Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sưu tầm - Tổng hợp Rom 8900 : Fix link lên Fshare + Update Rom

mrchutchut_dbp
2/9/2011 15:6Phản hồi: 1.334
1.334 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

harmonica
ĐẠI BÀNG
13 năm
Brizan

Chân thành cảm ơn sự nhiệt tình của mrchutchut_dbp.
Sau đây là vài cảm nhận với BRIZAN ( sau khi dùng 1036): khởi động nhanh hơn, màn hình hiển thị có vẻ sắc nét hơn, chụp hình nét hơn. browser nhanh hơn.
Vấn đề em quan tâm là pin của em nó, sẽ confirm lại sau vài ngày!
cảm ơn các bác đã lập toppic này nhé. rất bổ íchn ah
có rất nhiều topic 😃 topic nào bác cảm thấy có ích hãy bấm thanks 😃
jaychou_tn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hehe, cảm ơn bác về vụ hôm trước bác tư vấn cho e. 😃
voihp
ĐẠI BÀNG
13 năm
m đang dùng bản rom 411,pin cực tốt luôn,sạc đầy từ t6,dùng cũng nhiều mà đến hnay CN vẫn còn 35%,chỉ phàn nàn mỗi tội 3rd,ko chèn sdt vào tn đc,dùng addonis kết nối cuộc gọi ko rung,ngắt thì rung.chắc phải up rom khác thôi
bác nên xài berrybuzz thì hay hơn là addonis
voihp
ĐẠI BÀNG
13 năm
berry buzz thì chỉ nháy đèn thôi b ah,còn mình cần chèn sdt vào tn,rung khi kết nối,ngắt kết nối,nhưng chưa ưng ý lắm dù thử hầu hết pm rồi,vd Option+ cũng lỗi tương tự Addonis,insert hay xcontact cũng ko chèn sdt vào tn đc,có trong menu nhưng ấn vào ko thấy gì,cũng định up rom nhưng hơi tiếc khoản pin trâu của bản rom này
Trang_Love
ĐẠI BÀNG
13 năm
thử berrybuzz vs ringz xem sao. thấy bảo nó ko xung đột với nhau bác àkk..

---------- Post added at 09:47 AM ---------- Previous post was at 09:40 AM ----------

mà 411bị dính 3rd nhiều lắm ak.chán thế.thôi cứ brizan em chơi.chả thấy bị 3rd phát nào cả.
441 pin tốt vì ánh sáng đèn màn hình phát ra tối hơn các bản khác.Mà tốc độ mạng khá chậm, lại hay bi 3rd.
voihp
ĐẠI BÀNG
13 năm
hay bị lỗi 3rd thì công nhận với b,chứ vào mạng chậm thì ko phải,máy m vào mạng kể cả wifi lẫn GPRS nhanh lắm,vừa up lên bản 411 tối ưu của bác chủ rồi,hihih pin đã tốt nay còn tốt hơn
thanhco09
ĐẠI BÀNG
13 năm
Brizan 3.2 đã cho em được 1 ngày pin...buồn, dùng mạng pin sụt 1 miếng nhiều quá, reset 2 lần, lần 1 hết 5%, lần 2 hết 3%. Pin để từ 7h sáng 76% đến 4h chiều còn 10%. Ngoài vấn đề pin củ chuối ra thì các thứ khác đều mạnh cả.( Có thể do củ pin của e cùi cùi..) Đặc biệt là ít dính 3rd. Hị hị
cảm nhận và cho ý kiến đánh giá bác nhé . em sẽ cố gắng tìm tòi những cái mới để phục vụ ae box 89 nhà mình . hay hôm nào là vụ Of 89 nhỉ 😃 như box 87 off hồi xưa đó 😁
bác mượn cục pin khác test thử xem . chứ brizan theo comment nhiều ae là pin tốt mà . còn về 3rd thì bản Rom này tốt nhất đó .
Đang chạy thử Brizan 3.2, nhìn màn hình thoáng quá các bác nhỉ:d
nghe câu siêu tốt của bác khủng quá
411 bác qua đêm sụt 2%
1067 tối ưu của em k sụt % nào. tu 0h 30 tới 8h sáng.( em kiểm tra bằng cách kích hoạt màn hình ẩn để xem)
thanhco09
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nhận xét của bác giống em, 1067 tối ưu vượt trội về khoản pin piếc ko sụt chút nào nhưng hơi buồn là vẫn dính 3rd đôi lúc. Hiện e đang dùng brizan chơi chơi ít hôm. Khi nào chán quay về với nàng, nàng 1067 cho em 3 ngày pin ko lận đấy à. Xạc quả pin nhiều sợ nó mang chửa mất.. Hjx 😔 :rolleyes:
tắt máy hay autostandby thế ? đây máy em bật suốt bác à 😃
em chỉ dùng cái khóa phím của máy thôi.dung autostandby chay ngầm tốn pin hơn chứ chẳng tiết kiệm đâu bác ạ!
vậy ngang với bác xài cái đó rồi . có điều bác phải làm bằng tay . thảo nào chả sụt % nào 😁
411 so với Brizan 3.2 về pin thì 3.2 đc khoẳng bao nhiêu % của 411 hả bác....?
chuongmap
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình cũng hài lòng với 1067 (tự tối ưu) pin tối thiểu 3 ngày. ít lướt web thì 4 ngày
harmonica
ĐẠI BÀNG
13 năm
Confỉm lại sau khi up Brizan v3.2 cho máy mình, vendor: 311 :
- Sau 1 ngày, vẫn bị lỗi 3rd.
- Pin chỉ được 2 ngày.
Tuy nhiên, chụp hình thì quá đã, em đang băn khoăn vụ này. Mún tháo ra, up lại rom khác, nhưng lại tiếc cái tính năng chụp hình. Đây là hình em chụp sau khi up rom, vừa chạy xe vừa chụp:
Trang_Love
ĐẠI BÀNG
13 năm
tình hình là em đang up bản rom brizan của bác chủ đc 1 tuần. đến tối qua thì tự rút trong bao da ra thấy trắng màn hình luôn😔. ko khởi động đc.cắm sạc vào chỉ nháy đèn led 1 lúc rồi ngủm😢. em thử cài lại rom thì loai hoai mãi mới cài đc. lo sốt vó. giờ em cài lại bản 1067 tối ưu😃.lúc sáng nay pin là 35% tháo pin ra khởi động lại phát pin là 15%.tháo thử ra khởi động lại đến bây giờ phải là lần thứ 6. mà pin vẫn là 15%.haizzz.💣em ko chém nhé.giờ đang nghe nhac loa ngoài mút chỉ mà pin vẫn cứ là 15% mới lạ chứ:hot:.ảo tung chảo. các bác cho ý kiến xem sao.
thanhco09
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có thể quả pin của bác đã bệnh đến giai đoạn cuối rồi. Trước e có dùng con 83 nó bệnh y chang của Bác, đôi khi còn tự nhiên shutdown lun. Lúc ấy bế tắc e thay luôn quả pin nó lại lành. Khuyên bác thử con pin khác test xem sao 😃
em dùng đc gần tháng nay rồi mà chẳng sao....!😁
Trang_Love
ĐẠI BÀNG
13 năm
ko biết sao nũă.vừa nghe nhạc hơn 1 tiếng nữa thì pin là 7% rồi bác ạ.em đang sạc pin.test thử mấy ngày nữa xem.mà chắc ko phải pin đâu.mấy ngày trc vẫn ok mà.em nghĩ chắc tai rom.thử 1067 này xem đã

---------- Post added at 01:05 PM ---------- Previous post was at 01:03 PM ----------

bản brizan à bác
Brizan bác ạ,dùng ngon lành,có cái pin cũng ko đc trâu cho lắm,e send & receive khoảng 250sms/ngày thì đc hơn ngày tý....!
em đang xài bản 411+tối ưu rom ( thấy cực ổn ạ.............chỉ ko hài lòng duy nhất cái chụp hình....ko dc nét như 1067 )..............cái này mình lấy file cod (chụp hình + camera cũa rom 1067 ) thay cho file cod cũa rom 411 rồi mình up rom đc ko ạ...............ai có kinh nghiệm thì cho em hỏi ạ..................?
với bản rom khác từ 681 trở lên thì làm đc viecj này còn 411 thì ko bạn ah.
vừa chiều up từ brizan xuống 411,thấy cái khóa phím nhồ ngộ,ko quen,nên lại up lại brizan....! 😁
Mới up rom 681 tối ưu hôm qua, nhìn chung thấy khá ổn, sóng sánh ngon lành, wifi ổn, chạy mượt, đặc biệt mình thích nhất là khoản 3rd, chưa thấy hiện tượng:d pin dùng từ 11h30 tối qua tới h còn 74, lướt wifi tầm 1 tiếng sáng nay😃 để dùng thêm xem thế nào rồi báo cáo các bác:d
Hiện tại có 1 bản rom mới . Nhưng e vẫn đang test . Nếu ổn sẽ cố gắng update cho các bác
voihp
ĐẠI BÀNG
13 năm
m mới up lên 1067,thấy hài lòng hầu hết mọi cái,chỉ mỗi pin ko bằng 411 tối ưu thôi,nhưng cũng chấp nhận đc,thôi bỏ bản 411 vì lỗi 3rd nhiều quá,
đã test cái đó 2 ngày nay . thấy rất hiệu quả
Trang_Love
ĐẠI BÀNG
13 năm
vậy thì có thể thoải mái chơi 411 rồi bác nhỉ. ngoài pin tốt ra thế tốc độ xử lí của bản 411 ra sao bác..😃
mới Update ở #2 đó 😃
khá tốt bác à . đang xài 411 tối ưu đây 😃 mình di chuyển nhiều nên cần pIn
Trang_Love
ĐẠI BÀNG
13 năm
tks bác. có thời gian em test thử xem..
dieptit
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sao mình uprom JSL v7.0 nó báo lỗi email seup can not install vì thiếu file j đó, trong khi lựa chọn email setup nó mặc định là chọn và bị mờ mình k thể bỏ chọn được nên không up được rom. Các bạn chỉ giúp mình cách khắc phục với
Trang_Love
ĐẠI BÀNG
13 năm
gỡ bỏ hết đi cài lại xem bác.cả BDM nữa xem thế nào..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019