Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sự thật về D-COM 3G không quá 120K/tháng

theanh_vnpt
18/7/2011 6:19Phản hồi: 79
79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sao D-com của mình khi bóp băng thông đuơc có 384kbps/s thôi
có cách nào lên 512kbps ko?
@thanhtam08dn 384 còn khóc lóc j? t xài 64 nài
đăng kí cái này là ngay những mb đầu tiên sẽ bị bóp băng thông ngay, mình thử rồi và ngay lập tức phải hủy ngay
ko những thế, tiền trừ gấp đôi gấp ba bt ấy, cho nhanh hết 120k =))
Mình buồn quá, chuyển nhà trọ mới k có net sẵn, thấy gắn ADSL dây cáp lòng thòng chán quá nên bấm bụng mua con 3g Zadez zw628 7.2mbps xài. Chọn anh mobifone ai ngờ anh làm thất vọng quá! Đến game trong zingme mà cũng mở không đc. Giơg hông biết fải làm sao. Tiền mất tật mang cuộc đời tiêu tàn!
usb của bạn dùng đc đa mạng thì mua sim 3g của viettel hay vina thử xem thế nào, tốc độ 3g phụ thuộc sóng ở từng khu vực mà
512Kbps là tốc độ tối đa trên lý thuyết mà. tuy nhiên còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố(sóng, mật độ người dùng, ...) mà có thể đạt tốc độ tối đa bạn nhé.
bạn ko đọc rõ qui định về tính năng mức cước tối đa hay sao mà chém kinh thế. sau khi dùng hết 2G hoặc 120K (gói laptop easy) thì mới bị giới hạn tốc độ và ko trừ tiền nũa bạn nhé.
bạn báo tổng đài mobi ktra lại xem sao.
Báo rồi nhưng vẫn câu cũ là : sim của bạn kiểm tra vẫn bình thường. Với lại do mình k mua USB của nó nên nó đổ thừa do USB của mình luôn. Test tốc đô chỉ có 38.4 Kbps. Mai đi lại chổ phân phối của nó test tốc độ thử xem sao. Hi vọng nó k đổ lỗi do sóng nhà mạng. Chứ 2 bên đổ qua đổ lại thì chỉ có người mua là tiêu tàn thôi. Quá đau lòng!
sự thật này giờ mình mới biết, mà mobi ra gói cước 60k rồi thì phải, rẻ = 1 nữa VT kìa
Bạn nghe thông tin đó ở đâu vậy ?
vừa đọc của 1 bác bên này đây bác
http://www.tinhte.vn/cong-nghe-3g-348/hot-hot-mobifone-cung-cap-goi-miu-872854/

---------- Post added at 03:44 PM ---------- Previous post was at 03:43 PM ----------

vừa đọc của 1 bác bên này đây bác
http://www.tinhte.vn/cong-nghe-3g-348/hot-hot-mobifone-cung-cap-goi-miu-872854/
badboy9x30
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này cho di động thui! Lúc đầu chỉ truy cập tốc độ 1mbs về sau ép còn 256kbs! Chỉ có vina là 50k dc 1gb 3g sau về 512 thui!
vina cũng có gói ko giới hạn cho điện thoại sao bạn.Mình thấy ezcom của vina bóp có 256kbps thui. Làm j đc như quảng cáo là 512kbps đâu !
badboy9x30
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này là ezcom mà bạn vina vina cũng bóp ở ngưỡng 512kbs mà!
Mình tưởng cho mobile chứ ezcom muốn dùng ko gjới hạn mất ít nhất 100k mà. 50k đăng ký ez50 thì mới đc dk thêm ezu 50k nữa. Đâu có rẻ hơn đâu !
tốc độ cao hay thấp căn bản là do sóng khu vực yếu hay mạnh thôi
ngay nhà mình, sim 3g viettel thì vù vù, nhưng mobi thì ậm ạch
sim 3g vt sinh viên hạn dùng 6 năm tặng 500mb free/ tháng giá 65k/ sim , bác nào quan tâm click
http://www.tinhte.vn/sim-dien-thoai-...-g-45k-870668/
Cha này spam dữ quá... bạn đăng ở mục rao vặt là được rồi còn spam ở đây dễ gây phản cảm cho mọi người lắm 😃
thế Vina hay Mobi thì sao hả các bác :-/
sini132
ĐẠI BÀNG
12 năm
lâu lâu lại có những kẻ không chịu đọc kỹ rồi bất ngờ ngộ ra "chân lý" và lên đây giật tít hoành tráng như thế này 😁

m thì cứ dùng mobi MIU rồi dùng thủ thuật nhỏ, thế là max băng thông như thường, viettel cách cũ vẫn làm được nhưng chỉ ngon sau 0h thôi, ban ngày lag như ...:D
mình thấy giá như tốc độ của cả tháng khoảng 200kb/s thì có lẽ nhiều người dùng hơn, hiện giờ mình dùng cứ có cảm giác 1 Rùa 1 thỏ, ức chế quá!
bboypocket
ĐẠI BÀNG
12 năm
giá đó là ổn rồi k xài thì thôi sao phải xoắn. Với lại hack mà xài chứ mắc gì phải xài với tốc độ rùa đó
chutiendl8
ĐẠI BÀNG
12 năm
đào mộ nửa rùi, giờ thì hack cói mổi gì, chán thật
có mỡ mà húp, đem so sánh với ADSJ đi, 3g viettel mạnh hơn gấp đôi còn tiện lợi về di chuyển nữa,tiền nào của nấy mà, vì vậy cần cân nhắc kĩ trước khi dùng gói cước đó.
hix tại các cậu thôi,trách móc được ai. Thôi kệ đi, cái này xưa rồi mà nhắc làm quái gì cho hại não.
cái trò nhà mạng lừa tình dân chơi đã lâu rồi.. chủ yếu dân chơi phải tỉnh đòn mới chống được
@tungthamtu hazz! trong những người đc cưỡi lừa đó có cả mình! tốc độ sau khi bị siết còn chẳng thể xem đc phim! thế thì có mang coi như không! nếu tính cước bình thường cho ADSL thì mình thêm 20k nữa, tức là 140k (với đường truyền điện thoại cố định) cũng thừa sức xem video, down nhạc cả tháng, mà tốc độ ổn định! giờ mới thấy mình mua Dcom là ngu thì đã quá muộn!
à mà bác này. bữa giờ nói sự thật thôi mà bác hỗ trợ của VT nổi máu kiu ném đá là thế nào nhỉ? vãi hết cả.;)
Lâm Dapper
ĐẠI BÀNG
12 năm
Khi dùng đủ 120k bị bóp xuống 512kbps, mình thấy tốc độ này vẫn lướt web chơi game tốt mà, xem video online cũng tạm ổn, mỗi tội lướt web mở nhiều tab thì chậm và download thì rất chán quá chậm. Cũng tại mọi người lúc ko bị giới hạn thì lạm dụng download ngày mấy chục GB làm nghẽn băng thông trách ai nữa. Hy vọng Viettel tăng tốc độ sau 120k lên chút nữa.
Lâm Dapper
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình không có phàn nàn gì về tốc độ của dcom 3g, nhưng nói thật là mình đang điên tiết cái vụ dcom dùng dc gần 1 tháng từ lúc đăng ký đến hôm nay tự nhiên bị ngắt kết nối hoài, điên ko chịu nổi, từ lúc trước dùng đến h không sao, sáng nay vẫn bt thế mà tự nhiên tối dùng nó ngắt kết nối liên tục, cứ thế ngắt rồi lại tự kết nối rồi lại ngắt, lúc 2,3 phút có lúc 5 phút mới bị ngắt 1 lần, có khi đến nửa tiếng. Đã chỉnh lại chỉ UTMS vẫn bị, gọi lên tổng đài 62500119 thì bảo thuê bao bình thường, bảo là xem lại OS của máy và USB có thể bị dính virus. Cái này chắc ko phải vì mình ko vào mấy web và nhận file linh tinh, phần mềm virus, spyware, trojan thì quét hàng ngày lấy đâu ra virus, mà buổi sáng và từ lúc 6h PM đến hơn 7h PM vẫn kết nối bt bắt đầu bị trong khoảng 7h30, về phần mềm máy thì mình vẫn vậy từ lúc dùng Dcom ko cài thêm ứng dụng gì.
Cái này mình nghĩ 1 là lỗi phần cứng của Dcom vụ này bị phản ánh nhiều rồi dcom dùng bị nóng 1 thời gian là hay bị phát sinh vấn đề .
Thứ 2 là do nhà mạng và khu vực phát sóng 3g tại khu nhà mình, nhân viên CSKH 62500119 ko dám nói vs KH về chất lượng của mạng đôi khi cũng bị dấu hiệu chập chờn... vì sợ sẽ ảnh hưởng đến nhà mạng nên đưa ra các lý do chung chung.
Mình thì nghiêng về phương án thứ 2 vì tình trạng mất kết nối này chỉ xảy ra vài h đồng hồ or cũng chỉ 1 đến 2 ngày và luân phiên ở các vị trí khác nhau, khoảng thời gian đó để khu vực phát sóng tại nơi mình ở khắc phục và bảo trì.
Mình mong nhân viên CSKH của Viettel có mặt trên diễn đàn này giải thích hộ và đưa ra cách khắc phục nhanh chóng.
số Dcom: 01634318416

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019