Sửa chữa máy ảnh uy tín tại hà nội

sondaubac8568
20/2/2013 14:21Phản hồi: 1.153
1.153 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Alo bạn ơi cho mình hỏi chút. Khách của mình có con lens canon 24-105 lắp vào chụp báo lỗi 01. Mình tháo ra kiểm tra thì lens bị quá ẩm mạch điện, ic trên main mốc gỉ hết rồi mình vệ sinh qua nhưng có vẻ ko ổn 1 vài con tụ gần như đã đứt chân. Bên bạn có main của con này ko nếu có thì bạn báo giá giúp mình nhé. TMPDOODLE1497765647204.jpg TMPDOODLE1497765647204.jpg
Có gì báo lại hộ mình 0996937999 thanks!
Alo bạn ơi cho mình hỏi chút. Khách của mình có con lens canon 24-105 lắp vào chụp báo lỗi 01. Mình tháo ra kiểm tra thì lens bị quá ẩm mạch điện, ic trên main mốc gỉ hết rồi mình vệ sinh qua nhưng có vẻ ko ổn 1 vài con tụ gần như đã đứt chân. Bên bạn có main của con này ko nếu có thì bạn báo giá giúp mình nhé. View attachment 3601007
@dungthuy84 Chân cáp khẩu của bác cũng hỏng rồi đấy, bác thay cáp trước đi đã, main thì ko có bác ah, linh kiện trên main hỏng thì có linh kiện thay thôi bác ah
@nttdigitaldigicam Bác ơi. Bác cho em hỏi em có con máy ST550 bị hỏng màn hình cảm ứng. Cụ thể là chết 1 số điểm trên màn hình không sử dụng được ( bên trái -mấy phím chọn chức năng ý ạ) . Lỗi này em tìm hiểu được thì bệnh chung của em này khi reset "nhiều". Bác cho em hỏi có sửa được không ạ? nếu phải thay thế thì chi phí khoảng bn ạ.
Em cảm ơn.
@tungmaihoang chi phí thay thế khoảng 600k bác ah
@nttdigitaldigicam màn thay có được bảo hành không bác? Thay khoảng bao lâu thì xong ạ?
Cảm ơn bác
@tungmaihoang bảo hành 3 tháng bác ah, bác ngồi chờ 1 lát là xong
Em cần thay màn hình của Fujifilm X-A2. Bác có sẵn hàng không?
@company alexei màn hình này bác muốn thay thì phải đặt hàng bác ah, thời gian khoảng 7-10 ngày, giá màn khoảng 1tr2
bk8
Trứng
7 năm
Bác cho em hỏi nhờ chút! Em đang dùng con Cyber-short DSC-T900, thời gian gần đây khi chụp bị mở ảnh như hình, vậy xin hỏi bị lỗi gì, và sửa hết bao nhiêu ạ. Thanks bác!
bk8
Trứng
7 năm
Bác cho em hỏi nhờ chút! Em đang dùng con Cyber-short DSC-T900, thời gian gần đây khi chụp bị mở ảnh như hình, vậy xin hỏi bị lỗi gì, và sửa hết bao nhiêu ạ. Thanks bác!
@bk8 Chi phí sửa khoảng 2-300k bác ah, thời gian chờ sửa khoảng 2-3h
superngocson
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nttdigitaldigicam Cho hỏi là mình có cái lens kit sony e-mount crop bị mốc rễ tre ở 1 góc thì chi phí vệ sinh hết bao nhiêu nhỉ?
@superngocson cái đó phải kiểm tra xem có lau hết dc ko bác ah
xuminguyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em có cái máy nikon 1 j3, hôm rồi đi chơi có chụp ảnh bên bờ biển về bị nổ lách tách và khét ở vùng đèn flash, dù chụp bờ biển ko bật flash, máy ko rơi xuống nước nhưng có thể bạn tay ướt cầm vào nên em đang nghi vụ đó. Nếu chụp ở nơi đủ sáng, flash ko bật thì chụp bình thường còn nếu chụp noi thiếu sáng, flash bật lên thì sẽ nổ lách tách và khét. Giờ sửa đâu được các bác?
xuminguyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em có cái máy nikon 1 j3, hôm rồi đi chơi có chụp ảnh bên bờ biển về bị nổ lách tách và khét ở vùng đèn flash, dù chụp bờ biển ko bật flash, máy ko rơi xuống nước nhưng có thể bạn tay ướt cầm vào nên em đang nghi vụ đó. Nếu chụp ở nơi đủ sáng, flash ko bật thì chụp bình thường còn nếu chụp noi thiếu sáng, flash bật lên thì sẽ nổ lách tách và khét. Giờ sửa đâu được các bác?
trungkien245
ĐẠI BÀNG
7 năm
@xuminguyen Của bạn ko sao cả. Do bị ẩm thôi. Bạn tháo ra sấy hoặc để lâu sẽ hết.
@xuminguyen cái này của bác cần vệ sinh sạch muối bám ở phần đèn là dc
xuminguyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nổ tanh tách với khét lẹt luôn ấy anh ạ. Em sấy rồi nhưng vẫn thế
@xuminguyen phải vệ sinh cho sạch muối bám trong mạch đèn bác ah
kuky
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bạn cho mình hỏi, con canon7D của mình bị bụi vào, và có 2 3 chấm mốc, bên mình có xử lý được k và chi phí khoảng bn
@kuky của bác bị bụi và mốc ở đâu vây, bác chụp đã lên ảnh chưa, thường thì những lỗi này mà chụp bị vào ảnh mọi chỗ đều làm free bác ah
Em muốn thay cái filter sensor fuji xe2 có ko ạ
@Hoai Le Tran Của bác bị xước hay mốc vậy. Mốc thì vệ sinh lại thôi bác ah. Xước thù hiện tại chưa có hàng thay. Cái này phải đặt bác ah
@nttdigitaldigicam Của em bị xước ạ. Nếu thay cái kính đó thì bn ạ
@Hoai Le Tran giá khoảng 1tr2 bac ah
kuky
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chụp ra ảnh thì ảnh k có hiện tượng gì, nhưng lúc nhìn vào trong ống ngắm thấy có bụi và vài chấm mốc
@kuky Cái này bị buọ mốc trên focus screen bác ah. Bác tháo lens ra nhìn lên phía nóc máy là thấy tấm đó
Của em bị xước thì giá bn ạ
cho e hỏi e có máy canon 600,dạo này lúc chụp nó hay bị rung chứ k tự động lấy nét đc như trc,nhiều lúc chụp n kêu tạch cái là đc nhưng nhiều khi n cứ phải kêu 2 lần và ảnh bị nhòe ấy ạ ( em xin lỗi vì tả hơi ngu ) em nghĩ n bị hỏng cái lấy nét tự động thì bh sửa hết bn ạ
@hiền145 Thường thì là do hỏng cáp lấy nét tự động b ah, chi phí thay cáp khoảng 200-250k
nikon75
ĐẠI BÀNG
7 năm
Máy ảnh bị kẹt thẻ nhớ, không lấy ra được thì sửa ở đâu được và rá rổ bi nhiu các bạn ơi! chỉ giùm với.
@nikon75 Cái này thường thì do thẻ bị gayc, các nơi sửa sẽ lấy ra giúp b thôi bác ah.
Thành FLKN
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nttdigitaldigicam Máy ảnh mình bị hỏng, mình không ở hà nội. Bạn có bán linh kiện không, mình tự thay được.
@Thành FLKN máy bác hỏng phần nào vậy, bác cho model msyd cụ thể
Máy em sau 1 thời gian không dùng bây giờ mở lên khoảng vài tiếng đầu thì không vấn đề gì nhưng sau đó màn hình LCD bị tối và tắt dần đi không nhìn thấy gì nữa, mặc dù vẫn chỉnh được mọi thứ bình thường thì là bị như thế nào vậy ạ ? bên mình có nhận sửa màn nikon không ạ ? máy e là nikon d5000
@Huyldd Tất cả máy D5000 đều bị như thế bác ah, thay màn hình là máy lại bình thường thôi, chi phí thay màn khoảng 450k
toanlsvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bác ơi thay cái dial này cho máy Canon G11 có lâu ko & giá cả như nào bác ?

máy e cũ rồi, cái kính ngắm nó bị lệch, bác chỉnh lại dc chứ ?

Bác báo giá cho em với nhé
@toanlsvn thay cái đấy hết khoảng 400k bác ah. Kính ngắm bị lệch thì chỉnh lại dc bác ah
e có cái máy canon kiss x5 hơn 3 tháng k dùng giờ bật ko lên. thế là nó bị nàm sao các bác
@muatuyet_ktcn bác kiểm tra pin và vệ sinh chân pin trước, nếu ko có pin khác thử thì bác mang qua e thử cắm pin tốt vào xem thế nào đã bác ah
brew
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình có chiếc canon powershot sx10 is, bị rộp, hỏng màn hình lcd. Các bạn chỉ giúp nơi thay và chi phí khoảng bao nhiêu, cảm ơn!
@brew chi phí thay khoảng 450k bác ah, bác qua 348 Khâm Thiên

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019