Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Surface Pro xuất hiện trên một số trang bán lẻ ở Mỹ, giá 999$ cho bản 128GB

MinhTriND
4/2/2013 3:52Phản hồi: 257
Surface Pro xuất hiện trên một số trang bán lẻ ở Mỹ, giá 999$ cho bản 128GB

Trang mua bán trực tuyến Best Buy đã cho lên kệ của họ giá bán chiếc máy tính bảng Surface Po chạy Windows 8 Pro của Microsoft, trước các trang khác và trước cả website của MS. Theo tin từ CNET, Surface Pro có thể sẽ được bán vào nửa đêm ngày 8/2 tại một cửa hàng của Best Buy ở Union Square, thành phố New York (Mỹ). Trên website của mình, Best Buy trưng bày hai phiên bản 64GB và 128 GB của Surface Pro với giá bán lần lượt là 899 USD và 999 USD. Bàn phím Type Cover được bán riêng với giá 129 USD, bên cạnh đó, Microsoft cũng bán một loại bàn phím khác cho Surface Pro là Touch Cover với giá 119 USD. Sau khi Best Buy bắt đầu đăng tải hình ảnh của Surface Pro thì tại một số cửa hàng Microsoft Store cũng đã trưng bày sản phẩm này.

Surface Pro được trang bị bộ nhớ RAM 4GB, sử dụng CPU Intel Ivy Bridge, máy được đánh giá có sức mạnh ngang ngửa với dòng máy tính xách tay siêu mỏng Ultrabook. Điều này có nghĩa là thiết bị có khả năng hoạt động trên nền tảng Windows 8 đầy đủ như một chiếc máy tính xách tay chứ không như chiếc Surface RT hiện đang bán trên thị trường. Đổi lại, Surface Pro sẽ hao pin hơn RT vốn chỉ chạy trên nền tảng Windows RTchip ARM.

Một điều đáng thất vọng ở chiếc máy tính bảng này là bộ nhớ của máy. Cuối tháng 1 vừa qua, Microsoft đã lên tiếng thừa nhận dung lượng thực dùng trên Surface Pro 128 GB là 83 GB còn đối với model 64 GB là 23 GB.

Nguồn: CNET
257 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giá chát quá!
@nhutquang97 So với các Ultrabook bây giờ thì đâu có đắt chứ.
@nhutquang97 so với IPAD và SS Tab thì cũng được...đối với chiếc máy làm ra tiền...
(sent by my IPAD)
mualarung01
ĐẠI BÀNG
11 năm
Quá đắt
Rẻ hơn con của SS rùi nhỉ. Hy vọng bán đắt

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
axt84
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ali hoahoc 9x mình mua đc người xách tay từ mỹ về, màn hình cảm ứng hỗ trợ các ứng dụng cho win rất tốt bạn ạ. dùng quen rồi thì thấy thích hơn dùng chuột, kèm theo có cả bàn phím nữa mà nên đánh văn bản cũng không lo nhiều. 3g thì sau này mới có bây giờ nó bán hàng đợt đầu có slot sim 3g nhưng bỏ trống module nhưng sau này chắc chắn sẽ hỗ trợ. pin thì yên tâm ăn đứt em surface pro rồi, lúc nào cũng 7-8 tiếng.
axt84
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ali hoahoc 9x Về phần cảm ứng thì bạn yên tâm tất cả ứng dụng từ cũ đến mới đều được dùng cảm ứng thay chuột hết và còn đơn giản nữa cơ. Bạn thích dùng bút cũng được, bút đi kèm có chức năng hỗ trợ cả 2 phím chuột nhưng mà cảm ứng cũng thế thôi, dùng quen rồi chả thích động vào pen đâu.Màn hình con này thì bạn miễn chê full hd màn sắc nét lắm ko thua gì màn của ipad retina đâu. Camera 5mp thì chụp không đẹp như ip4s nhưng tạm chấp nhận được, bàn phím gắn vào khi ko dùng tháo ra nó thành tablet nhu ipad luôn 😁
là một quả bom xịt
thích em nó lắm nhưng giá cao quá, thôi ngồi ngắm vậy😁
oichaooi
TÍCH CỰC
11 năm
so với tính năng + $ đủ thứ Thì cũng bình thường
dung_9z
ĐẠI BÀNG
11 năm
@oichaooi Quan trọng là người dùng cần cái gì thôi... liệu có cần nhiều tính năng đến vậy ko?
oichaooi
TÍCH CỰC
11 năm
@dung_9z đa số là có tiền, thích thì mua thôi bạn à ( không nói tới cách xài )
Bộ nhớ cao hơn thì tốt...nhưng dù sao củng sử dụng đc các ứng dụng chứ ko trơ trơ với các ứng dụng như bản RT.....dùng windows mà không chạy đc ứng dụng windows thì dùng làm gì

Sent from my LT22i using Tinhte.vn
bekun
ĐẠI BÀNG
11 năm
giá mềm hen ;)
Giá đắt, Pin thì kém, bộ nhớ có thể sử dụng thì ít 😃 giá ipad 128gb mới có 929$ 😃 MS bán E này 999$ chắc nó lên rừng bán cho hổ 😔
lnmh510
TÍCH CỰC
11 năm
@VTSM iOS so với Windows Pro??? Có khập khiễng quá ko bạn?
@VTSM Ờ, dùng ipad mà chạy office, auto cad, PTS..... chắc tuyệt lắm
@VTSM iPad không thể so bì với Surface được bởi vì:
****Surface Pro là 1 chiếc ultrabook chạy W8 Pro với màn hình cảm ứng và bàn phím gắn = nam châm. Vậy suy ra phải so con Mac Air với Surface Pro mới tương xứng.
****Mac Air ~~2000$ - mỏng, nhẹ, cấu hình tốt, bộ nhớ khá, pin 8-10h
****Surface Pro ~999$ - mỏng, nhẹ, cấu hình tốt, bộ nhớ kém, pin 8-10h
Vậy theo mọi người thì con nào đáng giá mua hơn?
@XCMreview chuan men

Sent from my LG-F100L using Tinhte.vn
Mua thêm cái bàn phím rời nữa thì cũng trên ngàn đô. Cái giá "quá rẻ" 😆
@doinho về VN thành 30 tr, bán cho mấy bác đại gia, ha ha!!!
vohphuong
TÍCH CỰC
11 năm
vãi ông M$:eek:
thang_a14
TÍCH CỰC
11 năm
Hi cọng đắt nhưng chất
chờ đợi trải nghiệm thực tế mới biết
Chả hiểu các bác cứ kêu đắt, nên nhớ cấu hình của nó ngang ngửa với ultrabook,chạy win 8 pro mà, nó đảm nhận dc nhiệm công việc như ultra và laptop, còn cái ipad 4 phiên bản 128Gb giá cũng sem sem mà đấy chỉ là mtb để dành cho giải trí là chủ yếu😃
@syldntd
Dân xây dựng đem Surface ra công trường, cười đau bụng quá...

"Thím nếu làm xây dựng như em với nhiều chi tiết nhỏ lẻ bé tí tẹo không rõ ràng cần tra cứu mà nhà thím cách xa 1 cây thôi về nhà mở Macbook ra để xem xong thì ôi thôi...có khi thím bị ăn gạch thật với mấy thằng công nhân đấy"😁:p😃:oops: hô hô....vậy mà cái ultrabook nó tra cứu thua cái surface thần thánh đấy....;):D:p.

+Mẹ nó còn thằng công nhân mà nó dám cho bác ăn gạch, chắc thằng công nhân này nó có tài khoản vài chục tỷ trong ngân hàng rồi. Ah mà thế nó đi làm công nhân làm đéo gì.....bác là kĩ sư mà nói mấy câu này thì bác vứt cái bằng kĩ sư của bác cho rồi....anh em kĩ sư xây dựng nghe bác nói thế thật bức xúc. Vậy là bác mua cái surface là do bác sợ thằng công nhân nó cho bác "ăn gạch" ah...Vậy sao bác tệ thế, nó bắt bác ăn là bác ăn, nó bắt bác ngủ bác nằm ngủ ah....

+ Hồi đó giờ người ta ra công trường không có máy tính bảng vậy thì mấy công trình không xây được ah ??? Hoặc xây chậm tiến độ ah ??😃

+ Tập đoàn xây dựng Samsung sẽ trang bị surface cho kĩ sư surface ra công trường nè...ha ha ha....bác thích cái gì là quyền của bác, anh em không được quyền phê phán nhưng bác đề cao cái Surface lên....nói nó sẽ làm công việc tốt hơn laptop(ultra book) thì anh em kĩ sư cho bác ăn gạch là phải...
@WoodHouse ".ví dụ khách hay nhân viên nó chuyển cho 1 file Cad thì bác làm thế nào , móc ipad ra xem à ???"--->dùng ultra book.

"Rãnh rỗi nghỉ trưa giải trí tí,bác vác Ultra hay MA cầm lên hơ qua hơ lại ???"---> vậy là bác thích quơ.....:p đem điện thoại màn hình 5'' cầm tiện và gọn hơn bác ah ?? Mà đã mua được cái Surface chẳng lẽ bác không ngồi trong văn phòng hay xe oto ?? Bác mở ultra book để trên bàn không được ah ??? Bác ngồi oto bác mở máy tính bảng của hảng khác có 3G không được ah ?? Đừng nói với mọi người bác làm công việc cơ động như giao hàng hay chạy mua hàng trưa dựng xe bên lề đường mở Surface để giải trí nha ???😁

+ "Về giá cả thì với cấu hình thế là hợp lý , quan trọng là bác mua để thành công cụ kiếm tiền có nghĩa là làm việc thì bác chỉ cần 1 cái ultrbook và 1 thằng điện thoại 5'' có 3G để bác check mail và thông tin là đủ (nếu bác là kĩ sư)...còn bác là CEO thì bác muốn xài gì là quyền của bác.
@khacthanh87lc sax! ko hiểu nổi tên này, dùng CPU test khác thấy, chạy ứng dụng nhẹ thì tài nguyên CPU cũng thấp hơn là tiết kiệm rồi, còn cái vụ thông minh kia thì ko nghe nói tới
@minhminh87 Mấy thằng cuồng i đây mà

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
Mình chả biết làm gì với nó nữa. Máy tính bảng phải càng nhẹ càng tốt.
Chạy theo apple chỉ có chết.
:eek:
hp1503
ĐẠI BÀNG
11 năm
vẫn còn ít, đợi 256GB ra rồi mua 1 thể 😁
giá quá "cạnh tranh" quá
jimmydn90
ĐẠI BÀNG
11 năm
so sánh ipad với surface pro à trời, surface pro làm việc, học hành như laptop, còn ipad thì làm đc j, khi nào ipad mà chạy đc như macbook air hay pro thì đem ra so với surface pro
macpro87
TÍCH CỰC
11 năm
@jimmydn90 vác pro ra so với surface đúng là vãi bác ^^
@jimmydn90 Mấy bác mua máy tính bảng để làm gi ??? Nhỏ gọn...nhưng muốn làm việc thì cũng phải xài bàn phím thế thôi. Mà công việc của mấy em này chủ yếu là lướt web, Office, check mail, đọc sách hoặc làm những việc chỉnh sửa cơ bản....HẾT
Vậy thì với cái giá này thì số lượng khách hàng rất ít. Vào mấy club của các hãng hàng không chờ chuyến bay thì táo là số 1 sau đó mới tới các dòng doanh nhân của DELL và HP. Giá này thì Microsoft chuẩn bị "tự sướng" với sản phẩm của mình là vừa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019