Suzuki Viva 115 FI chính thức xuất hiện: Động cơ 115cc, FI, giá từ 21 triệu đồng

El Ku
18/5/2013 8:26Phản hồi: 306
306 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hi hi, bà chị mình toàn chạy 30 - 40km/h để đón con, mỗi ngày đi 12km, vậy là đổ 1 bình xăng đi đuoc 1 tháng rồi. hiện giờ thì con mio ngo'n 1tuần 100k tiền xăng
mới lấy em màu đỏ đen bánh mâm thắng đĩa giá 24.3 ở đai lý bích nương,tphcm. lấy biển số hôm qua. Xe hơi cao hơn Xbike do yên ở vị trí hộc đựng đồ lớn.
Xe chạy máy ngọt, có cảm giác dư máy, số 4 vọt nhanh khi qua 40km/h trở lên. chạy qua 50km/h thì không còn nghe tiếng pô.
mới chạy đươc 72km, chạy trong nội thành tphcm,coi đồng hồ thì hết một vạch trắng. xe này chạy đều ga khoảng 30-45km/h phải hơn 70km/lit xăng.
đợi cuối tuần chạy đường dài review tiếp.
derick151
ĐẠI BÀNG
11 năm
@atamavn Đọc cái này không biết thế nào:
http://www.bikervietnam.com/bfrm/showthread.php/446128-Tường-thuật-Hành-trình-Autocar-Roadtrip-2-Thách-thức-giới-hạn
Em này mà ra đường trường chạy với vận tốc 35km/h thì chắc có thể đi được đến cột mốc 120km/ 1 lít xăng khỏe re
Ổn nhỉ. Ngon hơn suirus fi rùi

Sent from my LG-F100L using Tinhte.vn
😃 Trên 90% linh kiện nhập chủ yếu là từ Indonesia còn lại là ThaiLand. Động cơ mạnh mẽ - xe nhẹ hơn = lướt nhanh và êm. Sau 1 tuần trãi nghiệm - đánh giá em nó đáng giá đồng tiền bát gạo - với 24tr200 VNĐ ( Xe mâm đúc + Fi + LEaP+ phủ Nano toàn xe + + 2 chai làm sạch và bóng nước sơn + móc khóa kỷ niệm + biển số 54N... 597.54).😃

Bạn nào ở SG thì nên mua ở Suzuki - Minh Thành.
@Nguy Thanh Vi Minh Thanh bán đúng giá ko ban

Sent from my mobiistar touch LAI 504 using Tapatalk 2
hungpnc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Nguy Thanh Vi Giá quá tốt nếu không bao giấy tờ là 22 tr thấp hơn giá hãng công bố 500 K , Suzuki Minh Thành ở đâu vậy.
@hungpnc http://dip.vn/web/TinTuc_ChiTiet.aspx?MaTT=201107/028
hungpnc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Nguy Thanh Vi Cảm ơn bạn, mình xem xét lấy 1 em về xem thế nào😃
caraven1090
ĐẠI BÀNG
11 năm
lỡ mua rsx rồi. lúc mua không biết con xe này. k thì em cũng mua con này.hic
http://www.baomoi.com/Pha-vo-gioi-han-100kml/108/11244126.epi
Xem đi nhé các bác. Cái này họp báo đo kiểm hẳn hoi. Đừng có vào mà nói chém gió
100 Km/1lit sự thật không phải đùa 😃
@duythanhbk Depa, xang cộ thì đã rõ => tuyệt
Giờ chỉ còn đợi review ve maxspeed. Chac tam 115km/h

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
Có bác nào trên mông chưa vậy làm bài rì viu nhé.
Sao Suzuki không làm Viva màu Green như đời trước nhỉ.
các bác muốn review theo tiêu chí nào? liệt kê ra đi. xe mới chạy được 270km thôi.
mykina18
ĐẠI BÀNG
11 năm
@atamavn Theo xăng cộ và độ êm đi bác
Mình mua 25 chai nè, chạy ngon hơn Honda nhiều.
Giá này có cao quá ko, nhưng Xuzuki dc cái đi bền vs êm. Chắc 1 time nữa giá sẽ giảm các bác nhỉ 😁
theo xăng cộ: mới đựng đứng đổ đầy bình (tới họng) ở cây xăng petrolimex trên đường nguyen van nghi go vấp. mới chạy được 110km nên chưa nói được, để lên tới khoảng hơn 200km thì đổ đầy lần nữa sẽ ra con số cụ thể. thấy khả năng 70km/lit.
Độ êm. xe máy ngọt, cảm giác trơn tru, chạy số 4 tốc độ 40-60km/h thấy tăng tốc nhanh và còn dư máy. ngon hơn RSX cùng tầm giá nhiều. nhưng so với Xbike thì không bằng.
bác nào thích trải nghiệm thực tế thì đi offline đi.
http://www.tinhte.vn/threads/trai-nghiem-suzuki-viva-fi-yamaha-sirius-fi.2119643/
Tiếc quá. em ở HN :|
hamyty
CAO CẤP
11 năm
có nhiều bác vẫn còn ác cảm suzuki hao xăng, mình chạy shogun nói đi được 55 km/lit mà người ta ko tin, thật là buồn 😔
amtin
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hamyty Buồn gì mà buồn họ không tin thì mình càng vui ít đụng hàng
Mình đang chạy được 1 tháng. Trung bình khoảng 73km/lít. Xe chạy rất ngọt, giá rẻ . So với Ware RX của thằng em ở nhà thì cùng giá mà hơn hẳn từ kiểu dáng đến tiết kiệm xăng.
Mình mới đổi xe này được900km rồi. trung bình khoảng 73km/lít. chính xác. từ nay đi làm không sợ xăng tăng giá vì tăng 5000-1000k thì so với tiết kiệm không đáng kể.
hamyty
CAO CẤP
11 năm
@duyLinhbs

quá đã, mới roda mà đã tiết kiệm xăng kinh thế rồi, nếu biết hayate khi roda chỉ được khoảng 30km/lít và xbike khi roda chỉ được khoảng 40km/lít thì mấy thông số này quá kinh khủng, sau roda thay nhớt chắc lên ~80km/lít ,hihi, chúc mừng bác có vợ mới nhé ;)
@hamyty ai nói bác Xbike ro đa 40km/lit,nhà có 2 chiếc Xbike mới mua đầu tháng 3/2013, giờ chạy gần 3K và 4K km, lúc nào cũng trong khoảng 50-55km/lit.
thấy ok mới đổi từ Ya sang Viva chứ 40 thì quên luôn Su cho rồi.
nhà chuyển hóa từ Ho,Ya sang Su hết rồi .trong dòng xe tầm trung xét về giá và hiệu năng Su rất ok,chạy xe êm,bốc rất thích. Còn tương lai thì tính sau chẳng lẽ cả đời chỉ mua nổi một chiếc xe.
hamyty
CAO CẤP
11 năm
@atamavn chắc là đời sau nó nâng cấp lên chứ hồi xưa toàn như thế cả nhưng có một điều lạ là sau khi roda 1000 thay nhớt là xe lại tiết kiệm xăng lạ thường, xbike nếu chỉnh xăng gió tốt và biết chạy thì phải gần 60km/lít luôn, máy rất đằm và êm, cả ở trên 100km/h vẫn có thể lái 1tay thoải mái
@hamyty chỉnh xăng gió ở đâu thì chuẩn hả bác? bao lâu thì nên thay nhớt 1 lần?
Xbike chạy êm,ngọt rất thích, số 3 chạy tốc độ cao êm ru.
đang chờ hết xăng để review xăng, xe gì mà đổ đầy bình chạy gần cả tuần mà mới hết có nửa bình.
thanhbk
TÍCH CỰC
11 năm
Nghe nói chạy thử nghiệm 100km/lit!Sốc nặng 😔.Bác nào thực tế rồi revie cho a e đi......!
100km/lit là trong cuộc thi chạy tiết kiệm nhất, đều ga , âm côn, hạn chế thắng...
còn trong đk thực tế chạy bịnh thường thì khoảng hơn 70km/lit thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019