Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sưu tầm - Tổng hợp Rom 8900 : Fix link lên Fshare + Update Rom

mrchutchut_dbp
2/9/2011 15:6Phản hồi: 1.334
1.334 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kemdo
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chào mọi người. Mọi ngưởi cho mình hỏi các bản room 411 tối ưu, 1067, 681, JSL, Brizan cái nào mình cũng thấy để pin tốt, vậy cho mình hỏi cái nào pin tốt nhất, lỗi 3rd không quan trọng vì khắc phục được. Chủ yếu mình thích pin tốt, và chụp ảnh, không biết ban 411 tối ưu thế nào chứ mình thấy 1067 chụp ảnh nét nhất. Hiện tại mình đang dùng bản room 5.0.0.1022, các bạn thấy bản này thế nào. Mình cần ý kiến của nhiều bạn, cảm ơn.
411 nhé bác . có nói rõ rồi mà . bác đọc kỹ chút
kemdo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cảm ơn mọi người, cho mình hỏi 1 câu nữa, biết là room 1067 chụp ảnh đẹp hơn 411 tối ưu rồi, nhưng mà đẹp hơn bao nhiêu, nếu chênh lệch nhiều quá chắc mình dùng 1067 thôi, mình thích chụp ảnh, còn pin như các bạn nói dùng tương đối mà 1067 được 3 ngày là vui rồi, các bnaj cho mình ý kiến nhé.
voihp
ĐẠI BÀNG
13 năm
có cách khắc phục lỗi 3rd là hay quá rồi,thử cài lại bản 411 tối ưu xem sao.kết rom này vì pin cực tốt với máy mình,dùng 4,5 ngày mới phải sạc,máy khác ko dám nói
khắc phục dc 3rd thì quá tuyệt rồi, mình đang test .có gì sẽ thông báo với mọi ng😁
toanbao111
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cho e hỏi pass giải nén là gì.e tìm mãi mà ko thấy bác nào nói
# ghi rõ mà bác
voihp
ĐẠI BÀNG
12 năm
tinhte.vn
dc từ hum qua đến giờ là lại dính 3rd rồi các bác ah, hay tại máy e thuốc này ko chữa nổi. Gỡ ra cho đỡ tốn pin. on/off data chống cháy vậy hxhx
3rd có 2 nguyên nhân
95% là do nhà mạng
5% là do máy ( sóng yếu , chập chờn...... )
bác ăn phải cái 5% thì số bác xui rồi
cài hết cả 2 và cảm nhận bác à 😃 mỗi người 1 quan điểm
Trang_Love
ĐẠI BÀNG
12 năm
bản 411 duyệt web ko đc tốt lắm phải ko các bác..
em này pin thôi bác nhé 😃
mạng mẽo ko dc nhanh cho lắm 😃
máy mình test cái fix 3rd kia 2 hôm nay chưa bị dis mạng, thấy nó fix 7 lần liền, kinh vãi luyện
vậy là tốt rồi .
Trang_Love
ĐẠI BÀNG
12 năm
mọi người dùng cái fix 3rd kia thế nào.có xung đột, tốn pin hay lỗi jì ko?..
cài vào lúc nào 3rd thì mở nó lên xong lại vào tắt nó đi trong màn hình ẩn là k tốn pin đâu bác ạ
Trang_Love
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tắt thế nào hả bác. Nó vẫn chạy ẩn mà. ko tắt đc.😔..
cài vào lúc nào 3rd thì mở nó lên chùm dâu/repair now xong lại vào tắt nó đi trong màn hình ẩn là k tốn pin
bạn tham khảo cách kích hoạt màn hình ẩn tại đây nhé
sau đó ấn ALt +cap + H
tiếp hiện bảng chọn jvm engineering screens
chon processe
chùm dâu chọn auto refresh off
chọn mục tên phần mềm cần tắt
chùm dâu / kill process
2s sau ấn ok
xong bác
good luck
Trang_Love
ĐẠI BÀNG
12 năm
để em test thử. thank bác nhé😃
mình vẫn để nó chạy ẩn, có thấy tốn pin j đâu nhỉ, cái đấy chắc chỉ tốn nếu bạn ở những nơi sóng yếu thôi
thanhco09
ĐẠI BÀNG
12 năm
tình hình e mới test .411 tối ưu. Để từ chiều đến tối dính 3rd luộn. Hực, 1 lúc sau reset vào nhắn tin, thói quen của e hay dùng DDtyping để nhắn tiếng việt câu đầu tiên, thế mà bản này cho em lỗi fond. Hơi chán các bác ạ. Còn về pin thì đang xả tiếp. Tình hình pin nghe chừng rất ổn. Hi :showoff:
brizan ko cài đc file jar các bác ợ....!@@
Bác load = vnbbutils nhé. Chạy như ngựa;)
load bằng vnbbutils như thế nào bác nhỉ....? trong đó chỉ có install cod,jad thôi chứ ko có jar....?
Bác thử chép vào thẻ nhớ rồi load thử xem sao
"Invalid jar" 😁,e up lại 1067 nguyên bản rồi....!
chết mình rồi. Up thử Rom 411 mới phát hiện ra ROM này ko có ứng dụng Task và MemoPad. Có bác nào giúp em với 😔(
ôi may quá mình làm được rồi. Nhanh tay không phải làm phiền ai :p
vulehai120
ĐẠI BÀNG
12 năm
Minh cai brian sao ko vao dc browser nhi. An vao no ma ko hien len j ca
tuan_vip
ĐẠI BÀNG
12 năm
brian bị xung đột với alarm pro 5.0, xài báo thức 2 fat là dính lỗi media. Đang dùng alarm clock ko biết sao đây
bác cho em hỏi "sau đó xóa mục Java trong Loader và thay = Java" là làm như thế nào?
hi

Cái này đơn giản mà. Bạn thêm 2 file cod đó vào bản rom gốc rồi thêm cả 2file alx của 2 file cod đó, update la xong ko thi load trực tiếp băng vnbbuntil cũng đc.
voihp
ĐẠI BÀNG
12 năm
m trước cũng bị như b này,nguyên nhân:do service book,có phải b cài SB của dâu đen ko?b cài lại servicebook đi,tìm bản có wifi đấy,m ko nhớ cụ thể tên
[QUOTE%3Dwinlove1011]#222222]
tìm theo đường dẫn: ổ C,progam file,common file,reseach in motion,shared,loader,tên bản rom bạn cài,đến đây là bạn biết làm gì tiếp theo rồi chứ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019