi mà bên BB vẫn đang xoay tròn ở câu hỏi đầu. Test thêm mấy câu nữa, tình trạng vẫn như thế. Nói chung BB còn phải nỗ lực rất nhiều ở khoản này.
Riêng quả "trợ lý" ảo, mình đánh giá cao nhất là Cortana.
Có ai biết cách tắt nó hoàn toàn hoặc khi đang dùng tai nghe bluetooth không?

Mình dùng tai nghe bluetooth nghe nhạc. Khi dừng nhạc một chút. Bấm nghe tiếp thì nó lại mở Assístant lên. Hơi khó chịu 😔
TinNghia
TÍCH CỰC
9 năm
Ủa hồi giờ cứ tưởng chỉ có aplle là có cái này chứ. Hóa ra ngoài ap còn có bb nữa.
Cái này cần biết tiếng anh và phát âm tương đối chuẩn thì nó mới hiểu. Cũng biết tiếng anh nhưng phát âm chưa chuẩn nên nó hiểu không đúng. Còn cái vụ tính được cả toán thì khá hay.
khoái câu hỏi "what's your name?" ak. nó trả lời thấy vui vui
abc.com
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có bác nào biết chỉnh cái search trong hub không? Em dò tìm tin nhắn có lúc nó ra kết quả rất nhanh, có lúc lại rất chậm. Không hiểu sao nữa
Lỗi này là sao mấy bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019