Sửa lỗi Notification không thông báo trên Iphone

bùi nghiêm
23/6/2012 6:25Phản hồi: 13
Mình đã rất nhiều lần cài Push Fix và Push doctor nhưng không giải quyết được đứt điểm.Lọ mọ trên mạng kiếm được cách này và đã cài thành công trên 2 ip3g 3.1.3 ,1 con 3gs ios4
1.Vào cydia add sources :repo.bingner .com
2.Chờ cho nguồnđược nạp chọn Bingner cài đặt Sam 0.1.16-1.
3.Thoát ra khỏi cydica vào settings chọn Sam/utilities/revert lockdownd to stock
4.Nhận được thông báo stockification success chọn OK.
Nếu không nhận được thông báo này thì là do SAM không tương thích với các phần mềm khác trên cydia.Khắc phục bằng cách gỡ bỏ Push Fix hoặc Push Doctor trên cydia.Nếu vẫn không được thì restore rồi cài lại SAM(Bước này chắc chắn bạn sẽ cài thành công)
5.Quay lại SAM đánh dấu on hết lên,riêng phần Method thì chọn By bundle name
6.Cắm iPhone của bạn vào máy PC hoặc Mac của bạn và chờ đợi cho iTunes để tạo ra các giấy chứng nhận kích hoạt hợp pháp cho iPhone của bạn. Điện thoại của bạn có thể có được công nhận như là một cái mới - thiết lập nó như bạn muốn và để cho iTunes sao lưu và đồng bộ
Sau khi iTunes đã thực hiện đồng bộ và sao lưu, nó rất có thể ném ra một lỗi 1651. Chỉ cần nhấn OK và bỏ qua các tin nhắn. Khởi động SAM từ dưới Cài đặt trên iPhone của bạn và khai thác thêm thông tin. Nếu mọi việc đều ổn, bạn sẽ có ký tự đại diện mới
7.Hủy bỏ các ứng dụng có thông báo notification, nếu bạn đã cài đặt trước đó
8.Vào Settings -> SAM -> Utilities và chọn vào " Backup Activation " sau đó chọn vào "Restore Activation ".Khởi động lại iphone
9.Khi iphone khởi động lại rồi thì đồng bộ với iTunes và cài đặt các app mà bạn muốn nó thông báo miễn phí từ iTunes Store,cài luôn cả app iPusher miễn phí từ iTunes Store để sau này kiểm tra.
10.Khởi động lại iPhone của bạn và đồng bộ nó với iTunes lần nữa
11.Khởi động app iPusher đã cài ở trên và chọn Test Push notification. Nếu có một cửa sổ pop-up nói rằng "Yay, push notifications work fine" thì bạn đã thành công rồi.
12.Tận hưởng thành quả
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hieuykhoa
ĐẠI BÀNG
12 năm
=))
cách này bây h không xài được nữa vì apple khóa SAM rồi! chỉ có máy nào đã unlokc bằng SAM được trước kia mà lưu lại LcokDown mới làm được thôi!
đừng làm theo mất công!
mà cài ultrasnow thì lại lỗi notification không xài viber, yahoo, whatsapp đươc =)) kể cũng khổ!
may mà mình đã kích hoạt được bằng SAM nên bây h mấy cái notification này quá nhỏ he he
mình vừa unlock bằng ultrasnow và cài đc như vậy mà.cài được up lên luôn đó.con 3g lock của mình chơi được cả viber,wechat,yahoo luô.không khác ji so với ip4 5.1.1 cả
@bùi nghiêm Bh cài sam hay ăn nguyên quả táo lắm...nguy hiểm..tránh xa..
chuotcon96
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có bị đâu , mình vẫn fix đc mà , mà côg nhận cài furiois thì lỗi push notice , fix đc thì lỗi kích sim 😔
@chuotcon96 dùng sim nhà mạng active là chuẩn nhất
sim nhà mạng active iPhone lock, nhà mạng nào cũng có, mua bao nhiêu cũng có, giá 100k 1 sim
BR,​
016 6300 6300​
@levannam =.=! nhiều ng cứ hở ra là tiền vs nong...chả đáng là bao...nhưng thiếu tinh tế
Các bác ơi cho em hỏi, sao máy ip3gs của em lúc nào cũng bật notification, mà khi viber hay line hay mấy trang mạng xã hội có thông báo, có tin nhắn (Line), có điện thoại gọi đến (viber) máy e nó ko có thông báo gì cả, chỉ có khi nào mở viber lên mới thấy 1 đống tin nhắn và miss-call, mở line thì 1 nùi tin nhắn 😔 giờ phải làm sao? :(
@Jay_phananh Restore lại
Nếu world thì lấy sim nào cũng đc để active
Lock thì phải lấy sim nhà mạng để active
thank you , success : FW Whited00r 6 -- 3g 3.1.3
Chào cả nhà, Mình đang dùng 3gs 5.1.1 lock, notification của mình báo tất cả các apps khác, có thằng fb là ko thấy báo nên mình đang cố sửa. Mình không rõ là SAM đã khóa hay chưa nhưng mình làm tới bước 6 thì hổng được! Vô Itunes nó cứ báo "The Sim card inserted in this phone does NOT appear to be supported"
Còn bên SAM thì vẫn báo UnActivated. Mình cũng thử chọn nhà mạng riêng ở phần "Subscriber Artificial Module" Nhưng khi kết nối với itunes cũng không được!
Khi trước cón vô itunes làm này nọ sync, back up đủ thứ....giờ hổng vô đc mà notification của fb vẫn ko đâu ra đâu!
Có bạn nào biết cái này giúp mình xíu! FB mình cũng không vô thường nhưng nó tự báo về vẫn hay hơn, đôi lúc khỏi bỏ lỡ gì đó!
Chúc cả nhà buổi tối vui vẻ!
các bác cho em hỏi em mới tậu iphone 5 world mà họ cài cho os 6.0.1 jailbreak nhung ko báo notification( nhiều người giống em os cũng dính) bây giờ restore lại máy có sửa đc không ạ???? HELP
keke chuyện nhỏ mà tôi đau đầu với bệnh này mất cả tuần h muốn tắt push chỉ còn cách tắt wifi mới khổ chứ điện thoại tin tít suốt ngày :eek: không tìm được nguyên nhân mất push nhưng khắc phục thì nhanh lắm, không phải do mất wifi khi lock máy nhé " ios nào Cũng thế hihi không lòng vòng nữa các bạn vào cài đặt >> cài đặt chung >> đặt lại >> đặt lại tất cả cài đặt VPN >> xong chúc ae thành công! hy vong có push ae tìm cách tắt giúp tôi với 😁
mr_tonni
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác xem lại giúp em! Em thử làm theo hướng dẫn của bác mà không thành. Em có con máy 3GS lock hàng nhập nguyên cái từ Nhật về bác ạ...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019