Suzuki Hayate Team - Giao lưu + Hỏi đáp + Chia sẻ kinh nghiệm

I lav Suzuki
1/5/2013 15:34Phản hồi: 493
493 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em mua em nó 2011, đi cao tốc phê lắm mấy bácạ.
Zend
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác nào chỉ em tháo cái vỏ ốp gần yên với, em thấy mỗi cái cục nhựa ở dưới mà ko biết gỡ kiểu gì 😔
Xe mình đèn không sáng, gỡ ra thay bóng thì bóng không cháy....đèn sau vẫn sáng. Xin hỏi như vậy là bị đứt dây chỗ nào hay bị hư gì ạ ?
nacdanh1
ĐẠI BÀNG
6 năm
@WoodHouse Có thể bị han rỉ chỗ tiếp xúc đuôi bóng đèn (trong cụm đèn ấy),nên điện k chạy qua bóng được bác
@nacdanh1 Mình đo rồi bạn, không có điện lên chỗ jack nối...
nam.phan
ĐẠI BÀNG
6 năm
?
Mình không tìm ra nguyên nhân điện không tới chỗ công tắc pha/cos , vậy có thể nối trực tiếp qua điện của đèn sau không ạ ?
nam.phan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@WoodHouse Điện đèn trước là điện máy, đèn sau dùng điện bình. Nếu muốn chuyển điện đèn trước sang điện bình thì câu dây từ ổ khoá lên.
@nam.phan Mình gỡ công tắc ra đo, đề máy nổ thì đo được 15V. Bật công tắc thì đo được 1 tiếp điểm ra 15V ( mình nghĩ đây là điện ra đen hậu ), còn 1 tiếp điểm không có điện ( mình nghĩ điện qua công tắc pha/cos ) nhưng màu dây thì không giống bên công tắc pha/cos. Vậy dây nối vào công tắc pha/cos là từ đâu đi tới ???
nam.phan
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dây nối vào xông tắc fa cos là dây từ bên công tắc bật đèn bên cùm tay phải đi qua. Nó là dây điện máy đi lên, hình như là dây vàng sọc trắng.
@nam.phan [​IMG]
Mình nghĩ không đúng, theo dây trong công tắc..thì dây cam là điện máy đi lên, dây xám khi bật công tắc thì có điện ( như vậy nó là tiếp điểm với dây cam ). Dây vàng/trắng là mass, còn dây vàng/đỏ là tiếp điểm với dây mass ( sau vài lần đo thì nghiệm ra ).
Trong khi bên công tắc pha/cos thì có dây vàng-trắng-vàng/trắng ( gồm 2 dây pha/cos và 1 dây cấp điện ).
Vậy theo mình nghĩ, dây vàng/đỏ chính là dây cấp mass cho 1 relay nào đó, để relay này cung cấp điện máy cho công tắc pha/cos. Còn relay nằm ở đâu thì mình chịu, vì mở bung đầu ra không thấy.
Vậy mình có thể nối dây xám qua bên công tắc pha/cos thì có ảnh hưởng gì không ?
Còn điều này nữa, khi bật công tắc thì đèn đồng hồ sáng....vậy đèn đồng hồ lấy điện từ bình ở chỗ nào ? Có khi nào nó cũng lấy mass từ dây càng/đỏ để cấp cho relay nào đó không ?
Nhờ các bác chỉ em chỗ mua cái lọc gió cho xe hayate 2008....thank các bác
vietrung
TÍCH CỰC
5 năm
@nguyen_oanh ra hãng ko có hả bác...
thong fz150i
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chào mọi người, do lọc gió của Hayate hơi lớn nên mình tính thay loại này cho gọn (giống loại trong hình), bạn nào có hoặc biết chổ nào bán thì chỉ giúp mình với. Cám ơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019