Suzuki Viva 115 FI chính thức xuất hiện: Động cơ 115cc, FI, giá từ 21 triệu đồng

El Ku
18/5/2013 8:26Phản hồi: 306
306 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

con này hay là luvias nhỉ? mấy thím tư vấn giúp em với
phamthuc91
ĐẠI BÀNG
11 năm
chờ đánh giá thực tế về xăng
xe số mà thiết kế cứ như xe nữ vậy, trông nó cứ gay gay sao ấy
tonion
TÍCH CỰC
11 năm
@cuocsanlung Ví nó là xe nữ 😁 Exciter cũng là xe nữ thôi :D
Nhìn nam tính phết đấy chứ.
@cuocsanlung xe số ko phải xe nữ thì là xe ji???/:oops: muốn đi xe Nam thì phải ôm bình Xăng chứ.
dungtri04
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hãng Suzuki càng ngày càng thui chột về thiết kế, lai căng lung tung.
nhìn tổng thể nó đẹp đó chứ. con này mà 70l/1km là múc ngay.
@ilogitech Viva theo số liệu thống kê là tầm 120km/ 1lit
@phuongnamhd số liệu ấy là sạo đó bác ơi . mình mua ngày 18/5 xe còn trong kho . mình 6h sag đã có mặt tại Phổ Quang . đúng 8h mình đã vào cọc rồi .có lẻ mình là người mở hàng đầu tiên cho su đây. tex 3 lần rồi .kết quả bình quân 70km/ l thui. max speed 110 hơn tí. rảnh dạo qua biker tham khảo nhé.
@vinh81 cái số liệu 100km/l đó là chạy trong điều kiện tốc độ trung bình, không nẹt ga, không thắng gấp, chạy trớn đó bác, chứ chạy bình thường được 70, 80 km/l là mừng rồi
@Pinochio Pinochio 100km/ l cũng k tin đâu bác . mình thử tex đủ kiểu rồi . đôi lúc chạy như rùa cũng 75km/ l thui . tóm lại kết quả 70km/ l là cũng wá hài lòng rùi . thêm vận tốc cũng ok lắm . lên 80km/ h nhanh lắm . ba mình là người khó chịu .kén xe cực kỳ. nhưng cuối cùng bị con viva này hạ tính khó chịu của ông
bb-no1
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nói thật mấy con wave của honda mà lăp têm fi thì chắc mấy cây xăng đóng cửa mà thăng nào phụ trách mảng thiết kế của suzuky chaán quá
@bb-no1 wave bạn nói wave nào và chạy đc bnhiu km/l thế ??
amtin
ĐẠI BÀNG
11 năm
[quote="tonyhieu
con này quá nhẹ, trọng lượng có 96kg không biết chạy có đc như su đời truớc không nữa, xăng cộ thì chắc là ok rồi, mà thấy phun xăng điện tử nên cũng hơi lo lỡ nó mà hỏng 1 cái thì có mà khối tiền thay, chờ riview của các bác đi trước thôi. đang lăn tăn với axelo mua e này tiết kiệm ra đc 1 khoản tiền
tonyhieu
TÍCH CỰC
11 năm
@TheBig099 bọn su ko làm giá đâu , chỉ hiếm hàng thôi
viva ngày xưa chấ lượng tuyệt vời ,ông cậu còn 1 em rất chất ,,đi đi về về vĩnh long như cơm bữa !
tonyhieu
TÍCH CỰC
11 năm
@Tèo bánh bèo vĩnh long đã đến mùa chôm chôm chưa , thèm quá 😃
Chắc là ko hiếm hàng đc đâu. Hôm trước vừa vào nhà máy của Suzuki, thấy ngoài sân để đầy Viva, phải cả mấy ngàn chiếc. Thực tế thì con này bên ngoài đẹp hơn trong hình
phuoc34
TÍCH CỰC
11 năm
sao SU ko mở ra 1 cái j` đó mới mẻ nhỉ, toàn lủi vô cái bánh mà người ta đã ăn gần hết rồi, vs lại thiết kế SU quá xấu (do cảm nhận riêng) trừ Xbike là hơi ko đẹp thôi (tính dòng phổ thông thôi nha)
Future FI giảm giá di thôi!!!!
Talawhat
TÍCH CỰC
11 năm
Code:
Công nghệ LEaP cùng với hệ thống phun xăng điện tử thế hệ mới giúp Suzuki Viva 115 Fi có khả năng tiết kiệm nhiên liệu đáng kinh ngạc, lên đến 43% so với các dòng xe Suzuki cùng loại 
Tiết kiệm nhiên liệu ghê thế nhỉ?
d7293
CAO CẤP
11 năm
@Talawhat Thế còn vụ Future 1.2L/100km thì bác nghĩ sao??? :eek:
http://www.tinhte.vn/threads/future-125-fi-con-bai-chien-luoc-moi-cua-honda-viet-nam.931588/
Talawhat
TÍCH CỰC
11 năm
@d7293 Thì vẫn cứ một câu "tiết kiệm nhiên liệu ghê thế nhỉ?" chứ sao.
Mới ghé cửa hàng xem con này. Máy móc ok, còn dàn nhựa kém quá. Nhìn không có giá trị...!
Màu xanh nhìn đẹp, tiết kiệm đến 43% nhiên liệu thì ấn tượng thật. Xe mình chạy đc 40km/lít.
Suzuki vn sản xuất mẫu Viva như mẫu bên Capuchia thì đẹp thêm phun xăng Fi là ok, nhiều người vẫn thích kiểu dáng truyền thống hơn.

@yeucongnghe2012 xấu hoắc, thời nay mà còn bán xe dáng này thì chết chắc 😃
@yeucongnghe2012
Dạo này sao cái gì cũng rẻ vậy ta. Đtdd cũng rớt giá âm ầm
Mặc dù bị nhiều đám đông không biết gì chỉ theo hơi hội đồng ném đá hàng Su với hàng Ya nhưng theo report của bạn mình thì cứ Ya với Su mà mua, ko cần phải móc dư tiền cho không bọn Honda làm gì 😃
rẻ nhất trong các e FI luôn rồi
Cũng đẹp đó. Lâu rồi mới thấy suzuki trở lại

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019