Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sự thật về D-COM 3G không quá 120K/tháng

theanh_vnpt
18/7/2011 6:19Phản hồi: 79
79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

@coki
bản chất dịch vụ 3G có nhiều yếu tố về công nghệ không thể ổn định như ADSL. nên nếu có lỗi xảy ra thì phải kiểm tra nhiều nguyên nhân cả từ phía nhà mạng và phía KH.
bạn ol vào lúc 12h đêm nếu cần hỗ trợ, phản ánh về chất lượng dịch vụ bạn vui lòng gọi tổng đài hỗ trợ dịch vụ D-com 04/08.62500119 nhánh 3 => nv luôn trực 24/7 bạn nhé.
bạn xem lại các topic khác và xem lại mình có hỗ trợ các vấn đè bạn đang đề cập ko nhé.
nếu cần hỗ trợ bạn vui lòng nhắn tin vào inbox thông tin đầy đủ, chi tiết để đỡ mất thời gian cho bạn:
- số thuê bao D-com(tên chủ thuê bao + CMND)
- lỗi và thời gian xảy ra lỗi
- địa chỉ sử dụng dịch vụ(càng chi tiết càng tốt để nv kĩ thuật có thể đến test sóng)
- số đt LH với bạn khi cần.
rất vui lòng được hỗ trợ cho bạn. Tks.
@62500119
PCthanyeu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@@! Chiêu của viettel mà, ai rành thì khỏi nói, chỉ tội mấy cô chú hám rẻ lại ít kinh nghiệm, cứ nghĩ là bắt được vàng:p
CuongNQ
ĐẠI BÀNG
11 năm
120K/tháng mình sẽ mua cái SIM Vietnamobile đăng ký gói 50K = 5 GB, tính ra được hơn 10 GB chạy 3G :

http://usb3gvn.com/sim-3g/sim-3g-vietnammobile.html
@CuongNQ hỏi thật bác có dùng vn mobi ko hay nói phét mạng ấy 3g chắc như rùa
CuongNQ
ĐẠI BÀNG
11 năm
@zhuang Mình vẫn test 3 mạng Viettel, Mobifone và Vietnamobile đều đều bạn à :

http://www.tinhte.vn/threads/1470332/

http://www.tinhte.vn/threads/1335339/

http://www.tinhte.vn/threads/1329384/
thì đúng lả vậy
lúc trước đăng ký mua 2G chỉ mất 30k rối đến 50k và giờ lại 120
mà không gọi là lừa tình ah.
buồn quá.
@pongdinh09 bạn ơi bạn đọc lại cho nó kỹ trước khi gạch đá nhé. 120K(~2GB lưu lượng) đó là tính năng mức cước tối đa chứ đâu phải lưu lượng mua thêm
Hình như Viettel giảm tốc sau khi dùng hết 2GB xuống còn 256Kbs rồi thì phải. Mình vừa kiểm tra thì thấy tốc độ không được nhanh như mấy hôm trước nữa, mặc dù sóng vẫn khỏe, đủ vạch. Vào trang của Viettel cũng không thấy thông báo gì. Mọi người thử test tốc độ xem có phải vậy không? Vào trang http://www.speedtest.net/ test cho chuẩn.
đúng thế bác ah em đang dùng đây chán ơi là chán ? bọn nhà mạng việt làm cho anh em mình teo thì có .........huhhuh quân ăn cướp giữa ban ngày .!!!!!
Tẩy chay DCOM 3G của VT đi anh em ơi nó lừa tình đó
các bác dùng cố định thì cứ mạng dây mà chơi thôi ai bắt 3g làm gì lại kêu ng cần di chuyển thì dùng 3g ng ta cũng ko down nhiều nên đa số khách hàng ko trách gì cả còn các bác tích down lại thích rẻ thì bó tay
mấy bác này nói truyện tinh tế hơn đê .....chửi nhau roài .....éc éc mình đang sài d-com 3g cho laptop của mình mà thấy nản quá nhà mạng nó bóp cổ mình không ah ? khi sài hết 120k là hết tháng mới phải đóng tiền đúng ko nhưng bắt đầu sài thì trời ơi là trời nó chạy chậm lắm các bác ah e đang chán quá nếu dùng gói dùng bao nhiêu trả bấy nhiêu thì không có tiền mà sài rồi chán hẳn ? suy nghĩ của mình không nên sài dcom làm gì nữa chán lắm.
THÔNG BÁO
- Trước đây khi ra gói cước MCTĐ của Viettel thì nhà mạng nói rằng.....120k/1 tháng thì được 2G đầu sử dụng mạng 3G ( Dow / up = 8 / 2 Mbs, sau đó được truy cập miễn phí với tôc đô. thông thường ( VIETTEL khá khôn khéo ko nói rõ thông thường là bao nhiêu).....==>> Dow / up = 256 / 128 kbs nhé
- Sau 1 thời gian khách hàng phàn nàn chậm quá + cạnh tranh với các nhà mạng khác thì VIETTEL quyết định nâng lên 512 / 128 kbs <<== khá ngon, chấp nhận được
- Tiếp tục VIETTEL âm thầm BÓP băng thông xuống 256 / 128 kbs mà không thông báo gì
- 4 ngày hôm nay mình dùng D-com MCTĐ 120k và thấy rất chậm ( từ 23/11 - 27/11/2012 )......Gọi điện lên tổng đài và được giải thích từ 23/11/2012 VIETTEL bóp băng thông gói MCTĐ 120k / 1 tháng còn ==>> 128 / 128 kbs <<==
=>> Load 1 trang báo 24h.com.vn mà ngồi đợi dài cả cổ.
=>> VIETTEL bop băng thông xuông' quá thấp ( Các nhà mạng khác vẫn để 256/128 kbs nhé ),,,,,,Thêm nữa...lại còn không thông báo gì cho khách hàng
********** TẨY CHAY THẰNG D-COM 3G CỦA VIETTEL thôi ***********
@Proth_love hiệu ứng bạn làm đẹp vl
Cả tháng 10/2012 mình đến khổ sở với cái Dcom3g VT. Nó bóp băng thông xuống 256kps tức không chịu được. Trước chỉ bị bóp xuống 512kbs khi hết 2GB được sử dụng tốc độ 3G. Sau 2 tháng đăng kí Mức cước tối đa mình cạch nó luôn. Giờ mua quả sim VNmobile có 50k=5GB vào tẹt ga. Mỗi tội phải bật phần mềm unlock trước khi kết nối. VT bóp nữa đi mất hết khách thôi.
@khuyetdanh31 Vnmobile đắt thế mobilefone có 20k/không giới hạn nè 😁

Sent from my LG-P999 using Tinhte.vn
Ban ngày hơi thấp nhưng từ 0h đến 7h vt thả băng thông cho , ae nào sống về đêm tranh thủ nhỉ , mình dạo này toàn sống về đêm :rolleyes:

queenkold
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mấy bác ui ko biết sao chứ e sài vẫn kéo torrent vô tư. 14gb 2ngày xong😃 mỗi ngày kéo 4h
em đang thắc mắc, năm trước mua con Dcom 190 mf190 của Viettel, đến khi phát hiện có mức cước tối đa thì e đăng kí xài, tìm hiểu là hết 2GB nó bóp băng thông, nhưng e xài tới khí hết mà vẫn kéo torrent ầm ầm, ko may tháng trước làm mất cái dcom đó, h mua cái mới là E173Eu-1, đăng kí MCTĐ xài hết 2GB rồi bị bóp download lèo tèo, thế mà e gắn cái sim mimax sinh viên của điện thoại e đang xài thì xài ầm ầm ko tin nổi.
vậy thì tính sao với cái dcom e bây h mấy bác 😔
sự thật là như thế đấy, vậy mà nhiều khi vẫn cứ lầm tưởng được dùng thỏa mái. sim mimax của bạn đã đăng kí 3g có lưu lượng thì lại dùng bình thường thôi, còn cái sim kia bị hạ xuống 2g chậm là phải rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019