Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Summoners war: sky arena - Hướng dẫn , Tổng hợp Kinh nghiệm

voldemot
21/6/2014 2:31Phản hồi: 91.425
Summoners war: sky arena - Hướng dẫn , Tổng hợp Kinh nghiệm
Topic ko nhằm quảng cáo game mà dành cho ae đang chơi và mới chơi trao đổi kinh nghiệm 😁

Even - Sự kiện :
Giờ đã đc đổi sang giờ VN

91.425 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cơ bản :
Tool hỗ trợ
https://www.tinhte.vn/threads/summoners-war-sky-arena-huong-dan-tong-hop-kinh-nghiem.2316574/page-1491#post-43579192
Bảng tổng sắp các em quái phổ biến 😁
vitbau84
ĐẠI BÀNG
9 năm
@voldemot theo bảng xếp hạng chất lượng các hero như trên thì cái ký hiệu : A, C, B,S, A+, ... là gì thế
@voldemot @binhdocco
@vitbau84 cái đó là tham khảo thôi S là ngon nhất rồi tới A+ .... A B C
@voldemot thôi thà em không chơi
Mr1Cent
TÍCH CỰC
9 năm
@kale64 Thời đó dĩ vãng rồi (cách đây tầm 1 năm thì săn đc) 😃
Bạn mới chơi từ đầu, muốn mạnh nhanh nhất thì mang chai neptune đến nhà a @binhdocco , a ý tư vấn cho chơi các loại 2, 3*. Đảm bào sau 2 tháng bạn sẽ auto đc giant 10, rồng 10 😁
@Mr1Cent H là bình 2 rồng rồi a ơi siêu vô địch
kale64
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Mr1Cent
viaipi
CAO CẤP
9 năm
@olaaaaaa bình tắc kè hoa 😁
có mặt ngay và luôn 😆
thím nào có con sói lửa Werewolf thì up hộ cái bảng rune lên phát, để mình còn học tập rồi cho em nó đi thủ nhà =))
nhân tiện, đã " Thức tỉnh huyết mạch " cho em Magic cung lên Ardella 😃) Max lv30 ATK 813 😃
@keisan bác sài cung gió à sài set rune gì thế mình sài Set tăng speed thấy nó cũng ko khỏe lắm :p
@voldemot ừ, con cung đánh ev ấy, set fata mà quất, nhưng mình toàn chọn %ATK cho rune thôi. Ngoài ra thì xem có cái nào ngon ngon thì cũng tống vào nốt
@keisan Đây nhé bạn ơi 😃 😃 😃

Farm mat awaken mòn mỏi cũng xong cho 2 con, chuyển sang farm rune thôi.
Theo các bác thì farm rune hell hay giant là tốt hơn, em chỉ farm set fatal với energy thôi. Đánh giant b3 thì auto còn b4 toàn thọt 😔
@slinzz2112 đánh Grant random loạn xạ mà khó nhằn lắm bác
bác train ở boss của map Fata với map Energy ấy ra toàn rune xịn chịu khó cày chút là ngon lành . mỗi tội ít tiền :p
có cách nào awake lẹ ko mấy bác, em farm mà toàn mid với low 😔(
@superkid93 chả có cách nào khác đâu bác 😁 chịu khó cày bừa thôi cùi thì đánh dunggeon 2 là đc random vẫn ra mid đều cố cày map cao mình thấy cũng chả khác khỉ gì :D
Chủ thớt làm thêm cái danh sách tên ae đang chơi để newbie bọn em ađ vào kiếm point với <3
@Titvn ok tên của bác là gì ? mình cho lên luôn nè
@voldemot adđ cua bac la j the
cho m kban voi nao
add m la tran tien nha
Titvn bác em mới chơi đc hai ngày lvl 11
Kiếm rune và up rune lẫn số mân khi tháo rune:
Tháo rune:
1 sao mất 2000
2 sao mất 5000
3 sao mất 10.000
4 sao 20.000
5 sao 50.000

Về chỉ số % của rune ví dụ như rune 3 sao có 4% attack và rune 5 sao 8% attack khi up lên + 14 nó chỉ hơn nhau 4% thôi, quan trọng là từ 14 lên 15. Rune 3 sao chỉ lên dc thêm 5% còn rune 5 sao lên 12%. Nên bác nào xâc định dùng lâu dài hẳn và đập maxx rune hãy dùng 5 sao. Còn chi đập lên 12-13 thì 3 sao với 5 sao chênh nhau 4-5% không quan trọng lắm mà tiết kiệm dc rất nhiều tiền.( cùng cấp rune 5 sao up lên tốn mana gấp 3 lần rune 3 sao)
Còn với rune + chỉ số thì thì sao càng to cộng lên chỉ số càng nhiều chứ không như rune % . ví dụ rune 3 sao +100hp và rune 4 sao + 150 hp thì rune 3 sao up 1 cấp tăng 75hp còn rune 4 sao thì tăng 100.

Kiếm rune.
1-2 sao : máp quái hệ bình thường
2-3-4 sao: map quái hệ hard và dungeon golem + dragon b1-2 và mua shop
Rune 3-4 sao: quái hệ hell và mua shop
Rune 5 sao: đánh boss hệ hell ( mình đánh tầm 30 phát dc 1 rune) golem b5 trở lên. Và cuối cùng là mua shop. Rune 5 sao trắng tầm 130k và rune xịn có khi hơn 200k mana
Anh em tu van minh voi. Nên Awaken con sói hay Fairy,Con tướng Nine-tailed Fox có trâu bò không,Nên đầu tư vào nhưng con nào bây giờ Screenshot_2014-06-21-14-44-06.png
@GaBeohd1983
Con con sói trước đi bác skill có được quá đã luôn ( + dame và crit cho cả đội )

con cáo 9 đuôi mình cũng mới lum được nhưng hệ Water team nhiều water quá ko biết sài con nào cho tốt 😁
@voldemot bạn nói con sói lửa của mình ah`,con đấy mình đủ đồ Awaken rồi,đang chọn sói lửa hay con thần chết Grim Reaper Lửa theo bạn mình chọn con nào.Mình mới nạp 10$ quay ra mấy con tướng mới nên loay hoay quá,tại số Lượng Rune có hạn nên chưa biết dùng con nào
@GaBeohd1983 Cho mình hỏi là nạp tiền bằng cách nào vậy?
@votinh91288 Tốt nhất là bạn có thể liên lạc những chỗ nạp tiền uy tín(gói 100$ dao động từ 1tr5 đến 1tr7) hoặc muốn nạp trực tiếp( 100$ giá 2tr. Ý của mình là cachs này bạn có thể nạp các gói mệnh giá thấp hơn, thậm chí là 2,99$) thì bạn ra Vpbank hoặc Vietcombank đăng ký thẻ Vísa hoặc master card, nhớ hỏi rõ nhân viên cách đăng ký quản lý tài khoản trên internet và cách đăng ký thanh toán trực tuyến...
@votinh91288 Nạp bằng thẻ mastercard bạn ah,bạn có thẻ ATM ra ngân hàng đăng ký là được 😃
mình cũng thích chơi thể loại này, đồ họa giống hello hero nhưng cách chơi lại khác và sinh động, có chất xám hơn. nhưng ưng ý nhất với mình vẫn là Elves Realm, nó đơn giản nhưng lại phức tạp, mỗi tội không được chăm chút như trước, ram 2gb adreno320 mà lướt tìm bài cứ giật đùng đùng, nghỉ hết, chả chơi game nào nữa...
Con Kaimann mình quay dc nó đã Awaken rồi ko biết thế nào nữa,,quay dc con Nine-tailed Fox 4* ko biết ra sao
@GaBeohd1983 Lẩu nha anh,hahahaha:p
@kupat vl thanh niên đào mộ
bài viết từ năm ngoái mà cũng quote đc ah :/
Lúc nào rảnh vào nick của mình tư vấn giúp mình nhé,mình lại mới mở thêm mấy tượng loạn hết cả lên rồi hic hic
@GaBeohd1983 bác lọc ra mỗi hệ 2 con để chơi thôi các con khác làm nguyên liệu cho lẹ

Water : bác chiến em Fairy với Priest nhé
Fire : Chó + thần chết nhé
Wind : Priest + Fox nhé

Đi dungeon thì tuỳ loại mà bác thêm bớt thuộc tính sao cho hợp lý nhé

team chính thì Gồm
Priest nước , Fox gió , Chó lửa + Priest dark

Priest NC => full HP nhé
Fox => Full atk + crit hoặc cái gì đó tùy
chó => Full atk + speed hoặc crit
Dark => HP+ att

thêm bớt các con phụ tùy trường hợp nhé 😁
vậy cứ awaken con sói lửa rồi up lên4* cho trâu nhỉ :p Mình mới mở ra con Bernard 4* tím, và con Cahule 3 * tím nữa,

@GaBeohd1983 hix bác hên quá vậy sum ra toàn hàng xịn làm em GATO quá 😁

con Cahule 3 * tím mình no comment nhé vì mình có 1 con mới up lên 4 sao để làm nguyên liệu :p

Bernard 4* tím bác sài gấp thế chỗ Priest wind con này có Skill buff speed quá đã đi arena em này kết hợp với Chó lửa thì thôi rồi

em này sài rune + Speed và HP nhé nhé
@voldemot Cảm ơn bạn nhiều,thấy ae chơi hứng quá,mình cung ko tu hào j đâu mất 20$ rồi đấy,bây giờ cứ cầy Trâu thôi,Con chó lửa con Bernard tím có lắm skill hay thật hjhj
Mình hỏi xíu về rune: rune quan trọng số dòng hay số sao nhỉ @@ nếu 4 sao mà xanh lá thì nên up ko :sss
@KySur up mạnh đi bác bác đọc lại bài ở trang đầu nhé có phân tích chi tiết đấy ạ
Con Priest nước anh em nào awaken chưa con đấy không biết thế nào nhỉ :p
Có ai đã dùng con vampier hệ thủy chưa nhở? Sum ra được mấy hôm rồi mà k thấy thông tin gì. Hix

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019