Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sửa lỗi không chỉnh được độ phân giải màn hình trong Ubuntu?

hlkhmtk32
12/2/2015 11:38Phản hồi: 5
Em dùng hệ điều hành Ubuntu nhưng nó không nhận đúng độ phân giải của màn hình. Màn hình có độ phân giải 1366x768 nhưng nó chỉ có lựa chọn 1024x768 là tối đa. Không biết làm thế nào để khắc phục tình trạng này. Em dùng cáp chuyển DVI sang VGA để nối case và màn hình (DVI nối với case, VGA nối với màn hình) Có phải vì cái cáp này mà hệ điều hành không nhận đúng độ phân giải không ạ? Nếu em mua một cáp DVI (cổng DVI ở cả 2 đầu) để nối case và màn hình thì có thể khắc phục được không?
5 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thành thật chia buồn web này ko có ai bik để chỉ đâu, vấn đề của mình còn chẳng có ai giúp nè
Vấn đề này có người đã từng hỏi và khắc phục rồi, bạn chịu khó tìm là có thôi.
Diễn đàn này nhiều newbie vào, hỏi đáp kiểu nửa vời, thậm chí chỉ biết kêu mà không chịu làm, không xác nhận lại nên cũng không mấy người có hứng trả lời đâu. Anw, không có ai có thể giải quyết mọi vấn đề, bạn chỉ giải quyết được vấn đề bạn từng gặp, không phải vấn đề chưa gặp.
trang này coi news, qc thui, còn linux thì bạn vô trang linux chuyên dụng, tao acc hỏi thui
Cannon_Ars
TÍCH CỰC
9 năm
trang linux chuyên dụng là trang nào thế bạn?
ky vo phong
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình dùng lab và chưa gặp vấn đề về màn hình này bao giowf. Tuy nhiên theo kinh nghiệm của mình thì bạn cần xác định lỗi ở đâu. Khi cài bàng usb bạn có gặp lỗ này không ? nếu không thì có thể do file cấu hình howacj drive. Nếu có thì thử màn hình khác hoặc distro khác xem. Cuối cùng là Google bạn nên làm quen với việc tìm kiếm bằng tiếng anh vì mấy vụ Linux rất ít tiếng việt. Đa phần là mấy cái begine thôi. Chúc bạn thành công.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019