Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Súng bắn đạn chứa mã DNA dùng để nhận diện tội phạm, không gây chết người

TDNC
25/1/2013 1:3Phản hồi: 79
79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đặt gạch tội phạm.
cùng ý kiến các bác trang 1
conb
TÍCH CỰC
11 năm
Vũ khí bây h ngày càng nhiều ứng dụng từ sinh học, khéo sau này nó sản suất ra vũ khí giết người hàng loạt ko gây ô nhiễm môi trường như film Knight and day quá =)).
MrDinhMinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đây là một bằng chứng chứng minh người bị bắn có mặt tại hiện trường,không cần biết người đó tên gì,ở đâu.Ví dụ có nhóm xã hội đen 30 người,nhưng chỉ có 10 người đi giết người hôm hôm đó.
Cảnh xát chỉ cần bắn ADN vào 10 người đó thôi, rồi hốt hết nhóm 30 người ra xét nghiệm ADN.chỉ có 10/30 người nhận án tử hình hoặc chung thân vì tội giết người.
Kennhoc92
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao ko bắn 1 chip định vị trí giống như trong death race 3 nhĩ,cái đó mình nghĩ bá đạo hơn =))
Đã bắn đựợc thì cần gì nhận diện, đã nhận diện đựợc rồi cần gì bắn nữa ^^
Nhỡ vì 1 lí do nào đó mà bắn nhầm (rất dễ xảy ra) thì những người đã bắn trước đó tính sao? Đoạn mã DNA giống nhau cả mà! Chắc bắt nhầm còn hơn bỏ sót, về đồn tẩn cho mấy đấm là khai hết 😆)
hơi giống beretta nhỉ!!
Cái này cho mấy anh công an bắt nguội đây. Thực ra là đã biết người bị bắn phạm tội rồi nhưng dùng cái này để làm bằng chứng trước tòa thôi

Nạn nhân:"Ôi không, xin đừng tra tấn em, giờ em đã mang trong người chuỗi DNA của anh phóng ra hôm qua". 😁
đúng là ko khả thi.
-bắn xong nó về nhà lên máy bay bay đi nc khác. mất công tìm kiếm/ ko tính
- bắn xog viên đạn nó thế nào, dính lên da hay là đâm sâu vào thịt. đâm vào thịt cũng có thể lấy ra. DNA trong viên đạn chứ đâu phải ai dính đạn là mang DNA đó khắp cơ thể. muốn kiếm ra ng dính đạn thì làm sao. ko lẽ có gps thật. như vậy gps đó phải tan vào máu thì mới ko bị tội phạm lấy ra. mập mờ wá. chờ ứng dụng thật xem sao
midlight
ĐẠI BÀNG
11 năm
bình thường cảnh sát ng ta đã có những biện pháp nghiệp vụ riêng để khoanh vùng, nhận diện kẻ tình nghi rồi. Sau đó sẽ xét nghiệm AND để nhận dạng đúng tội phạm. Chứ các bác nghĩ sao mà CA ng ta cứ tóm trộm cướp giết người ầm ầm trong khi có bắt quả tang thằng nào đâu.
Tomy_
ĐẠI BÀNG
11 năm
Khả thi hay không thì chỉ có chờ thực tế chứng minh thôi.
mặc đồ kín mít từ đầu đến chân, ko để hở 1 chút thịt nào 😁 ẩu đả, oánh lộn, biểu tình xong thì ném đám đồ mặc ngoài ra bãi rác hoặc tiêu hủy 😆 có mà tìm ADN = niềm tin
regist
ĐẠI BÀNG
11 năm
1 câu hỏi: tại sao lại DNA? Bắn con chip gì đó vô người cũng đc mà, DNA để nó trộn vào máu không cách nào loại bỏ đc trong thời gian ngắn hay tn?
cái này mua về lắp bi vào bắn ngon đấy ko cần DNA tốn tiền
turtle1707
ĐẠI BÀNG
11 năm
cứ như bắn súng sơn ấy nhỉ?
luserbai
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình cũng không hiểu sao tìm lại được người ăn đạn :oops:
mabu9669
ĐẠI BÀNG
11 năm