Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sưu tầm - Tổng hợp Rom 8900 : Fix link lên Fshare + Update Rom

mrchutchut_dbp
2/9/2011 15:6Phản hồi: 1.334
1.334 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuan_vip
ĐẠI BÀNG
13 năm
MÌnh đang xài bản rom gốc 1036 của Vodafone thấy vẫn là ổn định nhất. AE cho hỏi có phần mềm nào tự ngắt cuộc gọi rồi tự gửi tn luôn ko, Mình xài Not Now nhưng đâu có dc tính năng đó
meo_mup
TÍCH CỰC
13 năm
các bạn cho mình hỏi là xài rom 1067 có bị trường hợp thỉnh thonảg treo luôn track ball ko 😔 mình đag bị, xài 861 hay 1032 thì ko bị
chắc load nặng quá, bạn xem có phần mêm nào chạy ngầm ko,
meo_mup
TÍCH CỰC
13 năm
mình ktra rồi, ko có.. lúc mới up rom xog cũng treo lun track ball.. lúc chạy đc lúc ko. đem đến tiệm sửa thì, tháo phía ra, còn gắn pin, track ball h/đ bt :| lắp vào xài típ
voihp
ĐẠI BÀNG
13 năm
cho mình hỏi,mình dùng rom 1067,rồi up rom Bzian v3.2 bằng BDM thì nó vẫn báo update,rồi cài những pm trong rom bình thường,vd Facebook - trong bản rom Bzian này có.nhưng sao mình kiểm tra trên máy cũng như trên Vnbbuntil thì toàn báo là bản 1067 (1728).như thế là mình đã uprom chưa?và còn 1 điều nữa là trước mình gỡ BDM ra,bây giờ muốn restore lại Servicebook thì cài lại không đc?MT báo lỗi là trình cài đặt bị lỗi?ai biết chỉ giùm m,thank
Brizan dc phát triển dựa trên nền 1067 nên khi cài xong vẫn có App là .1067
Để kiểm tra xem có phải là Brizan hay ko thì bạn kiểm tra xem trong Ringtone có Ringtone 6 hay ko
tuan_vip
ĐẠI BÀNG
13 năm
Biết cái nào là ringtone 6 bây h
tuan_vip
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chờ chút đang up ROm lên Brizan, tí up ringtone lên cho 😁
tuan_vip
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ủa hôm nay up rom nó lên 2 dòng chọn này là sao ta

tuan_vip
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thêm 1 lỗi sau khi up lên Brizan

nếu xài Bis thì hãy quan tâm tới vấn đề đó . trong file cod hình như bị lược bỏ các file liên qua đến Bis Bes
voihp
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình dùng bản rom 1067 này bị lỗi đơ máy nhiều qua,chờ bao lâu rồi sờ vào máy vẫn bị đơ,cay thế.thôi chuyển về 900 thôi,giờ mt của mình lại ko cài đc BDM nữa chứ,ai biết chỉ giùm m cách cài lại BDM với
bạn dùng phần mềm your uninstaller 2011 để gỡ bdm và cài klaij nhé, ko cần cài bdm vãn có thể vuprom bằng vnbb
Mạng vịt tel dùng Brizan v3.2 vẫn bị lỗi 3rd kinh dị 😔
thangs60
TÍCH CỰC
13 năm
mình xài bis toàn chơi ROM gốc . bác nào có Rom tối ưu hay lai ghép gì xài bis ngon ngon tư vấn dùm mình với. chủ yếu mình cần pin trâu !
gốc thì xài 411 cho pin trâu nhưng chạy ko mượt lắm
xài BIS thì xài Brizan v3.2 hoặc 1067 tối ưu . Link down ở #1
thangs60
TÍCH CỰC
13 năm
cho mình hỏi thêm chút là Brizan v3.2 có bị hạn chế hay xung đột phần mềm gì không bạn !
mình đang xài rất tốt 😃
thangs60
TÍCH CỰC
13 năm
ok thank bạn nha ! mình đang xài 900 . sang rom này xem có gì khác ko !
máy mình cài tổng cộng 19 sotft và ko xung cái nào cả 😁
Sao mình up rom Brizan, active sẻvice book của dâu đen thì ko mở browser đc? Đã thử up các lại service book khác cũng thế. Mặc định ban đầu thì xài Viettel đc.
bác xài cái SB này nhé
SB.rar
Trang_Love
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác ơi cái SB này có xem đc youtube ko ạ.em thử nhưng ko xem đc.hay phải cài đặt gì à..
cài đặt phần mềm mytube nhé
Đang sài brazin 3.2 , thấy ngon. Pin tốt sóng khỏe, chụp hình nét
kenu97
TÍCH CỰC
13 năm
E dùng 8900 AT&T bản world đang dùng BIS thì chỉ cần bản nào pin lâu 1 tí thì up bản nào là hợp lý nhất nhỉ.
Ngày nào cũng YH và BBM pin chỉ đc 1 ngày. tìm pin DLC mà toàn thấy pin tàu nhỉ
bác ơi .e dùng bản ROm brazin của bác up trên kia sao mà khi cài document go to vào lại ko chạy được nhỉ.cả cái add on sẵn của nó cũng ko được luôn.bác có cách nào giúp e với.
kirkvn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hôm nay ngồi up lại cái ROM 900 thì vào phần chọn application nó không có cái nào hết, cũng không next được. Có bác nào bị như em không?
tuan_vip
ĐẠI BÀNG
13 năm
đang xài Brianz, lúc đầu bị lỗi profile khi có cuộc gọi đến ko có nhạc chuông. reset vài lần mới hết bệnh
411 nhé
chạy ngon mà bác . em đang cài docoment to go 2.0 đây
bản này ăn pin ác mà bác . nó với bản 900 là 2 chú nhai pin kha khá
do máy tính bác nhé
mọi người cài rom có làm theo lưu ý của mình ko vậy ? mình UP ko 1 bản Rom nào lỗi cả
voihp
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình cài rom theo cách của bạn rồi nhưng ko đc,máy mình không thể cài rom theo cách tháo pin được.mình up rom bản nào cũng bị lỗi đơ bàn phím,bấm phím thời gian trễ rất lâu,lúc bấm được lúc ko,mà bấm viên bi nó lại ra chữ H,bấm chữ H và chữ L thì nó lại dừng,ko bấm tiếp được nữa,nản quá.theo bạn có phải do máy mình ko.có bao giờ bạn up rom bị lỗi vậy ko?hay máy mình bị lỗi bo mạch bàn phim
nếu Up bản nào cũng có vấn đề như vậy . nhiều khả năng do máy rùi bác ạ
mình cài bản Brizan giờ không có cái BBM để chụp barcode nữa, muốn cài nó lại vào máy thì add thêm modul nào nữa nhỉ?
Cuối cùng cũng cài đc bản rom 5.0.0.411, không phải do lỗi máy tính hay lỗi cáp cũng như cách uprom mà do mình thêm vài file cod của bản 1067 hy vọng tăng tốc độ opera và vài file cod của bản 900 để nghe nhạc hay hơn mà xem ra ko thành công, cuối cùng lại cà rom gốc 411. Nhận xét pin tốt hơn nhiều so với bản 1067,681.
Mới cài bản jsl v7, máy chay mượt mà thật nhưng tốc độ mạng chậm hơn 1067, nghe nhạc hơi kém thì phải+ một số lỗi phát sinh. Thử nốt birian xem thế nào ko dc lại quay về 681.Hix. Jsl cũg tài thật ko thấy module cua 8900 dau, chỉ có mấy file code gốc mà nên os

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019