Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Suzuki Việt Nam trình làng EN150-A: Côn tay, 150cc, phun xăng điện tử, giá 45 triệu đồng

El Ku
11/6/2012 11:19Phản hồi: 1.081
Suzuki Việt Nam trình làng EN150-A: Côn tay, 150cc, phun xăng điện tử, giá 45 triệu đồng

Suzuki Việt Nam mới đây đã chính thức trình làng EN150-A, chiếc xe thể thao côn tay đầu tiên của hãng tại thị trường trong nước. Suzuki EN150-A là một chiếc naked-bike mang phong cách nam tính, thể thao và được hãng xe Nhật Bản nhắm đến nhóm khách hàng nam giới trẻ tuổi.

Xe được trang bị động cơ xylanh đơn, dung tích 149 phân khối và làm mát bằng gió. Động cơ này cung cấp công suất cực đại 8,8 kW, tương đương 11,8 mã lực và mô-men xoắn cực đại 9,30 Nm. Đặc biệt, EN150-A còn được trang bị hệ thống phun xăng điện tử DCP-FI giúp xe khởi động dễ dàng trong thời tiết lạnh giá đồng thời cũng rất tiết kiệm nhiên liệu. Bên cạnh đó, hệ truyền động 6 cấp kết hợp hệ thống ly hợp tay (côn tay) cho phép EN150-A có thể tăng tốc một cách mạnh mẽ nhưng vẫn rất mượt mà. Là một chiếc xe thể thao nên động cơ của EN150-A đã được tích hợp hệ thống cân bằng đệm song song giúp giảm bớt chấn động và êm ái hơn khi vận hành ở tốc độ cao.

Suzuki Việt Nam cho biết EN150-A có hai màu sắc xanh dương và đen với giá bán là 44.990.000 đồng, đã bao gồm VAT.

Thông số kỹ thuật chi tiết Suzuki EN150-A:
  • Kích thước: Dài x rộng x cao: 2.055mm x 730mm x 1.090mm
  • Khoảng cách giữa hai trục bánh: 1.270mm
  • Độ cao yên: 746mm
  • Độ cao gầm: 165mm
  • Trọng lượng khô: 130 kg
  • Dung tích xylanh: 149 cc
  • Tỉ số nén: 8,9:1
  • Công suất tối đa: 8,8 kW tại 8.800 vòng/phút
  • Mô-men xoắn tối đa: 9,30 Nm tại 6.000 vòng/phút
  • Hệ thống cung cấp nhiên liệu: Phun xăng điện tử DCP-FI
  • Hệ thống ly hợp: Tay, ma sát ướt
  • Hệ thống truyền động: Bánh răng, 6 cấp
  • Hệ thống giảm xóc: Trước: Lò xo trụ, giảm chấn thủy lực - Sau: Phuộc kép, lò xo trụ, giảm chấn thủy lực
  • Hệ thống phanh: Đĩa trên bánh trước, cơ trên bánh sau
  • Bánh xe: Vành đúc, lốp không săm
  • Dung tích bình xăng: 14 lít
  • Bình điện: MF 12V - 8Ah
Nguồn: Suzuki Việt Nam
1.081 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hic, xin lỗi suzuki, chiếc xe này giống chiếc của ông chú em cách đây 20 năm quá, kiểu dáng xấu không thể tả, chiếc Minsk còn đẹp hơn!
@Airblade14 ko biết gì về xe cả ăn noi linh tinh! xe đẹp máy ngon........
@Airblade14 Ô. Thế thì bạn cứ đi air blade của bạn đi. xin lỗi làm gì 🤔
@Airblade14 ăn đứt xipo là được bác, chứ xấu đẹp gì về Việt Nam chả bị độ lại. xipo đâu có đẹp lắm nhưng nó vẫn đc chuộng bởi tốc độ đây, hôm sau bác nào có bài trên người về con xe này đọ với phoenix, xipo, exciter, crb 150 thì ngon, hi2
kinghai
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Airblade14
Xe này kiểu classic chứ không phải kiểu hiện đại. Bạn rảnh kiếm giùm mình xem xe classic nào có kiểu khác kiểu đèn tròn, bình xăng dài vậy đi. Còn kiểu classic thì chắc 20 năm sau cũng vậy thôi.
Giống chiếc Bonus (VMEP), hehe
@retryvuhuy
@nqt204 HONDA BONUS 125CC NOT SYM BONUS 110
@nqt204 HONDA BONUS 125CC NOT SYM BONUS 110
tena
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cuLong Bonus của VMEP (nay là SYM) mà bạn????
Ngon mà.
Máy to, phân khối khá, kiểu dáng mạnh mẽ, giá phải chăng, có cả fi
heocdt
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhìn cũng được chứ sao các bác chê thế, 44t như vậy là ổn quá rồi còn gì.
sbilly
ĐẠI BÀNG
12 năm
@heocdt mình làm gì mua đc giá đó hả bác, ra đại lý nó đội lên là cái chắc
@sbilly suzuki ko có làm giá như Honda hay yamaha mà sợ.
@heocdt chê kiểu dáng cổ quá thôi a2h bác, chứ máy móc của su thì khỏi phải bàn.
Ngon quá đi, nhìn khá hơn Exciter rồi, mà giá cũng khá hợp lý
cubin41
ĐẠI BÀNG
12 năm
@-KhangThien- nghĩ sao mà hơn thế bác.chỉ hơn cái hộp số vs phi thôi.kiểu dáng thì 1 trời 1 vực.vn dân ăn chơi nhiều nên thích ex hơn. 😁
@-KhangThien- uhm thì khá hơn ex nhưng mà kiểu dáng thấy ex đẹp hơn. ex 10 là vô đối.ma nghỉ sản xuất.thèm chết dc
@yeucongnghe2012 Giờ mới thây cái 2pic này. Đúng là bọn ngu còn tỏ ra nguy hiểm bác nhỉ? Chúng nó dám nói Bonus của Honda mới chết người chứ!
@avalon701 hài thật, cũng như nhieu ng nghĩ Nokia là dt Nhật í mà😁
mua cho pa em đi thui^^ổng khoái côn lắm^^
1 lựa chọn mới cho các tay đua trẻ.
giá như em này làm kiểu như fz16 hay rebel usa thì có lẻ hút hàng hơn
@binbindn95 Mình thường gọi Rebel usa là xe Trung QUốc vì công nghệ của nó cũng thuộc hàng lởm. Mình thấy nhiều người chạy Moto của Rebel USA mà phải đẩy bộ hoặc xe khác kè rồi. Xe thường bị hỏng đẩy bộ thì không sao chứ moto mà phải đẩy bộ trông buồn cười lắm.
@minhla Tụi Rebel USA giống HK-p-h-o-n-e thôi bác ạ. Nó đăng ký tên công ty là TNHH Re Be Lu Sa, rồi chơi chữ thành Rebel USA để làm thương hiệu đi lừa ntd thôi à,
@minhla ý mình không phải là chất lượng,vì nó ko thể so với SUZUKI,mình muốn nói ở đây là cái form xe bạn ạ
xe ngon. giá tốt. mua về làm lại dàn mủ là ok.
Không biết ra đến đại lý con này sẽ là bao nhiêu nhỉ?
amour_bk
TÍCH CỰC
12 năm
@-KhangThien- Đại lý SU ko làm giá như HOnda với Yamaha đâu bác ạ.
azx21186
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giống Honda Fortune.
@thinhletien Thêm 1fan cùông Exciter....!
@azx21186 Chuẩn. Con này kiểu dáng theo con fortune rồi! Chỉ đc to xác thôi, chứ cũng chỉ 125cc, Yếu hơn EX.
@bb_gamo bệnh à =]] tớ chạy xì cút tơ bạn à =]] tớ chẳng ham hố gì exciter đâu mà cuồng or ko =]]
@azx21186 toàn 1 dòng naked, nó na ná nhau mà bác.
Ngon!

@mrdung12345678 Cậu dùng cái xe này đi thu mua "Lợn" thì được, chứ đi thu mua lợn (đúng nghĩa) thì VIP quá 😁 Mà những xe chuyên để thu mua lợn VD Minsk giờ mà kiếm được 1 cái còn tốt, "tuốt" lại, hoặc chế đi một chút chạy ra đường, mấy vị chạy cái SUZUKY vừa đi vừa đẩy Lag hết mắt ngay.
haiinova
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mrdung12345678 Ông này nói hay nè. Nhưng hơi quá đáng.
@mrdung12345678 đi thu mua heo mà chọn xe sang thế bác :p
xe cũng đẹp mà, bán One X+ S3+ Iphone 4S 32G là được một em
@manhcuongbmw nhà giàu xài đt cao cấp thì sao phải thiếu tiền mà bán đt bạn. kakaka
@manhcuongbmw ko đủ đâu mỗi con 10t
@nhahoang1501 ý mình là giá trị xe bằng 3 cái điện thoại cao cấp thôi chứ làm gì giàu thế. Hêhhe
@bilin Giá trị xe bằng 3 con điện thoại công ty cộng lại mà, hehe.
nshungtcm
ĐẠI BÀNG
12 năm
@manhcuongbmw Bác này mà đi chém nhau thì vô đối. Cái này giang hồ vẫn thường gọi là Trảm Phong Đại Pháp đây!
èo trông như xe min ngày xưa ấy nhĩ, giá 45tr chưa giấy tờ chát quá.tầm nỳ để tiền mua em exciter 2011 giờ dưới 40tr bao giấy tờ rùi, mà các em gái lại thích mê😃
@marcx 😁 cùng ý kiến
vuhoang1088
ĐẠI BÀNG
12 năm
@marcx HCm EX mới - côn tay giờ toàn 43 triệu ko à.
Gp thì 46tr.
Mà nói chung mỗi người mỗi kiểu.
trẻ trung chạy EX thì đẹp hơn nhiều.
@vuhoang1088 dưới vt ex tem mới giá đó, còn tem cũ thì rẻ hơn 40tr
trông cũng được, giá cũng hợp lý nhưng mà cái thương hiệu
Suzuki có vẻ không được ưa chuộng lắm
@teenager9x Trong dòng xe phổ thông thì Suzuki không được ưa chuộng lắm nhưng trong dòng Phân khối lớn thì nó nổi đình nổi đám với chiếc GSX750, B-king 1300, Haybusa. Nhất là chiếc Hayabusa không có đối thủ về tốc độ.
@minhla bạn này nói đúng ở phân khúc moto lớn GSX 750 rất được chuộng về kiểu dáng lẫn khả năng bức phá tăng tốc do máy 750cc khác lạ so với hầu hết các hãng là 600cc
phuan
TÍCH CỰC
12 năm
@teenager9x -uhm , bên việt nam mình không chuộng suzuki lắm . nhưng bên tháiland và indo thì chuộng suzuki hơn honda .

-P/s all : đừng so sánh với "ex vô địch" của máy bạn chơi ex . 2 dòng xe khác nhau .suzuki không độn giá, giá niêm yết con suzuki là 45tr (gồm VAT, bao giấy luôn khoảng 50tr) . còn ex giá nhiêu anh em tự hiểu nhé .

-thích thì mua về độ cafe-racer như con này:
tien phi
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhìn hơi xấu. không đẹp bằng honda RR150 nhưng rẻ hơn
cố thêm 20tr nữa làm em Phoenix R175 ngon hơn, kiểu dáng đẹp
chứ e này chẹp chẹp no co men
vuavai
ĐẠI BÀNG
12 năm
@whitesnight24
@whitesnight24 xe Tàu mà cứ đi so với xe Nhật ... ... vãi bác quá.
@whitesnight24 20 chai là gần 50% rồi,cố sao được.....
@whitesnight24 bácmafc chơi e Phoenix rùi khóc bằng tiếng mán bác ợ,1 đằng là máy suzuki hàng hiệu, 1 đằng là máy của khựa sao mà so sánh được ợ.con kia chỉ được cái mã thui ợ.
Ở Việt Nam mình ít dùng Suzuki nhỉ,xe máy chắc Honda là number 1 rồi,nhưng con xe này nhìn cũng xấu thật ;)
taolao100
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hailongplus91 Haha trước đây fx, best, viva, một số dòng xe hai thì rất được ưa chuộn ở giới trẻ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019